ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3103
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 02:16
[RE: ARS - วันนี้โดนOutplayจิงๆ]
ทำไมแฟนเชลซีคิดว่าทีมตัวเองเล่นแย่ ผมงงมาก

ที่ไรซ์ยิงนี่ตรงกรอบลูกแรกของน่อลเลยมั่งนั่น ผ่านไป 70 กว่านาทีแล้ว

เชลซีเล่นดีกว่าชัดเจนครับ ผมแฟนปืนนั่งดูมองไม่เห็นความหวังเลยว่าจะคัมแบ็คยังไงจนกระทั่งซานเชสแจก
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1189
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 02:41
[RE: ARS - วันนี้โดนOutplayจิงๆ]
Fabio Flukero พิมพ์ว่า:
ทำไมแฟนเชลซีคิดว่าทีมตัวเองเล่นแย่ ผมงงมาก

ที่ไรซ์ยิงนี่ตรงกรอบลูกแรกของน่อลเลยมั่งนั่น ผ่านไป 70 กว่านาทีแล้ว

เชลซีเล่นดีกว่าชัดเจนครับ ผมแฟนปืนนั่งดูมองไม่เห็นความหวังเลยว่าจะคัมแบ็คยังไงจนกระทั่งซานเชสแจก  

งั้นผมถามกลับกัน คุณว่าเชลซีเกมนี้ แกะเพลสน่อลออกไหมล่ะ บิลดฺ์อัพเกมสู้ได้ไหมล่ะครับ

ส่วนใหญ่จะเป็นโดนไล่จนต้องถอยบอลคืน แล้วสาดบอลเอา

น่อลยังมีแกะได้บ้าง แค่เชลซีถอยมาแพ็คเร็วจนเข้าเขตโทษไม่ได้ ก็เลยหาจังหวะเข้าทำไม่ได้

ตัวเลขมันก็บอกชัดเลยว่า ทำเกมสู้ไม่ได้เลย อาศัยจังหวะไปบีบฉาบฉวยเอา

วันนี้เชลซีดีที่ความฟิตเหนือกว่า และเพลสดี รวมถึงทีมเวิร์ก

แต่วิธีการสร้างเกม รูปแบบเกมรุก ผมว่าห่วยกว่าน่อลอยู่นะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4863
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 02:58

ผมเป็นส่วนนึงนะที่มองว่าก็งงเหมือนกันว่าทำไมแฟนน่อลบอกว่าเชลซีเล่นดี เพราะคิดว่ากาวคู่อะแต่แค่เชลซีได้ลูกมึน ๆ จากนอลมาก่อน 2 ลูก หลักจากนั้นซานเซนแจกถ้าทดนานกว่านี้มีแพ้แน่นอน

เชลซีเล่นรับรอสวน น้อยมากที่จะได้ขึงนอลนาน ๆ บิ้วไม่ได้ก็สาดคืน โดยเฉพาะโควิล ได้แต่ละลูกมันไม่ใช่การเข้าทำแบบนอลลูก 2 อะครับมันได้มาแบบมึน ๆ ลูกแรกจุดโทษพลาดจากซาลิบา ลูกสองเปิดเข้าแบบงง คือถ้าได้ลูกแบบรอสวนแล้วทำเกมขึ้นมาแบบลูกพาเมอกับแจ๊คสันจะมองว่าดีอยู่นะ มีช่วงที่ผมมองว่าเชลซีเล่นดีคือช่วง 60 นาทีก่อนซานเชนแจกนอกนั้นไม่มีไรเลย แต่ผมเข้าใจครับต่างคนต่างมุมมอง ก่อนเกมส่วนตัวหวังแค่ 1 ได้ตามคำขอ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4554
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 03:03
Risotto พิมพ์ว่า:

งั้นผมถามกลับกัน คุณว่าเชลซีเกมนี้ แกะเพลสน่อลออกไหมล่ะ บิลดฺ์อัพเกมสู้ได้ไหมล่ะครับ

ส่วนใหญ่จะเป็นโดนไล่จนต้องถอยบอลคืน แล้วสาดบอลเอา

น่อลยังมีแกะได้บ้าง แค่เชลซีถอยมาแพ็คเร็วจนเข้าเขตโทษไม่ได้ ก็เลยหาจังหวะเข้าทำไม่ได้

ตัวเลขมันก็บอกชัดเลยว่า ทำเกมสู้ไม่ได้เลย อาศัยจังหวะไปบีบฉาบฉวยเอา

วันนี้เชลซีดีที่ความฟิตเหนือกว่า และเพลสดี รวมถึงทีมเวิร์ก

แต่วิธีการสร้างเกม รูปแบบเกมรุก ผมว่าห่วยกว่าน่อลอยู่นะ  

ผมว่าเพราะตามแต่ทีมตัวเองแหล่ะครับ แฟนน่อลก็ไม่รู้หรอกกว่าเชลซีเล่นบอลบิ้ลด์อัพ คิดว่าเล่นบอลไดเรคสาดไปตรงๆเพราะเห็นเก็บบอลเล่นต่อได้หลายลูกและได้ผล ส่วนแฟนเชลซีอาจจะดูทีมตัวเองอึดอัดเพราะแกะเพรสน่อลไม่ได้ซึ้งจริงๆมันต่ำกว่ามาตรฐานน่อลเหมือนกันที่แฟนน่อลบ่น 55555
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 03:23

ถ้าท่านดูสถิติครึ่งแรก เชลซีพาบอลเข้ากรอบเขตโทษได้มากกว่าน่อลเยอะมากนะครับ หลายๆลูกที่พาเข้าได้มันก็มาจากการแกะเพลสของกัลลาเกอร์จากฝั่งซ้ายของเชลซี แล้วเปลี่ยนแกนไปหาพาลเมอร์ แล้วเริ่มโจมตีตรงซิน แบบแผนก็ค่อนข้างชัดนะว่าจะเล่นยังไง แล้วทำได้ด้วย

พูดกันตามความเป็นจริงเชลซี ณ ตอนนี้เชลซีไม่มีทางบิ้วอัพสู้น่อลได้อยู่แล้วครับ เพราะแผงหลังน่อลเล่นกันมานาน แต่เชลซีพึ่งเริ่มเซ็ทระบบกันใหม่ แต่ว่าเกมส์นี้ โดยเฉพาะครึ่งแรกนะ การบิ้วอัพของน่อลมันโดนบีบให้แค่หลังจ่ายกันไปมากับจอ บอลทะลุเข้าแดนสามแทบไม่มี โอเดการ์ดพลิกบอลไม่ได้ซักครั้ง เข้าแดนสามยังไม่ได้เข้าเขตโทษไม่ต้องพูดถึง จนช่วงนึงตอนบิ้วอัพต้องปรับจอมายืนแบ็กขวา แล้วใช้บอลยาวให้ไวท์ไปเก็บ ถึงจะเข้าได้บ้าง แต่ก็ไม่เป็นชิ้นเป็นอัน

ที่ท่านบอกว่าน่อลแกะได้ มันคือน่อลแกะได้ไปในพื้นที่ที่เชลซีตั้งใจให้ไปคือด้านข้าง ส่วนตรงกลางลงมาแพ็คเร็วตามแท็คติก คือแกะได้จริง แต่เอาไปทำอะไรต่อไม่ได้ มันก็ไม่มีประโยชน์

เชลซีทำได้ดีตามแท็คติกที่เตรียมมา เกมรุกเข้าเขตโทษได้บ่อย มีจังหวะจบมากกว่าน่อลชัดเจน เกมรับคิดดูว่ากว่าน่อลจะยิงตรงกรอบครั้งแรกนี่นาที 70+ แล้วนะครับ ขนาดนี้ท่านยังว่าแย่อีกเหรอ คือถ้าซานเชสไม่แจกน่อลยิงไม่ได้หรอกวันนี้ คือแท็กติกมันอาจจะไม่ถูกใจท่าน แต่มันเวิคครับ แค่เออเร่อส่วนบุคคลนิดเดียวทำให้พัง

เรื่องบิ้วอัพมันไม่มีทางเนียนได้ในระยะเวลาสั้นๆหรอกครับ แผงหลังมันเคยได้เล่นชุดเดิมติดๆกันมากี่เกมส์ เดวคนนู่นเจ็บ เด่วเปลี่ยนคนนี้ น่อลใช้แผงเดิมมาปีกว่าๆแล้วครับมันถึงเข้าใจกันขนาดนี้ ช่วงที่ฝึกบิ้วอัพใหม่ๆ พอไปเจอของจริงอย่างแมนซิก็เละกลับมาตลอดครับ กว่าจะมาถึงวันที่บิ้วอัพพอสู้ได้
แก้ไขล่าสุดโดย Fabio Flukero เมื่อ Sun Oct 22, 2023 03:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 03:35
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:

ผมเป็นส่วนนึงนะที่มองว่าก็งงเหมือนกันว่าทำไมแฟนน่อลบอกว่าเชลซีเล่นดี เพราะคิดว่ากาวคู่อะแต่แค่เชลซีได้ลูกมึน ๆ จากนอลมาก่อน 2 ลูก หลักจากนั้นซานเซนแจกถ้าทดนานกว่านี้มีแพ้แน่นอน

เชลซีเล่นรับรอสวน น้อยมากที่จะได้ขึงนอลนาน ๆ บิ้วไม่ได้ก็สาดคืน โดยเฉพาะโควิล ได้แต่ละลูกมันไม่ใช่การเข้าทำแบบนอลลูก 2 อะครับมันได้มาแบบมึน ๆ ลูกแรกจุดโทษพลาดจากซาลิบา ลูกสองเปิดเข้าแบบงง คือถ้าได้ลูกแบบรอสวนแล้วทำเกมขึ้นมาแบบลูกพาเมอกับแจ๊คสันจะมองว่าดีอยู่นะ มีช่วงที่ผมมองว่าเชลซีเล่นดีคือช่วง 60 นาทีก่อนซานเชนแจกนอกนั้นไม่มีไรเลย แต่ผมเข้าใจครับต่างคนต่างมุมมอง ก่อนเกมส่วนตัวหวังแค่ 1 ได้ตามคำขอ  

คุณยังมองว่าเล่นดีช่วงก่อนที่ซานเชสจะแจก ซึ่งมันคือนาทีที่ 70++ หมายความว่าเล่นดีเกือบ 80% ของเวลาทั้งหมดเลยนะคับ มันก็ไม่แปลกที่แฟนน่อลจะมองว่าเชลซีเล่นดีกว่า
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4863
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 03:44
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:

คุณยังมองว่าเล่นดีช่วงก่อนที่ซานเชสจะแจก ซึ่งมันคือนาทีที่ 70++ หมายความว่าเล่นดีเกือบ 80% ของเวลาทั้งหมดเลยนะคับ มันก็ไม่แปลกที่แฟนน่อลจะมองว่าเชลซีเล่นดีกว่า  

ช่วง 60 นาทีที่หมายถึงคือ หลังจากได้ลูก 2 อะครับไม่ได้บอกว่า 60 นาที ช่วง 60 นาทีครับก่อนซานเซนแจก ซึ่ง 60 - 70 นาที ไม่ใช่ 80% ของเวลาทั้งหมดแน่นอนครับ

เอาเป็นว่าหลังจากที่มูดิกเปิดเข้า 48-77 นาทีที่เล่นดูมั่นใจต่อบอลกันได้หาลูกสาม
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1189
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 03:44

ถ้าท่านดูสถิติครึ่งแรก เชลซีพาบอลเข้ากรอบเขตโทษได้มากกว่าน่อลเยอะมากนะครับ หลายๆลูกที่พาเข้าได้มันก็มาจากการแกะเพลสของกัลลาเกอร์จากฝั่งซ้ายของเชลซี แล้วเปลี่ยนแกนไปหาพาลเมอร์ แล้วเริ่มโจมตีตรงซิน แบบแผนก็ค่อนข้างชัดนะว่าจะเล่นยังไง แล้วทำได้ด้วย

พูดกันตามความเป็นจริงเชลซี ณ ตอนนี้เชลซีไม่มีทางบิ้วอัพสู้น่อลได้อยู่แล้วครับ เพราะแผงหลังน่อลเล่นกันมานาน แต่เชลซีพึ่งเริ่มเซ็ทระบบกันใหม่ แต่ว่าเกมส์นี้ โดยเฉพาะครึ่งแรกนะ การบิ้วอัพของน่อลมันโดนบีบให้แค่หลังจ่ายกันไปมากับจอ บอลทะลุเข้าแดนสามแทบไม่มี โอเดการ์ดพลิกบอลไม่ได้ซักครั้ง เข้าแดนสามยังไม่ได้เข้าเขตโทษไม่ต้องพูดถึง จนช่วงนึงตอนบิ้วอัพต้องปรับจอมายืนแบ็กขวา แล้วใช้บอลยาวให้ไวท์ไปเก็บ ถึงจะเข้าได้บ้าง แต่ก็ไม่เป็นชิ้นเป็นอัน

ที่ท่านบอกว่าน่อลแกะได้ มันคือน่อลแกะได้ไปในพื้นที่ที่เชลซีตั้งใจให้ไปคือด้านข้าง ส่วนตรงกลางลงมาแพ็คเร็วตามแท็คติก คือแกะได้จริง แต่เอาไปทำอะไรต่อไม่ได้ มันก็ไม่มีประโยชน์

เชลซีทำได้ดีตามแท็คติกที่เตรียมมา เกมรุกเข้าเขตโทษได้บ่อย มีจังหวะจบมากกว่าน่อลชัดเจน เกมรับคิดดูว่ากว่าน่อลจะยิงตรงกรอบครั้งแรกนี่นาที 70+ แล้วนะครับ ขนาดนี้ท่านยังว่าแย่อีกเหรอ คือถ้าซานเชสไม่แจกน่อลยิงไม่ได้หรอกวันนี้ คือแท็กติกมันอาจจะไม่ถูกใจท่าน แต่มันเวิคครับ แค่เออเร่อส่วนบุคคลนิดเดียวทำให้พัง

เรื่องบิ้วอัพมันไม่มีทางเนียนได้ในระยะเวลาสั้นๆหรอกครับ แผงหลังมันเคยได้เล่นชุดเดิมติดๆกันมากี่เกมส์ เดวคนนู่นเจ็บ เด่วเปลี่ยนคนนี้ น่อลใช้แผงเดิมมาปีกว่าๆแล้วครับมันถึงเข้าใจกันขนาดนี้  

ผมเข้าใจดีเรื่องต้องใช้เวลาในความเข้าใจกันครับ

คุณอาจมองว่า น่อลทำได้เพราะ Human Error แต่มันก็ลูกเดียวนะ เพราะลูก 2 ที่น่อลได้ ก็ค่อนข้างชัดว่าปั้นเกมขึ้นมา แต่ฝั่งเชลซีได้ประตูจาก Human Error ของ Arsenal แบบล้วนๆทั้ง 2 ลูกเลยนะครับ ถ้าไม่มีช็อตซาลิบาซวยบอลโดนแขน กับมูดริกเปิดบอลเข้าประตู เผลอเชลซีน่าจะยิงน่อลไม่ได้เลย เพราะความคมของเชลซีมันเป็นยังไง ก็น่าจะพอเห็นๆกันอยู่

คุณก็บอกเองว่า "พูดกันตามความเป็นจริงเชลซี ณ ตอนนี้เชลซีไม่มีทางบิ้วอัพสู้น่อลได้อยู่แล้วครับ" มันก็ตรงกับสิ่งที่ผมบอกไหมครับว่า เชลซีไม่ได้ดีกว่าเลย ในเรื่องวิธีการสร้างเกมbuild-up รูปแบบเกมรุก ผมว่าห่วยกว่าน่อล แค่วันนี้สิ่งที่ทำได้ดีคือ ความฟิต การเพรส และทีมเวิร์ก

แฟนเชลซีอาจจะรู้สึกดีที่วันนี้ สามารถป้องกันได้ดี

แต่วิธีการทำเกมรุก ผมว่าเชลซียังมีจุดที่ต้องไปแก้อีกเยอะ ทั้งการประสานงาน ความคม รวมถึงการแก้เกมของโค้ชที่กลับกลายเป็นรอง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10336
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 05:12
ARS - วันนี้โดนOutplayจิงๆ
ไม่มีหลวงพี่ซานเชสแจก น่าจะแพ้ไปละ เล่นห่วยมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: อ่านอยู่ ขี้เกียจตอบ
เข้าร่วม: 10 Jul 2007
ตอบ: 5233
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 06:51
ARS - วันนี้โดนOutplayจิงๆ
เรามองว่าเล่นครองเกมได้เหมือนทุกทีนะ แต่คู่แข่งแพคคนตรงกลางแน่น แล้วก็ต้องอ้างว่าครึ่งแรกพื้นสนามไม่เป็นใจในการเคลื่อนบอลกับพื้นเท่าไร จังหวะจะเข้าไปกรอบเขตโทษก็เลยช้า

ครึ่งหลังเคลื่อนที่บอลได้ดีขึ้น ไปถึงกรอบเขตโทษมากขึ้น โอกาสเข้าทำเลยมีเยอะ จนได้ประตู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ถึงเด็กปืนแต่ก็เลือดไทยโดยแท้!!

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11185
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 06:51
ผมดูครึ่งแรกแล้วนอน ... เอาจริงๆตอนนั้นคิดว่าเสมอก็บุญแล้ว
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31958
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 07:06
ส่วนตัวปืนเล่นกากแบบ น่าจะกากสุดแล้วตั้งแต่เปิดฤดูกาลมา ต่อบอลกันไม่ได้เลย
ส่วนเชลซีถือว่าได้ประตูเร็วแล้วเล่นง่ายขึ้นเยอะ ปีก 2 ข้างมีความเร็วพร้อมสวนตลอดเวลา แต่เกมบิ้วอัพเชลซีผมเฉยๆนะ
ถ้าถามว่าใครเล่นดีกว่ายังไงก้อต้องตอบเชลซี โอกาสจะแจ้งเยอะกว่าปืนพอสมควร ปืนมันเอาแต่เคาะ แล้วเล่นบอลช้ายิ่งทำหงุดหงิดเข้าไปอีก
1
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

แข้งลีกเอิง
Status: Run Trend
เข้าร่วม: 12 May 2021
ตอบ: 6116
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 08:26
ไปเอา 1 แต้มจากเชลซี ในวันที่ฟอร์มเราแย่สุด

ยังดวงดี ถือว่าเจ๊ากับตอนที่เราทำแต้มหล่น เสมอ ฟูแล่มในบ้าน 2-2
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2023
ตอบ: 73
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2023 11:30
ผมว่าเซลซีเล่นในบ้านมันต้องงี้แหละ วิ่งสู้ดีจัด นอลครึ่งแรกไปไม่เป็นเลย เกมบุกหง่อยมาก จบครึ่งแรก ผมยังเสียวคิดว่านัดนี้ไม่ง่ายแน่ๆ เซลซีมาดีนะ น่อลมีบุญได้ลูกแรกเฉยๆหรอก ไม่งั้นลูกสองไม่ฮึดมาทำเกมหรอก เอาตรงๆ ผมว่านัดนี้ยังไงน่อลก้อสมควรแพ้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel