ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3878
โพสเมื่อ: Mon Feb 19, 2024 15:59
[RE: ไปเที่ยวญี่ปุ่นกับทัวร์ครั้งแรก]
ผมกำลังจะไปครั้งแรกเหมือนกัน เดือนหน้า ไปฟุกุโอกะ
ตอนนี้ซื้อตั๋วเองไปแล้ว ซื้อ JR pass แล้ว จองร้านอาหารแล้ว แพลนเองว่าไปไหนบ้าง ดูตามyoutube สนุกดีครับ
เหลือจองรถไฟ Yufuin No mori จองโคตรยาก ขนาดจองล่วงหน้า 1 เดือน เมื่อคืนเฝ้าตั้งแต่ ตี3.30
สุดท้ายมันให้กดตอน 8.00 กดจองไม่ได้เลย เว็บล่มๆๆ จนผ่านไป 1ชม. ตั๋วเต็มหมด พรุ่งนี้เช้าตื่นมาลุ้นกดใหม่
แก้ไขล่าสุดโดย ZecH เมื่อ Mon Feb 19, 2024 15:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 148
โพสเมื่อ: Mon Feb 19, 2024 15:59
[RE: ไปเที่ยวญี่ปุ่นกับทัวร์ครั้งแรก]
ผมชอบไปเองเช่ารถขับเที่ยวนอกเมืองข้ามจังหวัดบ้างบางทีหรือขับวนเที่ยวรอบนอกครับ และวันท้ายๆค่อยเข้าเมืองมาช๊อปปิ้งครับ ถ้างบไม่ใช่ปัญหาแนะนำครับสนุกดี อยากแวะที่ไหนก็แวะอยู่นานเท่าไหร่ก็ได้สบายใจสุดครับ ถ้าไปกับทัวร์ผมไม่เอาเลยครับเป็นคนค่อนข้างเอาแต่ใจครับ555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 510
โพสเมื่อ: Mon Feb 19, 2024 16:10
ดีครับไปครั้งเเรกไปกับทัวร์เป็นตัวเลือกที่ไม่แย่ครับ หลังจากทริปนี้ก็จะได้ลองไปเองดูบ้าง มีข้อดีเเละข้อเสียต่างกันครับ

ไปกับทัวร์พกเเค่บัดเจ็ทในการซื้อของกินของฝากพอ อาจจะต้องตื่นเช้าเข้าโรงแรมไวหน่อยถ้าไปกับทัวร์ แต่ตัดปัญหาจุกจิกได้เยอะครับเช่นการเดินทาง ร้านอาหาร ผมเคยจองไปกับบริษัท tourkrub ครับโอเคเลย แต่ความเป็นทัวร์ก็อาจจะเจอกับลูกทัวร์ในคณะร้อยพ่อพันเเม่หน่อยครับ ภาวนาให้เจอเพื่อนร่วมกรุ๊ปดีๆครับขอให้อย่าเจอมนุษย์ป้ามนุษย์ลุงเล้ย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2011
ตอบ: 292
โพสเมื่อ: Mon Feb 19, 2024 16:13
ผมไปญี่ปุ่นครั้งแรก ก็ไปปกับทัวร์ ของ QualityExpress ครับ โดยรวมโอเคดีครับ ดูแลดีครับ
ผมจะชอบแบบมีปล่อยอิสระ ให้วันนึง เดินเที่ยวเอง นั่งรถเอง ได้ศึกษาไปด้วย (มีไกด์คอยแนะนำและปรึกษาได้) รอบต่อไปพอรู้อะไบ้างแล้ว มีประสบการณ์ ก็ไปเองเลยครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13376
โพสเมื่อ: Mon Feb 19, 2024 17:16
อย่างผม หลักๆ ผมกับแฟนชอบ

ชอปปิ้ง/ ถ่ายรูปกับสถานที่สวยๆ / ไม่ได้ซีเรียสว่าในเมืองหรือธรรมชาติ/ ชอบหาไรกินไปเรื่อย/ ชอบตื่นสาย

รวมๆกันทุกข้อ เลยสรุปว่าไปกันเองดีสุดคัรบ และก้คิดถุกเลย สนุกมาก ฟรีไทม์สบาย ส่วนตัว

แต่ถ้าท่านไม่ชอบคิดเอง ไปทัวร์ก้ถือว่าตอบโจทย์คัรบ ไม่ได้แย่หรอก

แค่ให้เผื่อใจเฉยๆมันไม่ส่วนตัว ก้แค่นั้นเอง

0
0
นักเตะกลางซอย
Status: WE ARE LIVERPOOL. #THISMEANSMORE
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 1383
โพสเมื่อ: Mon Feb 19, 2024 17:17
ไปญี่ปุ่นผมไปเอง ย้ายเมือง ย้ายที่พัก 3-4 ที่ ลากกระเป๋าบ้าง ส่งกระเป๋าบ้าง อย่างเหนื่อย เจออากาศหนาวๆ ฝนตก เดินทางโคตรทรมาน หนาวไปถึงกระดูก

ตอนไปเกาหลี ไปทัวร์ไฟไหม้ โคตรสบายยย เจอหิมะหนาวแหละ แต่พอขึ้นรถบัสก็อุ่นฮีทเตอร์ นั่งเฉยๆ รอถึงที่หมายก็ลง ไม่ต้องคอยจ้องสถานี
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel