ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13231
โพสเมื่อ: Wed Jan 24, 2024 20:56
[RE: เงิน Sevice พนง. รร. JW Mirriot Phuket]
ได้เยอะมากๆๆ รวยกันเลยดิสายนี้ 5555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13066
โพสเมื่อ: Wed Jan 24, 2024 21:08
[RE: เงิน Sevice พนง. รร. JW Mirriot Phuket]
ซากุระ พิมพ์ว่า:
แม่เจ้า เดือนเดียวได้คนละ 90k

ไม่รู้เฉลี่ยปีนึงแล้ว ได้ตกเดือนเท่าไหร่ ตีไปครึ่งนึง 45k แล้วบวกเงินเดือนอีก เฉลี่ยเดือนละ 50k เลยนะ

วิศวะ เภสัช บัญชี มองตาปริบๆเลยนะ (เอาฐานเลเวลธรรมดานะครับ)  

ไปถามวิศวะชลบุรีดูคับทเดือนนึงฟันโอที+เงินเดือนไปเท่าไร มี50,000 แทบทุกเดือนคับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 43
โพสเมื่อ: Wed Jan 24, 2024 21:27
คิดถึงเธอจัง พิมพ์ว่า:
TheNimms_XVII พิมพ์ว่า:
WILDWALKER พิมพ์ว่า:
Gnot พิมพ์ว่า:
EmaGel พิมพ์ว่า:
service charge เอามาแจกพนักงานอันนี้ดีครับ

ไม่ใช่ร้านที่เก็บ sc แต่บริการอย่างห่วยหรือแทบจะบริการตัวเอง แล้วเจ้าของเก็บเข้ากระเป๋าตัวเองเต็มๆ  

งานสายโรงแรมเชนใหญ่ๆจะเป็นแบบนี้ทุกโรงแรมทุกปีครับ ส่วนร้านอาหารที่เก็บ service charge ไม่แน่ใจว่ามีมาแบ่งกันแบบนี้บ้างรึเปล่า ถ้าร้านทั่วๆไปที่เก็บกันผมว่าเข้ากระเป๋าเจ้าของหมดนะ  

ผมทำงานโรงแรม Service charge ได้ทุกเดือนครับ ช่วงHigh season นี่ ได้เยอะมากๆ แต่เงินเดือนน้อย คนทำโรงแรมหวังจาก Service charge ทั้งนั้น  

เขาให้ทุกแผนกไหมครับ แบบถ้าหลังบ้านอย่างไอที กราฟิก บุคคลไรงี้ได้ด้วยไหม หรือให้แค่แผนกที่เจอลูกค้าเท่านั้น  

ที่ถามเพื่อนมาได้ครับ เพื่อนทำ IT โรงแรม

พนักงานประจำจะได้ 100% คนอืนๆที่ไม่ใช่พนักงานประจำก็ได้ตามสัดส่วนไปตามที่โรงแรมกำหนด
บางคนก็ 50% บางคนก็ 20% ผมเคยทำโรงแรมดังแถวหาดสุรินทร์ ตอนนี้ออกมา 3 ปีแล้ว
ตอนผมอยู่ 40000+ ตอนนี้กระโดดไป 60000+แหละ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 1572
โพสเมื่อ: Wed Jan 24, 2024 22:10
สมัยผมทำโรงแรม 5 ดาวกรุงเทพ เป็น back office ทำ Marketing ได้ SC ด้วย เหมือนสตาฟหน้างานเลยครับ แต่ตอนนั้นเยอะสุดๆ เดือนนึง 8,000 กว่าเอง ได้ 90K นี่คือโคตรเยอะ พนักงานยิ้มเลย สุดยอด แต่งานหนักโครกเลยแหละ เพราะแขกเข้าพักคงแน่นตลอด
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3841
โพสเมื่อ: Wed Jan 24, 2024 22:14
ถ้าท่านสงสัย ว่าทำไมส่งของไปพื้นที่ท่องเที่ยว ต้องเพิ่มเงินหลายบาท บางที่เคยบวก 200/ชิ้น

นั่นเพราะ หลังโควิด ไม่มีใครอยากทำขนส่ง เค้าลาออกไปเป็น พนักงานโรงแรม รีสอร์ต กัน

พนักงานส่งของน้อย ต้องเพิ่มเงินค่าส่งให้
0
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11112
โพสเมื่อ: Wed Jan 24, 2024 22:22
โรงแรมนี้ เซอร์วิสพนักงานดีครับประสบการณ์ตรงผมเลย

ย้อนไปสมัยก่อน 15ปี + น้าผมทำงานโรงแรมาริออตแล้วทุกปีโรงแรมจะจัดงานเลี้ยงให้พนักงานครับถ้าจำไม่ผิดจะจัดตรงกับวันเด็กเลยให้ชวนเด็กๆ ในครอบครัวไปได้เลย น้าผมเลยเอาผมไปด้วยกับลูกแก 2 คนและก็เมียแกไปถึงต้องบอกว่า โรงแรมไม่ได้จัดงานกากๆ ให้อะงานโครตหรูเลยมีฟองดู มีบุฟเฟ่ทุกอย่างครบเลยแล้วก็พิซซ่าที่สามารถสั่งได้ไม่อั้นมีทุกอย่างอยากกินอะไร แล้วพนักงานเข้าร่วมได้หมดครับ ลองคิดภาพน้าผมแค่พนักงานล้างจานอะเขายังเชิญ ผมนี่กินจนอิ่มเลยแถมมีแจกเงินด้วยนะให้เด็กๆ คนละ 1000 สมัยก่อนโครตเยอะอะผมจำไม่ได้ใครแจกตำแหน่งอะไรแต่น่าจะเป็นหัวหน้ามาแจกและก็มีกิจกรรมจับฉลาก ทุกอย่างฟรีหมดครับ ถือว่าเป็นโรงแรมที่อยู่ในความทรงจำผมเลย

ปล. โรงแรมที่น้าผมทำงานไม่ได้อยู่ในสถานที่ท่องเที่ยวนะอยู่แบบกลางกรุงได้มั้งผมเด็กจำไม่ได้แต่จะเป็นในเมืองจังหวัด กทม นี่แหละติดถนนใหญ่เลยทางเข้ากว้างๆ คล้ายๆ อเวนิวหน่อยๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Beebirdnokk เมื่อ Wed Jan 24, 2024 22:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8972
โพสเมื่อ: Wed Jan 24, 2024 22:25
[RE]เงิน Sevice พนง. รร. JW Mirriot Phuket
ซากุระ พิมพ์ว่า:
แม่เจ้า เดือนเดียวได้คนละ 90k

ไม่รู้เฉลี่ยปีนึงแล้ว ได้ตกเดือนเท่าไหร่ ตีไปครึ่งนึง 45k แล้วบวกเงินเดือนอีก เฉลี่ยเดือนละ 50k เลยนะ

วิศวะ เภสัช บัญชี มองตาปริบๆเลยนะ (เอาฐานเลเวลธรรมดานะครับ)  

อันนี้ภูเก็ตผมว่าได้เยอะสุดแล้วครับ แล้วเดือนธันวากึ่งๆมกรามันพีคสุดของปีแล้ว ถ้าเป็นโลวซีซั้น ถึงสองหมื่นก็หรูแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55387
โพสเมื่อ: Wed Jan 24, 2024 23:47
รายได้หลักพวกทำงานโรงแรมก็อยู่ตรงนี้ละครับ ยิ่งช่วงหลังโควิดก็กลับมาพีคเหมือนเดิมละ
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 65568
โพสเมื่อ: Thu Jan 25, 2024 08:04
ปกติ ๆ เลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel