ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: แล้วแต่..ต้อม
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 1325
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 16:25
[RE: วันแรกที่เล่นSS การเดินทางของชีวิต จนมาถึงวันนี้]
ยินดีด้วยจริงๆนะครับ มันคงเป็นความรู้สึกที่หาอะไรในโลกนี้มาเทียบไม่ได้จริงๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: แสงเหนือจะนานแค่ไหน?
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 2575
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 16:51
[RE]วันแรกที่เล่นSS การเดินทางของชีวิต จนมาถึงวันนี้
ยินดีด้วยครับ สู้ต่อครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5451
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 17:19
[RE: วันแรกที่เล่นSS การเดินทางของชีวิต จนมาถึงวันนี้]
ยินดีกับลูกสาวด้วยครับ เก่งมาก ๆ ท่านเองก็น่าชื่นชมมากๆเช่นกันครับ

ผมเองก็อ่านSSมายี่สิบปีละ ตั้งแต่เป็นนักศึกษาอยู่ ม.เชียงใหม่ เรื่อยมาจนรับราชการบรรจุต่างจังหวัด ไกลบ้าน พยายามย้ายเข้าใกล้บ้านทีละนิด จนกระทั่งได้กลับมาอยู่เชียงใหม่ สร้างครอบครัว มีลูก1คน เป็นลูกชายตอนนี้อายุ9ขวบ

ดีใจที่ได้ทราบว่าทุกช่วงชีวิต ผมกับท่าน และเพื่อนอีกหลายๆคน ได้มาร่วมทุกข์ร่วมสุขกันที่เว็บบอร์ดแห่งนี้เหมือนกันครับ

หวังไว้ลึก ๆ ว่าเราจะแก่ตายไปพร้อมบอร์ดนี้ไปด้วยกัน 555

ไม่รู้ว่าถ้าในอนาคตเว็บบอร์ดเราเกิดล่มสลายเหมือนประมูล เราจะไปสุมหัวรวมกันอยู่ที่ไหนนะครับ
1
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2008
ตอบ: 79493
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 17:38
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: YNWA
เข้าร่วม: 27 Oct 2010
ตอบ: 3366
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 17:50
PalmRx พิมพ์ว่า:
ยินดีกับลูกสาวด้วยครับ เก่งมาก ๆ ท่านเองก็น่าชื่นชมมากๆเช่นกันครับ

ผมเองก็อ่านSSมายี่สิบปีละ ตั้งแต่เป็นนักศึกษาอยู่ ม.เชียงใหม่ เรื่อยมาจนรับราชการบรรจุต่างจังหวัด ไกลบ้าน พยายามย้ายเข้าใกล้บ้านทีละนิด จนกระทั่งได้กลับมาอยู่เชียงใหม่ สร้างครอบครัว มีลูก1คน เป็นลูกชายตอนนี้อายุ9ขวบ

ดีใจที่ได้ทราบว่าทุกช่วงชีวิต ผมกับท่าน และเพื่อนอีกหลายๆคน ได้มาร่วมทุกข์ร่วมสุขกันที่เว็บบอร์ดแห่งนี้เหมือนกันครับ

หวังไว้ลึก ๆ ว่าเราจะแก่ตายไปพร้อมบอร์ดนี้ไปด้วยกัน 555

ไม่รู้ว่าถ้าในอนาคตเว็บบอร์ดเราเกิดล่มสลายเหมือนประมูล เราจะไปสุมหัวรวมกันอยู่ที่ไหนนะครับ  

อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน เด็กหงส์เหมือนกัน มีลูกคนเดียวเหมือนกัน อายุก็คงใกล้ๆกัน แบบนี้ว่างๆครอบครัวต้องมารู้จักกันได้แล้วมั้งครับ 5555
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2009
ตอบ: 632
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 18:16
ผมก็เล่นตอนเว็บออกแรกๆ เลย ตั้งแต่เรียนปีสองมั่ง เพื่อนมันพาอ่านข่าวฟุตบอล
ว่าไปก็ยาวนานอยู่นะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Veni, vidi, vici
เข้าร่วม: 14 Feb 2009
ตอบ: 1890
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 19:00
ยินดีด้วยนะครับ ผมยังไม่ได้ผ่านโลกมาเท่าท่านพี่ แต่ผมก็ตกผลึกกับตัวเองมาบ้างเหมือนกัน
ว่าชีวิตคนเรามันก็แค่นี้ ความสุขที่ดีที่สุดอยู่ไม่ไกล อยู่ในบ้านเรานี่แหละ

ว่าแล้วก็นึกถึงอดีต ตอนนั้นที่รู้จัก SS ผมอยู่ประมาน ม.4 หรือแถวๆปี 49
ในห้องคอมโรงเรียน ต้องขอบคุณเพื่อนคนนั้นที่ทำให้ผมได้รู้จักเว็ปโป๊ ที่มีข่าวบอลบังหน้า5555
1
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15525
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 19:27
ชื่อไอดีนึกว่าว่าแดน ดีทูบี

1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4469
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 20:14
ยินดีด้วยนะครับ เราน่าจะอายุใกล้เคียงกัน เลข4ไปจะครึ่งนึงละ
แต่ลูกผมเพิ่ง2ขวบกว่าเอง อีกโคตรไกลเลยกว่าจะถึงท่าน
ตอนนี้มีความสุขที่ได้อยู่กับเค้ามากๆ แต่เหนื่อยมากๆด้วยเพราะเลี้ยงเอง
ถ้าเลือกได้ อยากมีตั้งแต่ยังไม่30 คงได้ดูลูกประสพความสำเร็จในชีวิตไปด้วยกันแบบที่เรายังเดินไหวมากกว่า
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: YNWA
เข้าร่วม: 27 Oct 2010
ตอบ: 3366
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 21:11
LukeSkywalker พิมพ์ว่า:
ยินดีด้วยนะครับ เราน่าจะอายุใกล้เคียงกัน เลข4ไปจะครึ่งนึงละ
แต่ลูกผมเพิ่ง2ขวบกว่าเอง อีกโคตรไกลเลยกว่าจะถึงท่าน
ตอนนี้มีความสุขที่ได้อยู่กับเค้ามากๆ แต่เหนื่อยมากๆด้วยเพราะเลี้ยงเอง
ถ้าเลือกได้ อยากมีตั้งแต่ยังไม่30 คงได้ดูลูกประสพความสำเร็จในชีวิตไปด้วยกันแบบที่เรายังเดินไหวมากกว่า  

ผมก็เลข4 เกินตรงกลางมานิดหน่อยแล้วครับ เราจะมีความสุขได้ทุกช่วงวัยเลยนะครับ เคยคิดตอนลูกเล็กๆว่า
ไม่อยากให้ลูกโตเลย อยากอยู่กับความสดใสร่าเริงวัยเด็กของลูก แต่พอลูกโตลูกเขาก็จะมอบความสุขให้เราอีกแบบนึงไปเรื่อยๆได้นะครับ ถ่ายรูปและเก็บรูปลูกตามช่วงวัยไว้เยอะๆนะครับ มันจะมีค่ามากๆกับลูกและเรา เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1280
โพสเมื่อ: Thu Feb 08, 2024 21:22
[RE]วันแรกที่เล่นSS การเดินทางของชีวิต จนมาถึงวันนี้
ใจฟูฟฟฟ ยินดีด้วยคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel