ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2914
โพสเมื่อ: Sat Sep 16, 2023 22:00
[RE]มีกล่อง Android Box ที่ดีกว่ากล่อง True id v2 บ้างไหมครับ
Nvidia shield ครับ มี mod app ดู 4k ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status: Ulay,Oh
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7236
โพสเมื่อ: Sat Sep 16, 2023 23:02
[RE]มีกล่อง Android Box ที่ดีกว่ากล่อง True id v2 บ้างไหมครับ
test พิมพ์ว่า:
Nvidia shield ครับ มี mod app ดู 4k ได้  

เชื่อแล้วครับว่าดีจริง
2
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 1637
โพสเมื่อ: Sun Sep 17, 2023 00:11
ถ้าฝั่ง Android ที่ผมเคยใช้

ระดับBudget
Mecool KM2 ผมใช้ละค่อนข้างเสถียรกว่า TrueiD v2 เยอะนะครับ แทบไม่ค้างเลยหรือรีเซ็ตเลย เมื่อก่อนใช้ดูบอลดูStreamingปกติเลย หรือจะไป Chromecast 4K with Google TV อันนั้นก็ดีครับ แต่สองตัวนี้ไม่ต่างกันมาก ข้อดีสองอันนี้คือไม่ได้แรงแค่ไม่ค่อยค้าง เล่นStreamingได้เต็มทุกความละเอียด โหลดTrueIDสีดำที่ดู1080pและ4kได้

ดีขึ้นมาอยากให้ข้ามไป Nvidia Shield เลย เพราะระหว่างทางมันไม่ได้ต่างกันมาก แต่อันนี้จะเหมาะสำหรับคนที่ดูหนังและstreaming โดยที่บ้านมีระบบเสียงที่ดีพอสมควร เพราะตัวมันจะเก่งที่ CPU แรง ชิพถอดรหัสไฟล์ได้เยอะ มีตัวประมวลผลกราฟฟิคดีผลคือคอนเทนต์ที่ไม่ถึง4k จะถูก upscaling มาในคุณภาพที่ดีมากๆ เลยเหมาะสำหรับคนที่ทำ Media Server โหลดหนังไฟล์ดีๆใหญ่ๆมาดูที่บ้านมากครับ และอย่างทรูที่ถ่ายบอลแค่1080pพอเปิดผ่านเครื่องนี้รู้สึกเวลาดูบน TV4k มันชัดขึ้นมาจริงๆ (แต่ไม่ถึงระดับช่อง True 400 ที่เป็น Native 4K นะครับ)

และถ้าคุณไม่ดูบอล ผมชอบ AppleTV 4k มากที่สุด เร็ว แรง คลีน ไม่เคยค้าง ไม่เคยรีเซ็ตตัวเอง EcoSystemดีมากถ้าใช้Apple Products รองรับ Spatial Audio ทำให้แค่ใส่ Airpods เสียงก็ Surround ขึ้นมาระดับนึง ถอดรหัสไฟล์ได้เกือบหมด ยกเว้นไฟล์เสียงจากหนังบางประเภท ข้อเสียหลักๆเลยคือแม่มไม่มีแอพ TrueID ถ้าจะดูบอลต้อง Airplay หรือ หากล่องแอนดรอยอีกอันมาดู

อย่างผมใช้ AppleTV 4k กับ TrueID v2(ทนๆค้างทนๆโฆษณาไปคิดซะว่าเอาแค่ดูบอล)
แก้ไขล่าสุดโดย TonnyBie เมื่อ Sun Sep 17, 2023 10:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Once Liverpool, always Liverpool. YNWA
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2007
ตอบ: 404
โพสเมื่อ: Sun Sep 17, 2023 01:02
[RE: มีกล่อง Android Box ที่ดีกว่ากล่อง True id v2 บ้างไหมครับ]
ส่วนตัวไม่ได้ใช้เองแต่เท่าที่เคยได้ยินมาคิดว่า Google Chromecast กับ Mi Box ครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 320
โพสเมื่อ: Sun Sep 17, 2023 02:22
[RE: มีกล่อง Android Box ที่ดีกว่ากล่อง True id v2 บ้างไหมครับ]
TonnyBie พิมพ์ว่า:
ถ้าฝั่ง Android ที่ผมเคยใช้

ระดับBudget
Mecool KM2 ผมใช้ละค่อนข้างเสถียรกว่า TrueiD v2 เยอะนะครับ แทบไม่ค้างเลยหรือรีเซ็ตเลย เมื่อก่อนใช้ดูบอลดูStreamingปกติเลย หรือจะไป Chromecast 4K with Google TV อันนั้นก็ดีครับ แต่สองตัวนี้ไม่ต่างกันมาก ข้อดีสอฃอันนี้คือไม่ได้แรงแค่ไม่ค่อยข้าง เล่นStreamingได้เต็มทุกความละเอียด โหลดTrueIDสีดำที่ดู1080pและ4kได้

ดีขึ้นมาอยากให้ข้ามไป Nvidia Shield เลย เพราะระหว่างทางมันไม่ได้ต่างกันมาก แต่อันนี้จะเหมาะสำหรับคนที่ดูหนังและstreaming โดยที่บ้านมีระบบเสียงที่ดีพอสมควร เพราะตัวมันจะเก่งที่ CPU แรง ชิพถอดรหัสไฟล์ได้เยอะ มีตัวประมวลผลกราฟฟิคดีผลคือคอนเทนต์ที่ไม่ถึง4k จะถูก upscaling มาในคุณภาพที่ดีมากๆ เลยเหมาะสำหรับคนที่ทำ Media Server โหลดหนังไฟล์ดีๆใหญ่ๆมาดูที่บ้านมากครับ และอย่างทรูที่ถ่ายบอลแค่1080pพอเปิดผ่านเครื่องนี้รู้สึกเวลาดูบน TV4k มันชัดขึ้นมาจริงๆ (แต่ไม่ถึงระดับช่อง True 400 ที่เป็น Native 4K นะครับ)

และถ้าคุณไม่ดูบอล ผมชอบ AppleTV 4k มากที่สุด เร็ว แรง คลีน ไม่เคยค้าง ไม่เคยรีเซ็ตตัวเอง EcoSystemดีมากถ้าใช้Apple Products รองรับ Spatial Audio ทำให้แค่ใส่ Airpods เสียงก็ Surround ขึ้นมาระดับนึง ถอดรหัสไฟล์ได้เกือบหมด ยกเว้นไฟล์เสียงจากหนังบางประเภท ข้อเสียหลักๆเลยคือแม่มไม่มีแอพ TrueID ถ้าจะดูบอลต้อง Airplay หรือ หากล่องแอนดรอยอีกอันมาดู

อย่างผมใช้ AppleTV 4k กับ TrueID v2(ทนๆค้างทนๆโฆษณาไปคิดซะว่าเอาแค่ดูบอล)  
แน่นเลยขอบคุณครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2021
ตอบ: 1777
โพสเมื่อ: Sun Sep 17, 2023 09:09
ปกติช้าก็ทน เพราะดูบอล
พอมันมีปัญหาเรื่องดูบอล เอาไปคืนเลย ไม่เช่าแม่งละ

ซื้อ Chromecast googletv มา ไว้แค่ดูทีวี เนตฟลิก ยุทุบ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: อยู่เมืองดัจริตชีวิตต้องป๊อป
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7745
โพสเมื่อ: Sun Sep 17, 2023 13:32
มีกล่อง Android Box ที่ดีกว่ากล่อง True id v2 บ้างไหมครับ
mi box s gen2 เพิ่งจัดมาเมื่อวาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Less is More.
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel