ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Apr 2020
ตอบ: 766
โพสเมื่อ: Tue Jan 16, 2024 09:32
[RE: TV ที่มี google tv ติดมา กับ chromecast ต่อแยก แบบไหนดีกว่าครับ]
ดูปกตินี้คือยังไงหมายถึงช่อง Digital TV ธรรมดา 3 5 7 9 ไรพวกนี้หรือป่าวถ้าใช้ ต้องถามก่อนว่าใช้เน็ตบ้านของอะไรอย่างของผมใช้เน็ต Ais ผมก็จะเลือกโปรโมชั่นเน็ตให้มี Ais playbox รวมอยู่ในแพคเกจ ก็จะดูช่องธรรมดา 3 5 7 9 ได้ ส่วนเรื่อง TV ก็เอาตัวที่เป็น android tv เพื่อสลับไปดู youtube netflix บลาๆ ได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 5007
โพสเมื่อ: Thu Jan 18, 2024 10:38
[RE: TV ที่มี google tv ติดมา กับ chromecast ต่อแยก แบบไหนดีกว่าครับ]
sandroz พิมพ์ว่า:
lotte พิมพ์ว่า:
sandroz พิมพ์ว่า:
ตัวเลือกที่ 1

Hisense ตัวนี้ดูช่องปกติไม่ได้ใช่ไหมครับ โหลด TrueID กับ AIS Play ก็ไม่ได้ เลยต้องหากล่องแยก

เลยลังเลระหว่าง Mi Box S 1,350 กับ Google Chromecast 4k 1,995 แต่ดูทรงแล้ว Chromecast น่าจะจบกว่า

ทีนี้ก็คิดหนักเลย จะเอายังไงดี แม่ก็สนใจแค่ช่อง digital ธรรมดา

ถ้า chromecast แบบยังไม่มีรีโมท ผมแนะนำไปตัว mi box ดีกว่านะ

ใช้ไปนานๆจะเห็นความสำคัญของรีโมท

จากใจคนใช้ chromecast ultra, chromecast 2nd gen

พร้อมกับ mi box

สุดท้ายผมถอย chromecast google tv ตัวที่มีรีโมทมาใช้แทน ultra  

อันนี้ที่ผมเล็งไว้ ใช่ตัวนี้ไหมครับ

ใช่ อันนี้ดีเลยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel