ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8654
โพสเมื่อ: Fri Nov 24, 2023 07:33
[RE: ชนา+ธีรศิลป์ ควรเป็นสำรองทีมชาติมั้ยครับ?]
ก็ต้องให้โค้ชทำการบ้าน ว่าผู้เล่นไทยที่มีอยู่ตอนนี้ควรจัดแผนยังไง เล่นยังไง ไม่ใช่ได้ใบสั่งมา ก็ต้องหาตำแหน่งลงให้ตามใบสั่ง

สำหรับผม มุ้ยคงได้แค่สำรองครับ เขามีดีอยู่แต่เต็มเกมไม่ไหว เจอระดับเอเชียก็ไม่ไหว อย่างมากก็แบบนัดก่อนเจอสิงคโปร์หรืออาเซียน ทีมรอง มุ้ยช่วยได้

กับเจ เสียดายที่เจ็บเรื้อรัง แต่ใจบอกตรงๆ ดูแลร่างกายให้หายก่อนดีกว่า อย่ามาพะวงกับทีมชาติเลย สโมสรประคบประหงมเท่าไหร่ แล้วดันมาเจ็บทีมชาติหนักๆอีก มันไม่ใช่แค่เสียนักเตะดีๆให้ทีมชาติ มันจะทำให้เจเสียอนาคตเอาได้นะครับ ดูแลร่างกายให้ดีไว้ก่อนดีกว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3816
โพสเมื่อ: Fri Nov 24, 2023 08:49
[RE: ชนา+ธีรศิลป์ ควรเป็นสำรองทีมชาติมั้ยครับ?]
อยู่ที่โค้ช สถานการณ์นั้นๆกับช่วงเวลานั้นๆครับ แต่ควรมีทั้ง2คนในทีมแน่ๆแหละ ถ้าร่างกายสมบูรณ์ยังไงก็ควรติดครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 541
โพสเมื่อ: Fri Nov 24, 2023 09:35
มุ้ยถ้าฟิตเต็มที่แล้วช่วงคัดบอลโลกครั้งนี้ยังไงต้องตัวจริงไว้ก่อนครับ มีประโยชน์ต่อเกมมากเหลือเกิน ส่วนเจตัวใหม่ผมว่าเล่นแทนได้ครับ โดยส่วนตัวคิดว่าการมีเจมันทำให้เกมรุกมันดูดีเลย์งึกงักนะครับ เหมือนตอนที่เค้าเล่นที่ญี่ปุ่นด้วยที่เราเห็นว่าเจไม่ค่อยได้รับบอลจากเพื่อนเท่าที่ควร ผมสังเกตเพื่อนพาบอลเซตบอลไหลโฟล์มาเป็นระบบแต่พอส่งมาถึงเจเกมมันจะชะงักลงอ่ะครับ เหมือนมองเกมที่เล่นต่อไปช้ากว่าผู้เล่นญี่ปุ่นเพื่อนร่วมทีม แต่ทักษะเค้าดีเลยพอเลี้ยงเอาตัวรอดแต่มันทำให้เกมที่เซตมาจากหลังมากลางมันจะมาชงักตอนที่เค้าเมื่อได้รับบอล เค้าจะพลิกหมุนไปมาเพื่อหาช่องจ่ายคิลเลอร์พาสล่ะมั้งครับ แต่จริงๆมันจ่ายไม่ได้ไปทุกครั้ง
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22804
โพสเมื่อ: Fri Nov 24, 2023 10:09
อยู่ที่แผน ว่าเราจะเล่น90นาที หรือซื้อเวลาไปเล่น30นาทีท้ายเกม

เราเป็นรองหลายทีม เกมรับคือสิ่งที่จำเป็น
สภาพร่างกายนักเตะเกมรุกของเรา ใส่เต็มที่ได้ไม่ครบ90นาทีหรอก อยากให้ส่งนักเตะตัวรับลงมาก่อน แล้วค่อยแก้เกมครึ่งหลัง

คงไม่มีใครคิดหรอกนะ ว่าฟูลทีมเราจะสู้เกาหลีได้ ฟุตบอลที่ห่างชั้นกันเยอะๆ ความฟลุ๊กมันไม่มีหรอก
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: XAVI Out
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6303
โพสเมื่อ: Fri Nov 24, 2023 10:27
ยังทั้งคู่
เก่งที่สุดในทั้งสองตำแหน่งอยู่ดี แม้จะเริ่มโรยรา

แต่ ๆๆๆๆๆ
โค้ชต้อง "กล้า" เปลี่ยนออกในวันที่เล่นไม่ดี หรือ แรงหมด
1
0
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 405
โพสเมื่อ: Fri Nov 24, 2023 11:10
Ncoco พิมพ์ว่า:
ทำไมอ่านแล้วรู้สึกเหมือนถามคนอาเจนว่าควรให้เมสซี่เป็นสำรองทีมชาติมั้ย  

ก็เพราะเห็นว่าเขาเป็นคนสำคัญไงครับ เลยอยากให้เขาเล่นได้นานๆ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 405
โพสเมื่อ: Fri Nov 24, 2023 11:16
Fatherblesss พิมพ์ว่า:
อยู่ที่แผน ว่าเราจะเล่น90นาที หรือซื้อเวลาไปเล่น30นาทีท้ายเกม

เราเป็นรองหลายทีม เกมรับคือสิ่งที่จำเป็น
สภาพร่างกายนักเตะเกมรุกของเรา ใส่เต็มที่ได้ไม่ครบ90นาทีหรอก อยากให้ส่งนักเตะตัวรับลงมาก่อน แล้วค่อยแก้เกมครึ่งหลัง

คงไม่มีใครคิดหรอกนะ ว่าฟูลทีมเราจะสู้เกาหลีได้ ฟุตบอลที่ห่างชั้นกันเยอะๆ ความฟลุ๊กมันไม่มีหรอก  

ผมก็มองประมาณนั้นครับ ญี่ปุ่น เกาหลีเขาขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องความฟิต ตัวทดแทน แต่แทนที่จะแบ่งจ่ายพลังงานตลอด 90 นาที เอามาทุ่มโฟกัส 30-35 นาที อาจจะได้น้ำได้เนื้อมากกว่า แต่หลักๆห่วงชนากับธีรศิลป์เรื่องอาการบาดเจ็บมากกว่า
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14645
โพสเมื่อ: Fri Nov 24, 2023 11:45
ชนา+ธีรศิลป์ ควรเป็นสำรองทีมชาติมั้ยครับ?
ควรครับ

เลิกคิดจะสร้างทีมโดยเอา2คนนี้เป็นตัวหลักได้แล้วครับ

อายุมาก เจ็บบ่อย

อายุการใช้งานคงอีกไม่นานแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2022
ตอบ: 10251
โพสเมื่อ: Fri Nov 24, 2023 12:09
[RE]ชนา+ธีรศิลป์ ควรเป็นสำรองทีมชาติมั้ยครับ?
ผมว่าถ้าเจอทีมระดับเอเชียเหนือหว่าเรา ควรใช้แผนแบบญี่ปุ่นยุคโมริยาสุ คือเอาตัวฟิตๆลงไปบดไปไล่บี้70นาที แล้วเอาตัวทำเกมส์จี๊ดๆลงมาลุ้นชนะ แบบนี้ก็จะแพ้ยาก แต่ชนะก็จะชนะลูกเดียวหรือทรงบอลไม่สวย แบบนี่คนไทยรับได้มั้ยละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ...........TT'
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Fri Nov 24, 2023 14:09
yuya7777 พิมพ์ว่า:
พี่มุ้ยสำรอง เห็นด้วยครับ แต่เจ ยังตัวจริงได้อีกซักพักครับ

ตอนนี้ตัวเด็กที่มาสำรองมุ้ย ยังไม่เห็นแววเลย ขนาดอาร์ม ดาวซัลโวนะ ลงทีมชาติทีไร เล่นไม่ได้เรื่องทุกที งง
ผมไม่ได้ตามมุ้ยมาตั้งแต่แรกนะ แต่เค้าว่า รุ่นใหม่ตอนนี้ ยังเล่นได้ไม่เท่ามุ้ยตอนอายุเท่ากันเลย ซึ่งผมว่าก็แอบจริง รุ่นถัดไปที่ฉีกจาก สามตัวบนที่แจ้งเกิดแล้วอย่าง เช็ค บุ๊ค แบงค์ น่าจะมี หนึ่งอีกคนที่เล่นแล้วมันกลืนไปเลย คนอื่นยังไม่ค่อยเนียนอ่ะ ซึ่งหลังจากนี้ มันจะมีแต่แมตช์เคี่ยวๆ ไม่รู้จะส่งลงเก็บประสบการณ์ตอนไหนกับตัวใหม่ๆ แต่ถ้ามีเวลา แล้วเจออาเซียนรัวๆ ผมว่าอิชิอิน่าจะปั้นขึ้นมาบ้าง  

อาร์มอาจจะได้ลูกพละกำลัง แต่เรื่องการครองบอลคุมจังหวะ มุ้ยกินขาด

แต่ยังไงก็ต้องลงตัวจริง สภาพร่างกายสด ใช้จังหวะบดบี้ก็พอไหว ส่วนท้ายเกมส์

จะเปลี่ยนมุ้ยลงมา เพิ่มรูปแบบการเข้าทำก็ไม่มีปัญหา ยังดีที่ยังพอแทนกันได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel