ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8692
โพสเมื่อ: Sun Jan 28, 2024 23:26
[RE: ผู้หญิงมีกลิ่นปาก บอกเค้ายังไงดีครับ]
กระบี่วิญญูชน พิมพ์ว่า:
เห็นหลาย คห โฟกัสกับสาเหตุที่ลึกๆทั้งนั้น ผมเป็นคนมีกลิ่นปากมาก่อน ตอนนี้ดีขึ้นเพราะเมียบ่นตลอดเลยต้องหาวิธี หวังว่าจะช่วยได้นะครับ วิธีของผมคือ

1. ใช้ไหมขัดฟันทุกวัน อันนี้ช่วยได้จริงครับ
2. น้ำยาบ้วนปาก ช่วยได้เล็กน้อย ถ้าแปรงดีๆจะไม่ใช้ก็ได้ ผมใช้แค่วันที่ต้องการใกล้ชิดกับแฟนเป็นพิเศษเท่านั้นครับไว้กันเหนียว
3. ลองเปลี่ยนวิธีแปรงเป็นแปรงแห้งดูครับ ใช้ของ Dentiste ที่ออกแบบมาโดยเฉพาะนะครับ มันจะต่างจากยี่ห้ออื่นจริงๆ
4. ตอนแปรงฟันอาจลืมแปรงเหงือกกับลิ้น
5. หมากฝรั่งหลังอาหาร

ส่วนวิธีบอก ถ้าสนิทกันด้วยคาแรกเตอร์ของผมก็บอกไปตรงๆได้ละ แต่ถ้าต้องการอ้อมๆก็

1. ยื่นหมากฝรั่งให้หลังกินข้าว
2. บอกให้เพื่อนสนิทเค้าที่พอคุยได้ไปบอก
3. เอาไหมขัดฟันกับยาสีฟันที่ผมแนะนำไปให้ บอกว่าได้รับแจกฟรีมาเลยแบ่งให้ลองใช้ดู

อะไรประมาณนี้ครับ  

วิธีที่ท่านบอกมาผมทําไปหมดแล้วครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 5002
โพสเมื่อ: Sun Jan 28, 2024 23:37
ผู้หญิงมีกลิ่นปาก บอกเค้ายังไงดีครับ
กินน้ำให้เยอะขึ้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status: เง่น
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3691
โพสเมื่อ: Sun Jan 28, 2024 23:42
[RE: ผู้หญิงมีกลิ่นปาก บอกเค้ายังไงดีครับ]
ยื่นลูกอมที่หอมๆให้กิน ถ้าเขาถามว่ากินทำไม ให้บอกไปว่า “ทุกอย่างมีเหตุผลของมัน”
0
0
Blue is the colour

Kkt
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1146
โพสเมื่อ: Sun Jan 28, 2024 23:51
[RE]ผู้หญิงมีกลิ่นปาก บอกเค้ายังไงดีครับ
ซื้อน้ำยาบ้วนปากให้ แล้วบอกว่าใช้ทุกวันนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 311
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2024 00:18
ยากเหมือนกันนะครับ ถ้าเปนไปได้คงให้เพื่อนผู้หญิงไปบอก น่าจะดีสุด แต่ถ้าเปนแฟนหรือคนสนิทจริงๆ อันนี้ผมว่าบอกได้เลย

ผมเคยเจอกับตัวแบบสองเด้ง ออฟฟิสแรกที่ทำงาน มีรุ่นพี่ผู้หญิง แกก็สเป็คสายฝอเลยครับ แต่ด้วยความที่ช่วงทำงานหนักไม่ค่อยดูแลตัวเอง ก็มาทั้งกลิ่นปาก และ กลิ่นเท้า โอ้โห มันพีคมาก แกมีคัทชูผ้าใบคู่เก่งใส่ประจำ เอาเปนว่าทุกครั้งที่ก้าวเท้าเดินไปเดินมา กลิ่นมันจะกระพือ ส่วนกลิ่นปากนี่คือตอนนั้นแกดัดฟันอยู่ กินน้ำน้อย กินแต่กาแฟ น้ำอัดลม ทีนี้ก็ยิ่งยากเลย ผมก็ดันโชคร้ายตอนอยู่ทำงานดึกกับแก ทีนี้ออฟฟิสกลางคืนมันปิดแอร์ด้วย นรกมากครับ ผมนี่เอายาดมยัดสองรูจมูก ใจนึงก็อยากบอกตรงๆ แต่ตอนนั้นไม่กล้า อดทนรีบทำงานจนเสร็จแล้วกลับบ้านอย่างมึนมาก
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8692
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2024 00:23
SmokerSteven พิมพ์ว่า:
ยากเหมือนกันนะครับ ถ้าเปนไปได้คงให้เพื่อนผู้หญิงไปบอก น่าจะดีสุด แต่ถ้าเปนแฟนหรือคนสนิทจริงๆ อันนี้ผมว่าบอกได้เลย

ผมเคยเจอกับตัวแบบสองเด้ง ออฟฟิสแรกที่ทำงาน มีรุ่นพี่ผู้หญิง แกก็สเป็คสายฝอเลยครับ แต่ด้วยความที่ช่วงทำงานหนักไม่ค่อยดูแลตัวเอง ก็มาทั้งกลิ่นปาก และ กลิ่นเท้า โอ้โห มันพีคมาก แกมีคัทชูผ้าใบคู่เก่งใส่ประจำ เอาเปนว่าทุกครั้งที่ก้าวเท้าเดินไปเดินมา กลิ่นมันจะกระพือ ส่วนกลิ่นปากนี่คือตอนนั้นแกดัดฟันอยู่ กินน้ำน้อย กินแต่กาแฟ น้ำอัดลม ทีนี้ก็ยิ่งยากเลย ผมก็ดันโชคร้ายตอนอยู่ทำงานดึกกับแก ทีนี้ออฟฟิสกลางคืนมันปิดแอร์ด้วย นรกมากครับ ผมนี่เอายาดมยัดสองรูจมูก ใจนึงก็อยากบอกตรงๆ แต่ตอนนั้นไม่กล้า อดทนรีบทำงานจนเสร็จแล้วกลับบ้านอย่างมึนมาก  

ผมก็อึดอัดไม่รู้จะบอกยังไง กลัวเค้าอาย เสียหน้า แต่ก็พยายามจะช่วย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3338
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2024 00:29
ไม่ต้องช่วยครับ ผมว่าคนเรามันรู้ตัวอยู่แล้วว่าตัวเองมีกลิ่นปากมั้ย ไม่ว่าจะเป็นหลังตื่นนอนหรือระหว่างวัน แต่ใครจะหาวิธีลดกลิ่นปากตัวเองด้วยวิธีการไหนก็แค่นั้น ถ้าเค้าไม่ทำ เราก็ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่ป้องกันตัวเอง แต่ถ้าเค้าไม่รู้จริงๆ เวลาเค้าไปคุยกับคนอื่น คนอื่นก็ต้องแสดงพฤติกรรมบ้างแหละครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 134
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2024 06:52
ผู้หญิงมีกลิ่นปาก บอกเค้ายังไงดีครับ
ลองหาจังหวะตอนตั้งวงเม้ามอยหรือดื่มหลังเลิกงานแบบกลุ่มเพื่อนฝูงมั้ยครับ แล้วออกแนวขอคำปรึกษาทั้งกลุ่มว่า มีญาติคุณคนนึงมีปัญหากลิ่นปาก จะแนะนำเค้ายังไง รักษายังไง ไม่กล้าบอกตรงๆกลัวเค้าอาย แล้วให้ทั้งกลุ่มช่วยกันออกความคิดเห็น เจ้าตัวเองก้อน่าจะออกความเห็นด้วยนะ ผมว่าน่าจะช่วยให้เค้ารู้สึกตัวเองขึ้นบ้างและไม่ต้องทำให้เค้าอายโดยตรงอ่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2008
ตอบ: 8989
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2024 08:49
ง่ายๆเลย
1.ขูดหินปูน เช็คฟันผุ
2.แปรงฟันผิดวิธี ส่วนวิธีที่ถูกต้องให้ทันตแพทย์บอกครับ ชนิดของแปรง ยาสีฟัน มีผลหมดครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3443
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2024 08:56
4-3-3 พิมพ์ว่า:
กระบี่วิญญูชน พิมพ์ว่า:
เห็นหลาย คห โฟกัสกับสาเหตุที่ลึกๆทั้งนั้น ผมเป็นคนมีกลิ่นปากมาก่อน ตอนนี้ดีขึ้นเพราะเมียบ่นตลอดเลยต้องหาวิธี หวังว่าจะช่วยได้นะครับ วิธีของผมคือ

1. ใช้ไหมขัดฟันทุกวัน อันนี้ช่วยได้จริงครับ
2. น้ำยาบ้วนปาก ช่วยได้เล็กน้อย ถ้าแปรงดีๆจะไม่ใช้ก็ได้ ผมใช้แค่วันที่ต้องการใกล้ชิดกับแฟนเป็นพิเศษเท่านั้นครับไว้กันเหนียว
3. ลองเปลี่ยนวิธีแปรงเป็นแปรงแห้งดูครับ ใช้ของ Dentiste ที่ออกแบบมาโดยเฉพาะนะครับ มันจะต่างจากยี่ห้ออื่นจริงๆ
4. ตอนแปรงฟันอาจลืมแปรงเหงือกกับลิ้น
5. หมากฝรั่งหลังอาหาร

ส่วนวิธีบอก ถ้าสนิทกันด้วยคาแรกเตอร์ของผมก็บอกไปตรงๆได้ละ แต่ถ้าต้องการอ้อมๆก็

1. ยื่นหมากฝรั่งให้หลังกินข้าว
2. บอกให้เพื่อนสนิทเค้าที่พอคุยได้ไปบอก
3. เอาไหมขัดฟันกับยาสีฟันที่ผมแนะนำไปให้ บอกว่าได้รับแจกฟรีมาเลยแบ่งให้ลองใช้ดู

อะไรประมาณนี้ครับ  

วิธีที่ท่านบอกมาผมทําไปหมดแล้วครับ  

ถ้างั้นก็เหลือให้เค้าไปขูดหินปูนแหละครับ
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 23344
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2024 09:27
ไม่บอกดีกว่าจริงๆนะ คนโดนบอกแมร่งเสียเซลฟ์จัดๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ผมไม่เล็กนะครับ
เข้าร่วม: 08 Oct 2020
ตอบ: 121
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2024 10:40
เคยเจอแบบนี้หลายคนอยู่ครับคือมีกลิ่นจริง แม้แปรงฟันหรือทำวคามสะอาดแล้ว
เหมือนมันออกมาจากภายในลำคอ เวลาคุยกันใกล้ๆถึงกับต้องกลั้นหายใจ
บอกเขาไปตรงๆเลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย avantasia เมื่อ Mon Jan 29, 2024 10:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8940
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2024 12:13
[RE]ผู้หญิงมีกลิ่นปาก บอกเค้ายังไงดีครับ
กินน้ำเยอะๆ ก่อนเลยฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel