ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช UEFA PRO-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38848
โพสเมื่อ: Fri Jan 26, 2024 18:52
[RE: ## การที่ Klopp ประกาศลาออกแบบฟ้าผ่า นี่น่าจะเกี่ยวกับ FSG ด้วยแน่ๆ]
liean พิมพ์ว่า:
คือผมงงว่าทำไมถึงไม่เชื่อคล็อปกันนะครับ

ด้วยอายุแก ด้วยความกดดันในการทำงาน และแกก็บรรยายมาให้เห็นภาพแล้วว่ามันเหนื่อยสำหรับแกจริง ๆ

ทำไมยังไปโยนทาง FSG อีก

คือแกบอกทีมตั้งแต่พฤศจิกา แกมีภารกิจสร้างลิเวอร์กลับมาให้ได้ก่อน พอตอนนี้เริ่มเห็นเป็นรูปร่างแกก็จะไป มันค่อนข้างเห็นความต่อเนื่องและเป็นเหตุเป็นผล

ก็ยังจะไม่เชื่อแกอีกเหรอครับ

การประกาศลาทีมเป็นดาบสองคมอาจทำให้ทีมระส่ำระสายหรือวิ่งลืมตายเพื่อทิ้งทวนให้คล็อปก็ได้

ผมเลยไม่เห็นว่าการประกาศแยกทางตอนกลางฤดูกาลมันน่าจับผิดขนาดนั้น

ผมรัก JK นะครีบและเชื่อว่าอนาคตหาคนมาแทน JK ลำบากแน่นอน แต่ผมก็เชื่อนะครับที่แกบอกว่าอยากพักผ่อน  

ถ้าแค่หมดไฟทำไมทีมงานต้องออกยกชุดด้วยอ่ะครับ พวกทีมงานเขาไม่ได้มีเงินมากมายแบบโค้ชนะครับ

แบบนี้คือต้องมีงานรองรับแน่ๆ เขาถึงยอมออกตามกันหมด
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Fri Jan 26, 2024 18:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18487
โพสเมื่อ: Fri Jan 26, 2024 18:58
[RE: ## การที่ Klopp ประกาศลาออกแบบฟ้าผ่า นี่น่าจะเกี่ยวกับ FSG ด้วยแน่ๆ]
Lermmy พิมพ์ว่า:
MewmiewZuKa พิมพ์ว่า:
Lermmy พิมพ์ว่า:
คล็อปป์นี่เป็นโค้ชที่แปลกนะ เป็นคนที่แฟนๆรักมาก เชื่อใจมาก แต่เวลาแกพูดไรแฟนมักไม่ค่อยเชื่อนะ ชอบคิดเอาเองเสมอ ว่าต้องเป็นงั้นต้องเป็นงี้

จริงๆเรื่องวางมือ คล็อปป์เคยพูดไว้หลายปีละด้วยซ้ำว่าอยากพัก แล้วจริงๆงานที่ลิเวอร์พูลมันเป็นอะไรที่หนักหนาเอาการนะ ปีนึงเล่นสี่ถ้วย ความเข้มข้นมันสูง วัยแกอาจจะอยากพักแล้วจริงๆ ทำไมเวลาแกพูดอะไรจากปากเราถึงไม่ฟังแกกันเลย แทบจะทุกเรื่องเลยคิดเองเออเองกันหมด  

มันไม่เกี่ยวว่าจะเชื่อไม่เชื่อแก แกเป็นแบบนี้มาตลอดดอทมุนก็ไม่เคยด่าทีมบริหาร

แต่มันยังพอมีแววว่าจะออก แต่นี่ จำได้ว่าช่วงปรีซีซั่นแกยังบอกว่า ถ้าจะไปก็อยู่จนครบสัญญาถึงไป (หมดปี 2026)

นี่สัญญายังเหลืออยู่แกก็ประกาศออกเลย แบบไม่มีข่าวเล็อดรอด มองดูมันก็แปลกๆอยู่ดีมะ

เพราะถ้าแกออกแบบไม่ต่อก็คือทำใจได้เพราะแกพูดออกมาแบบนี้ก่อน แล้วนี่ยังไม่จบขอลาออกเอง

FSG ยิ้มไม่ต้องมาจ่ายค่าฉีกสัญญา  

ก็แล้วแกบอกว่าไงล่ะครับ คือคนอื่นถ้ามันมีปัญหากะทีมจริง ก็แค่ประกาศลาออก ไม่ต้องออกมาพูดไรก็ได้ไง ไม่ต้องทำคลิปแถลงเป็นทางการว่าเหตุผลคืออะไรก็ได้มั้ย?

นี่ในคลิปก็พูดอยู่ว่าเออ มันเหนื่อยแล้ว burn out แกอยากพัก ก็คือสรุปคำพูดแกมันเชื่อไม่ได้เหรอครับ โค้ชเราเป็นคนปากอย่างใจอย่างเหรอ?

ผมคิดว่าทีมต้องเดินหน้าต่อไป คนที่ยังอยู่ก็ต้องทำหน้าที่ต่อ คนที่ออกไปเราก็เคารพการตัดสินใจเขา มันก็เท่านี้แหละครับ  

ก็เพราะการทำคลิปออกมาทางการ คือการสื่อสารแบบให้เกียรติไง ไม่ใช่ฝากสโมสร โพสหน้าเว็บจบ

ต่อให้แกจบไม่ดี แกก็ไม่ทำแบบลาออกขอไปทีหรอกมะ

อีกอย่างเหนื่อยจริง ประกาศหลีงจบก็ได้ เพราะเหนื่อยมันเป็นเหตุผล ที่ดูเรียบง่ายเกินไปจนต้องรีบออกมาบอกขนาดนี้ ปกติออก ผจก ทีมอื่นเขาก็ออกไปโดดๆนี่บอกว่าไปยกแผง ถ้าไม่วีนแตกกินดีหมีมาขนาดนี้

เพราะ แกทุกคนก็คิดว่า แกออกจริง ทีมยังคงทำงานต่อไปได้ ลินเดอร์ก็ดูเหมาะจะก้าวมาเป็น ผจก ได้อยู่แล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย MewmiewZuKa เมื่อ Fri Jan 26, 2024 19:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 35031
โพสเมื่อ: Fri Jan 26, 2024 19:38
FSGเก่งจริงหรือคล็อปแบกทีม เดี๋ยวได้รู้กันเร็วๆนี้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2010
ตอบ: 2045
โพสเมื่อ: Fri Jan 26, 2024 19:41
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
liean พิมพ์ว่า:
คือผมงงว่าทำไมถึงไม่เชื่อคล็อปกันนะครับ

ด้วยอายุแก ด้วยความกดดันในการทำงาน และแกก็บรรยายมาให้เห็นภาพแล้วว่ามันเหนื่อยสำหรับแกจริง ๆ

ทำไมยังไปโยนทาง FSG อีก

คือแกบอกทีมตั้งแต่พฤศจิกา แกมีภารกิจสร้างลิเวอร์กลับมาให้ได้ก่อน พอตอนนี้เริ่มเห็นเป็นรูปร่างแกก็จะไป มันค่อนข้างเห็นความต่อเนื่องและเป็นเหตุเป็นผล

ก็ยังจะไม่เชื่อแกอีกเหรอครับ

การประกาศลาทีมเป็นดาบสองคมอาจทำให้ทีมระส่ำระสายหรือวิ่งลืมตายเพื่อทิ้งทวนให้คล็อปก็ได้

ผมเลยไม่เห็นว่าการประกาศแยกทางตอนกลางฤดูกาลมันน่าจับผิดขนาดนั้น

ผมรัก JK นะครีบและเชื่อว่าอนาคตหาคนมาแทน JK ลำบากแน่นอน แต่ผมก็เชื่อนะครับที่แกบอกว่าอยากพักผ่อน  

ถ้าแค่หมดไฟทำไมทีมงานต้องออกยกชุดด้วยอ่ะครับ พวกทีมงานเขาไม่ได้มีเงินมากมายแบบโค้ชนะครับ

แบบนี้คือต้องมีงานรองรับแน่ๆ เขาถึงยอมออกตามกันหมด  

สตาฟออกตามเฮดโค้ชมันเรื่องปกติครับ คนพวกนี้คือทีมงานของแก ที่ยืนยันตอนนี้มีคราเวียช เป๊ปกับชุดเยาวชนอีกคน รายคราเวียชกับเป๊ปยังไงก็ต้องออกตามแกเพราะเป็นผู้ช่วยครับ ถ้าไม่ออกก็โดนแทนที่โดยคนของโค้ชใหม่อยู่ดี เยาวชนนี่ไม่แน่ใจว่าโดยปกติเหมือนสองคนนี้ไหม ส่วนผอ.กีฬาอย่างชมัคเคอร์ สถานะก็ไม่ได้นิ่งอยู่ก่อนแล้ว และเหมือนเป็นคล๊อปที่แนะนำบอร์ดด้วยตัวเอง อันนี้ไม่แปลกใจ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel