ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 35252
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 11:12
[RE: [NBA]In-Season Tournament รอบ Final ชิงแชมป์ IND VS LAL 08:30 AM]
วงในคนละมือเกิน มีแค่ 3 มาสู้ แต่ดันไม่แม่น

อันนี้คือเลบรอนยังไม่ได้แบกไรเลยนะ โยนให้แต่ AD เล่น
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10554
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 11:31
[RE: [NBA]In-Season Tournament รอบ Final ชิงแชมป์ IND VS LAL 08:30 AM]
บาสเป็นกีฬา ของคนตัวใหญ่ ยกเว้น กับ เคอรรี่ 55555

วันนี้ Haliburton โดนเน้นจัดๆ แถม รีฟส์ นี่เล่นโคตรดี

ตัวอันดราฟจริงๆ หรือ
ทัณฑ์บนครั้งที่ 2
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 12558
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 11:34
KeeHo พิมพ์ว่า:
บาสเป็นกีฬา ของคนตัวใหญ่ ยกเว้น กับ เคอรรี่ 55555

วันนี้ Haliburton โดนเน้นจัดๆ แถม รีฟส์ นี่เล่นโคตรดี

Curry มาไง

Warriors น่าจะว่าวอีกนาน ไม่น่ามีไรมาขิงนะ ช่วงนี้
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2008
ตอบ: 10004
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 11:45
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10554
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 13:41
norranun พิมพ์ว่า:

Curry มาไง

Warriors น่าจะว่าวอีกนาน ไม่น่ามีไรมาขิงนะ ช่วงนี้  

ก็ Lakers ใช้บาสโบราณ เน้นแต้ม in paint ชนะรายการนี้ไงครับ 3 แต้ม % ต่ำมาก ส่วนสูงกับสัดส่วน ของ Lakers ดีกว่า

ผมก็เลยบอกว่าสุดท้ายแล้ว บาสมันคือกีฬา ของคนตัวใหญ่ แต่ยกเว้น curry เพราะ วิธีการของ curry ทำให้คนตัวเล็กเอาชนะ คนตัวใหญ่ได้ ถ้าคุณไม่ใช่ Curry ยังไงบาสก็สู้ตัวใหญ่ไม่ได้
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5659
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 17:16

Curry มาไง

ก็ Lakers ใช้บาสโบราณ เน้นแต้ม in paint ชนะรายการนี้ไงครับ 3 แต้ม % ต่ำมาก ส่วนสูงกับสัดส่วน ของ Lakers ดีกว่า

ผมก็เลยบอกว่าสุดท้ายแล้ว บาสมันคือกีฬา ของคนตัวใหญ่ แต่ยกเว้น curry เพราะ วิธีการของ curry ทำให้คนตัวเล็กเอาชนะ คนตัวใหญ่ได้ ถ้าคุณไม่ใช่ Curry ยังไงบาสก็สู้ตัวใหญ่ไม่ได้  

คำว่าตัวเล็กผมว่าใช้คำว่า Small ball ดีกว่า spurs ชุดแชมป์บางทีใช้ small ball ในช่วงเวลาสำคัญบ่อยๆ นะ
parker, manu, green, kawhi, diaw สลับ duncan

แต่ผมว่าบาสยังไง มันก็ต้องมีตัวใหญ่รีบาวและป้องกันวงในแหละครับ ต่อให้ตอน curry ได้แชมป์มันก็มีตัวใหญ่ในชุดตัวจริงอยู่ดีแหละ

แชมป์แรกมี Bogut ที่ 7 ฟุต ระดับ DPOY
แชมป์ 2-3 ก็มี KD ที่ 6 ฟุต 11 และพวก zaza, mcgee อีก

การเล่นใน paint มันชัวร์มันไม่โบราณหรอกครับ denver กับ lakers ได้แชมป์ก็เล่น paint นี่แหละ
มีตัวแบบ jokic + ad จะเล่นนอกทำไม

แต่ผมก็ยอมรับนะว่าบาสวงนอกแล้วถึงแชมป์เนี่ยก็ต้องนึกถึง mavs กับ gsw

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1308
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 17:41
chubbii พิมพ์ว่า:

Curry มาไง

คำว่าตัวเล็กผมว่าใช้คำว่า Small ball ดีกว่า spurs ชุดแชมป์บางทีใช้ small ball ในช่วงเวลาสำคัญบ่อยๆ นะ
parker, manu, green, kawhi, diaw สลับ duncan

แต่ผมว่าบาสยังไง มันก็ต้องมีตัวใหญ่รีบาวและป้องกันวงในแหละครับ ต่อให้ตอน curry ได้แชมป์มันก็มีตัวใหญ่ในชุดตัวจริงอยู่ดีแหละ

แชมป์แรกมี Bogut ที่ 7 ฟุต ระดับ DPOY
แชมป์ 2-3 ก็มี KD ที่ 6 ฟุต 11 และพวก zaza, mcgee อีก

การเล่นใน paint มันชัวร์มันไม่โบราณหรอกครับ denver กับ lakers ได้แชมป์ก็เล่น paint นี่แหละ
มีตัวแบบ jokic + ad จะเล่นนอกทำไม

แต่ผมก็ยอมรับนะว่าบาสวงนอกแล้วถึงแชมป์เนี่ยก็ต้องนึกถึง mavs กับ gsw

เม้นคุณภาพ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel