ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25317
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2024 23:54
[RE: ลูก2 น่อลฟาลว์ไหม]
Tumsumjang พิมพ์ว่า:
อย่างที่นักพากย์​บอกครับ​ ถ้าโกลตัดสินใจออกมาตัดบอลแล้วโดนชน​ หรือโดนดึงอันนี้ฟาล์ว​ แต่ในภาพคือยืนเฉยๆ​ ไม่ได้โอบเอว​ หรือดึง​ คล้ายๆยืนบังไลน์ครับเลยไม่ฟาล์ว​ ก่อนหน้านี้ไวท์เคยไปดึงมือโกลที่ออกมาบินปัดแล้วอันนั้นฟาล์ว​ แต่อันนี้ยืนสกีนเฉยๆ​ โกลสามารถเลือกวิ่งออกมาเล่นมุมอื่นได้​ ความคิดส่วนตัวผมว่าไม่ฟาล์วครับ  
งงถ้าคิดว่าไม่ฟาลว์อีกหน่อยมีทีมอื่นเล่นแท็คติกนี่ละ เอากองหลังไปยืนบังโกลไม่ได้ดึงแต่ขวางให้ออกยากๆ แล้วลูกนี่มีส่วนเยอะมากด้วยถ้าไม่ขวางมีโอกาสออกมาชกบอลได้ก่อน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2890
โพสเมื่อ: Sun Jan 21, 2024 00:08
pokenza พิมพ์ว่า:
Tumsumjang พิมพ์ว่า:
อย่างที่นักพากย์​บอกครับ​ ถ้าโกลตัดสินใจออกมาตัดบอลแล้วโดนชน​ หรือโดนดึงอันนี้ฟาล์ว​ แต่ในภาพคือยืนเฉยๆ​ ไม่ได้โอบเอว​ หรือดึง​ คล้ายๆยืนบังไลน์ครับเลยไม่ฟาล์ว​ ก่อนหน้านี้ไวท์เคยไปดึงมือโกลที่ออกมาบินปัดแล้วอันนั้นฟาล์ว​ แต่อันนี้ยืนสกีนเฉยๆ​ โกลสามารถเลือกวิ่งออกมาเล่นมุมอื่นได้​ ความคิดส่วนตัวผมว่าไม่ฟาล์วครับ  
งงถ้าคิดว่าไม่ฟาลว์อีกหน่อยมีทีมอื่นเล่นแท็คติกนี่ละ เอากองหลังไปยืนบังโกลไม่ได้ดึงแต่ขวางให้ออกยากๆ แล้วลูกนี่มีส่วนเยอะมากด้วยถ้าไม่ขวางมีโอกาสออกมาชกบอลได้ก่อน  
ไม่ต้องอีกหน่อยหรอกครับ เพราะปัจจุบันหลายทีมเขาก็ใช้กัน
แก้ไขล่าสุดโดย sayogaigar เมื่อ Sun Jan 21, 2024 00:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5497
โพสเมื่อ: Sun Jan 21, 2024 02:46
pokenza พิมพ์ว่า:
GoOoner พิมพ์ว่า:
ไวท์มันเล่นแบบนี้ทุกลูกอะครับ แต่ลูกนี้มันไปยืนเฉยๆนะ สกรีนโกลล์ผมว่ามันเห็นได้ปกติมากบางทีมถึงกับให้

กองหลังคนนึงไปช่วยโกลล์ตัวเองผลักคู่แข่งออก มันคงวัดใจกรรมการทุกลูกอะแต่ไวท์เล่นงี้มาตั้งแต่ ss ก่อนละ

ถ้ากฏออกมาชัดเจนก็คงเปลี่ยนรูปแบบแหละ  
ทำไมดูแล้วว่าฟาลว์ ถ้าลูกนี้ไม่สกรีนโอกาสโกลออกมาตัดบอลได้  

ปืนโดนมาจากเบรนท์ฟอร์ดเนี่ยแหละครับทุ่มไกลเข้าไปแล้วเอาคนนึงไปยืนเบียดๆโกลล์ไว้ ปืนโดนมาฤดู

กาลถัดมาเลยเอามาใช้ ถึงบอกวิธีนี้มันใช้กันเยอะมากในพรีเมียร์ มันไม่ได้พึ่งจะใช้ แมนยูเองแต่ก่อนก็

ต้องเอาแบ็คไปช่วยโกลล์ถึงมีมีมเดเกอาผลักเพื่อนไง ผมเองก็ไม่ชอบแต่กฏมันไม่ฟาล์วไงถ้าไม่ผลักดึง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 32147
โพสเมื่อ: Sun Jan 21, 2024 07:34
WaterWan พิมพ์ว่า:
ผมไม่ชอบแท็คติคนี้เลยอ่ะ มันขัดขวางโกลล์เกินไป จากใจเลยนะ ถ้าทีมผมเล่นแผนนี้ผมก็ไม่ชอบอ่ะ มันน่าเกลียดเกิน ปกติมันมีกฎที่ปกป้องโกลล์ในกรอบ 6 หลาไม่ใช่หรอ อันนี้ไม่เข้าเงื่อนไขหรือยังไง  

เหมือนผมเลย ขนาดเชียร์ปืนนะ คือไปยืนสกีนมันได้อยู่ แต่ถ้าไปตุกติกโกลคือไม่ชอบเลย ลองคิดว่าเปนทีมเราโดนคงเซงชิบหาย แล้วปืนเคยเจอแอสตั้น ฤดูกาลที่แล้วยิ่งกว่านี้อีก คือแม่งกอดแรมเดลเลย แต่ไม่ฟาลว์เฉย
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 2356
โพสเมื่อ: Sun Jan 21, 2024 07:44
ลูก2 น่อลฟาลว์ไหม
จะฟาวได้ไง ทุกทีมแทบทำกันหมด

แล้วมี ผู้เล่นพาเลช ยืนอยู่ตรงนั้นด้วย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: #COYG
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12723
โพสเมื่อ: Sun Jan 21, 2024 09:21
เราโดนบ่อยจะตายแบบนี้ยังไม่ค่อยจะได้ฟาวล์เลย ยิ่งตอนสมัยแรมเดลล์นี่ หนักกว่านี้เยอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel