ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: RED DEVIL
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Sep 2009
ตอบ: 2336
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 19:47
[RE: อัพเดต Hair cut บัตรเงินสด]
holm_744 พิมพ์ว่า:
MildMind พิมพ์ว่า:
อยากรู้ว่าพวกนี้ถ้าเอาตัวเลขมาคิดเพียวๆ

เงินต้นที่เราได้มา เทียบเงินสุดท้ายที่จ่าย

อะไรเยอะกว่า

ไม่นับดอกเบี้ยนะครับ

อย่างอิออน ยอด 215,000 เสนอจ่ายแค่ 108,000

จริงๆเรากดเงินสดมาเท่าไหร่

แต่เข้าใจว่ายอดสุดท้าย บัตรไม่ยอมเสียเปรียบเราแน่ๆ  
เดาง่าคงจ่ายขั้นต่ำมานานละ พวกบัตรกดเงินสด ดอก22-24%
กดมา200,000
สมมติจ่ายขั้นต่ำเดือนละ10,000 จ่ายมา2 ปี บัตรก็คุ้มเงินต้นละ  

นี่เกิน 10 ปีแล้วครับ พุงกางจนลุกไม่ไหว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
XWB
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3599
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 19:48
[RE: อัพเดต Hair cut บัตรเงินสด]
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
XWB พิมพ์ว่า:
ผม งง ว่าทำไม คนถึงกล้าใช้บัตรเครดิต เกินกำลังจ่ายปลายเดือนอ่ะครับ

ของผม คือ จะใช้ ก็ต่อเมื่อ รู้ว่า ไหว จ่ายปลายเดือนเท่าไหร่

และที่ใช้เพราะจะเอาแต้ม ไปแลกดูหนังฟรี ไรงี้  

ผมก็เหมือนท่านฮะ

ว่ากันตรงๆคือเราไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายของบัตรเครดิตเค้าฮะ..เค้าอยากได้แบบพวกจ่ายขั้นต่ำ แล้วผ่อนดอกนานๆเนี่ยล่ะฮะ

ถึง worst case ก็จะได้แบบรุ่นน้อง จขม. แต่นั่นก็กำไรดอกเบี้ยมาบานแล้ว บัตรถึงยอม haircut ให้มันจบๆ

ไอ่พวก สมัครแล้วได้ Airpodsเอย กระเป๋าเดินทางเอย นี่คงเกลียดผมและ55555 ไอ้พวกนี้มันจ่ายตรงฉินตลอด
2
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 19:49
Dominator พิมพ์ว่า:
ผม งง ว่าทำไม คนถึงกล้าใช้บัตรเครดิต เกินกำลังจ่ายปลายเดือนอ่ะครับ

ของผม คือ จะใช้ ก็ต่อเมื่อ รู้ว่า ไหว จ่ายปลายเดือนเท่าไหร่

และที่ใช้เพราะจะเอาแต้ม ไปแลกดูหนังฟรี ไรงี้  

เค้าคงไม่มีทางที่จะเอามาหมุนแล้วล่ะมั้งครับ บางเหตุการณ์ ก็มาไม่ทันตั้งตัว เช่น พ่อป่วยกระทันหัน ต้องใช้เงินจำนวนมากแบบเร่งด่วน

ถ้ามีทางเลือก เค้าคงไม่อยากเป็นหนี้ก้อนโตแล้วใช้ชีวิตแบบติดๆขัดๆ

น่าคิดครับท่าน ขอบคุณครับ อาจจะเพราะผมไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เลย  

น้องคนนี้ พ่อเค้ามีเรื่องการทำร้ายร่างกายถึงขั้นต้องเข้าโรงพยาบาล + ต้องขึ้นโรงขึ้นศาลจ้างทนายด้วยครับ
1
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 19:51
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:

ผมก็เหมือนท่านฮะ

ว่ากันตรงๆคือเราไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายของบัตรเครดิตเค้าฮะ..เค้าอยากได้แบบพวกจ่ายขั้นต่ำ แล้วผ่อนดอกนานๆเนี่ยล่ะฮะ

ถึง worst case ก็จะได้แบบรุ่นน้อง จขม. แต่นั่นก็กำไรดอกเบี้ยมาบานแล้ว บัตรถึงยอม haircut ให้มันจบๆ

ต้องทนตอนที่โดนโทรมาทวงทุกๆวันด้วยนะครับ บางครั้งโทรเข้าที่ทำงานให้รุ้สึกอายก็มี โทรหาพ่อแม่หรือชื่อผู้เกี่ยวข้องก็มี ขู่จะฟ้องให้กลัวก็มี
1
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 19:58
lambo5 พิมพ์ว่า:
นี่มันไอดอล ชาร์คแอน JKN เลย

เตรียม Hair cut ผู้ถือหุ้นกู้ละ  

แบบนี้ผู้ถือหุ้นฟ้องเรียกจากทรัพย์สินที่มีได้อยู่มั้งครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15086
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 21:19

ไม่แปลกหรอกครับ ถ้าคิดได้กันทุกคน บริษัทพวกนี้มันจะเอากำไรมาจากไหน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel