ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jun 2008
ตอบ: 9838
โพสเมื่อ: Wed Dec 06, 2023 13:49
fc24 นี่เล่นแบบไหนได้บ้าง แนะนำมือใหม่ทีครับ
พอดีใน nintendo มันลดอยู่ก็เลยมือลั่นกดมา
เข้าเกมมาแล้วก็งงๆ ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อนดี
ถ้าเล่นจริงๆจังๆ ก็ตั้งแต่สมัยประมาณps2 เลย แล้วหลังจากนั้นก็ไม่ค่อยได้ตามข่าว ไม่ได้เล่นเลย
เลยไม่รู้ตอนนี้มันมีโหมดอะไร ยังไงบ้าง ต้องเริ่มเข้าเมนูไหนดี
หรือใครจะจะแนะนำให้เล่นโหมดไหน รบกวนบอกเมนูด้วยนะครับ เผื่อเข้าไม่ถูก

หรือควรเริ่มจากตรงไหนดี ต้องไปโหมดเทรนนิ่งก่อนดีมั้ย
กดดูผ่านๆ เหมือนมีโหมดเทรนนิ่ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์ยูโร
Status: เมียตบโยกหลบได้
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 7201
โพสเมื่อ: Wed Dec 06, 2023 14:02
[RE: fc24 นี่เล่นแบบไหนได้บ้าง แนะนำมือใหม่ทีครับ]
หลักๆที่คนเล่นคือ

1.FUT mode (Fifa ultimate team) (FC ultimate team) เป็นโหมดออนไลน์ เปิดการ์ด สร้างทีม ไปไต่แรงค์ ดูดเงินพอสมควร สายฟรีก็เล่นได้แต่ต้องขยันทำกิจกรรม

2.Manager Career Mode โหมดลีกเหมือน Master League ใน Pes แต่ระบบสร้างทีม ปั้นดาวรุ่ง หาซื้อนักเตะสนุกกว่า
ผมชอบโหมดนี้สุด ไม่ต้องเติมเล่นคนเดียวแข่งกับคอม

3.Player Career Mode รับบทเป็นผู้เล่น เหมืออน Become a Legend ใน Pes เล่นเป็นนักนเตะที่มีอยู่จริงก็ได้ หรือ สร้างใหม่ก็ได้

โหมดอื่นๆผมแทบไม่เคยแต่เลย

2
0
1.สลายตัวตน
2.ตัวเราเองคือภาพสะท้อนจากคนอื่น
3.มองทุกอย่างที่เป็นไม่ใช่ที่อยากให้เป็น
4.กลลวงของชีวิต

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 11033
โพสเมื่อ: Wed Dec 06, 2023 14:40
[RE: fc24 นี่เล่นแบบไหนได้บ้าง แนะนำมือใหม่ทีครับ]
ปีที่แล้วผมเล่น online season สนุกดีครับ

ไม่ต้องทำทีม เปิดมาซัดเลย
2
0
นักเตะตำบล
Status: YNWA
เข้าร่วม: 11 Jun 2010
ตอบ: 2326
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 07:01
louis1524 พิมพ์ว่า:
พอดีใน nintendo มันลดอยู่ก็เลยมือลั่นกดมา
เข้าเกมมาแล้วก็งงๆ ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อนดี
ถ้าเล่นจริงๆจังๆ ก็ตั้งแต่สมัยประมาณps2 เลย แล้วหลังจากนั้นก็ไม่ค่อยได้ตามข่าว ไม่ได้เล่นเลย
เลยไม่รู้ตอนนี้มันมีโหมดอะไร ยังไงบ้าง ต้องเริ่มเข้าเมนูไหนดี
หรือใครจะจะแนะนำให้เล่นโหมดไหน รบกวนบอกเมนูด้วยนะครับ เผื่อเข้าไม่ถูก

หรือควรเริ่มจากตรงไหนดี ต้องไปโหมดเทรนนิ่งก่อนดีมั้ย
กดดูผ่านๆ เหมือนมีโหมดเทรนนิ่ง  

สนใจเล่น Pro Club ไหมครับ มาเล่นทีมผมได้นะครับ

0
0

ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel