ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jul 2010
ตอบ: 7641
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 19:34
[RE: ปัญหาครอบครับ(อีกแล้ว)]
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
Mac Allister พิมพ์ว่า:
ให้แฟนพูดตรงๆไปเลยครับ ให้พวกเขากลับไปอยู่บ้านของเขาเอง มาเยี่ยมได้แต่ไม่สะดวกให้อาศัยอยู่ยาวๆ

โคตรไร้มารยาทเลยแอบต่อเติมบ้านคนอื่นเนี่ย

ไม่งั้นคุณก็ต้องด่าไปเลย เอาแบบแตกหักเขาจะได้ไม่กลับมาอยู่อีก แต่ต้องตกลงกับแฟนดีๆก่อนจะด่านะครับ  

แฟนผม งง เลย ตอนกลับมา ไรวะ ไม่บอกไม่กล่าวด้วย

ใจผม ผมอยากแตกหักอยู่ละครับ แต่ติดที่แฟนผมค่อนข้างไม่กล้ากับพ่อแม่ ได้แค่พูดเบาๆ ไม่เด็ดขาด

ผมบอกแฟนไปว่า พวกแกต้องใช้ยาแรงแล้ว พูดแค่นี้ เอาไม่อยู่หรอก

แค่แฟนผม อนุญาติ ผมใส่ทันทีอะครับ

มาอยู่บ้านแฟนผมขนาดนี้ ทั้งเดือนช่วยออกค่ำน้ำ 50-100 บาท(ประปาหมู่บ้าน) ที่เหลือค่าใช้จ่ายอื่นๆ ผมจ่ายหมด(ยกเว้นค่าบ้านที่แฟนผมผ่อนอยู่)  

งั้นคงต้องรอให้แฟนอนุญาต ถึงจะหลุดพ้นได้ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16583
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 19:41
ให้แฟนพูดตรงๆไปเลยครับ ให้พวกเขากลับไปอยู่บ้านของเขาเอง มาเยี่ยมได้แต่ไม่สะดวกให้อาศัยอยู่ยาวๆ

โคตรไร้มารยาทเลยแอบต่อเติมบ้านคนอื่นเนี่ย

ไม่งั้นคุณก็ต้องด่าไปเลย เอาแบบแตกหักเขาจะได้ไม่กลับมาอยู่อีก แต่ต้องตกลงกับแฟนดีๆก่อนจะด่านะครับ  

แฟนผม งง เลย ตอนกลับมา ไรวะ ไม่บอกไม่กล่าวด้วย

ใจผม ผมอยากแตกหักอยู่ละครับ แต่ติดที่แฟนผมค่อนข้างไม่กล้ากับพ่อแม่ ได้แค่พูดเบาๆ ไม่เด็ดขาด

ผมบอกแฟนไปว่า พวกแกต้องใช้ยาแรงแล้ว พูดแค่นี้ เอาไม่อยู่หรอก

แค่แฟนผม อนุญาติ ผมใส่ทันทีอะครับ

มาอยู่บ้านแฟนผมขนาดนี้ ทั้งเดือนช่วยออกค่ำน้ำ 50-100 บาท(ประปาหมู่บ้าน) ที่เหลือค่าใช้จ่ายอื่นๆ ผมจ่ายหมด(ยกเว้นค่าบ้านที่แฟนผมผ่อนอยู่)  

งั้นคงต้องรอให้แฟนอนุญาต ถึงจะหลุดพ้นได้ครับ  

ขอบคุณมากครับ รออย่างใจจดใจจ่อเลยครับ

หวังว่าจะไม่นานเกินไป
1
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: "olo"
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 5248
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 19:46
เอาตรงๆนะครับ ถ้าทำไรไม่ได้ ก็รอเขาตายหล่ะครับ
ทางบ้านผมก็มีปัญหาเยอะเหมือนกันแต่อาจจะไม่ใช่แบบนี้ แต่ตอนนี้ ทำได้อย่างเดียว คือรอเขาตายจากไป
ถ้ามันทำสุดความสามารถแล้วจริงๆ
ในเมื่อเขาไม่ปล่อยวาง (อันนี้ ของทางบ้านผมนะครับ ทุกวันนี้ ผมคิดแบบนี้จริงๆ เศร้าก็คงมีบ้าง แต่สักวัน มันก็ต้องมีวันนั้น แน่นอน)

ต้องขอโทษด้วย ผมเล่าให้ฟังละเอียดไม่ได้ครับ
1
0
"มีทุกอย่าง ยกเว้นอนาคต"
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 19:57
Sinbad พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆนะครับ ถ้าทำไรไม่ได้ ก็รอเขาตายหล่ะครับ
ทางบ้านผมก็มีปัญหาเยอะเหมือนกันแต่อาจจะไม่ใช่แบบนี้ แต่ตอนนี้ ทำได้อย่างเดียว คือรอเขาตายจากไป
ถ้ามันทำสุดความสามารถแล้วจริงๆ
ในเมื่อเขาไม่ปล่อยวาง (อันนี้ ของทางบ้านผมนะครับ ทุกวันนี้ ผมคิดแบบนี้จริงๆ เศร้าก็คงมีบ้าง แต่สักวัน มันก็ต้องมีวันนั้น แน่นอน)

ต้องขอโทษด้วย ผมเล่าให้ฟังละเอียดไม่ได้ครับ  

ผมไม่อยากรอนานขนาดนั้นเลยครับท่าน

พ่อเค้าก็เหมือน ลูกแหง่ ยังไงไม่รู้ ป่วยนิดหน่อย ก็วิ่งแจ้นมานอนบ้านลูก แบบว่า เห้ย ไรวะ แค่นี้ ก็ต้องมา

แม่ก็มึนๆ เหมือนทำเปนแกล้งไม่รู้ว่าผมอึดอัด ที่พวกเค้ามา ตูก็จะมาอะ ใครจะทำไม บ้านลูกตู

เอาตรงๆ ความรู้สึกตอนนี้ ผมคงไม่เศร้า

ลูกผม 5 ขวบ ถ้าเพื่อนเค้ามาเล่นที่บ้าน ผมไม่มานั่งเฝ้าอะ ให้เค้าได้เล่นกับเพื่อนเต็มที่ ไม่ต้องเกรงใจพ่อแม่ นี่อะไร แม่งนั่งจองพื้นที่ในบ้านชิบหาย

ผมจะไม่นับถือก็เพราะแบบนี้แหละ คิดไม่ได้จริงๆหรอ?????????
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4245
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 19:59
ทรงแบบนี้ชัดเลย เตรียมมาอยู่แลบถาวรเลยคับ ต้องหาทางแก้
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18625
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 20:08
ต้องให้แฟนท่านบอกแหละ

ขอพื้นที่ส่วนตัวไว้อยู่กับครอบครัวหน่อย

แต่ผู้ใหญ่บ้านคนก็นะ ไม้แก่ดัดยาก

ต้องพูดตรงๆทางเดียวแล้วครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 20:10
skywalkerz15 พิมพ์ว่า:
ทรงแบบนี้ชัดเลย เตรียมมาอยู่แลบถาวรเลยคับ ต้องหาทางแก้  

ผมต้องไปสร้างบ้านใหม่จริงๆหรอครับเนี่ย

บ้านตัวเองมี ไม่อยู่ มาอยู่แต่บ้านลูก อะไรของแม่งวะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 20:11
llmomoll พิมพ์ว่า:

ขอพื้นที่ส่วนตัวไว้อยู่กับครอบครัวหน่อย

แต่ผู้ใหญ่บ้านคนก็นะ ไม้แก่ดัดยาก

ปัญหาคือ แฟนผมไม่บอกอะดิ กล้าๆกลัวๆ ได้แต่บ่นให้ผมฟัง เป็นผมใส่ไปละ

ดัดยากจนแฟนผมหมดคำพูด ผมเลยบอกว่า ต้องให้ใช้ยาแรง เคสนี้เบาๆเอาไม่อยู่
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18625
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 20:17

ปัญหาคือ แฟนผมไม่บอกอะดิ กล้าๆกลัวๆ ได้แต่บ่นให้ผมฟัง เป็นผมใส่ไปละ

ดัดยากจนแฟนผมหมดคำพูด ผมเลยบอกว่า ต้องให้ใช้ยาแรง เคสนี้เบาๆเอาไม่อยู่  

นัดคุยกันกลางบ้านเลยครับ ถ้าทนไม่ไหวต้องบอกไป

ไม่งั้นผมว่ามันกลายเป็นจากดีๆเกลียดกันซะเปล่า

ปัญหาส่วนใหญ่เริ่มมาจากจุดเล็กๆทั้งนั้น
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: สิ่งผิดปกติ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2600
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 20:26
เคสผมแย๊บๆ กลายๆ เวลาไปบ้านเค้า แล้วบอกบ้านเก่าจัง รีโนเวทให้ใหม่เอาไหม แต่ต้องอยู่นะ แล้วคุยกันตรงนั้นแหละ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 20:35

นัดคุยกันกลางบ้านเลยครับ ถ้าทนไม่ไหวต้องบอกไป

ไม่งั้นผมว่ามันกลายเป็นจากดีๆเกลียดกันซะเปล่า

ปัญหาส่วนใหญ่เริ่มมาจากจุดเล็กๆทั้งนั้น  

ขอบคุณมากครับ ผมไม่แคร์ พวกเค้าหรอก ผมแคร์แค่แฟนผม ถ้าพูดไปเค้าจะรับได้มั้ย แค่นั้น
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 20:37
ApeApe พิมพ์ว่า:
เคสผมแย๊บๆ กลายๆ เวลาไปบ้านเค้า แล้วบอกบ้านเก่าจัง รีโนเวทให้ใหม่เอาไหม แต่ต้องอยู่นะ แล้วคุยกันตรงนั้นแหละ  

นี่เค้าไม่บอกครับว่าบ้านเก่า ไม่เคยให้ไปด้วย เพราะตัวเค้าเองก็ไม่อยู่ งงเหมือนกัน เอาไว้เก็บของเก่า+ให้หมาอยู่

ส่วนบ้านที่ขายของ เช่าเค้าอยู่ครับ เล็กๆไม่ใหญ่ ผมเคยไปรอบเดียว ไม่ได้เข้าไปด้วย แค่ไปอยู่ตรงฟุตบาท
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7443
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 21:04
[RE]ปัญหาครอบครับ(อีกแล้ว)
ฟังแล้วอึดอัดน่าดู แนะนำว่าให้ไปบอกแฟน จะเริ่มtake actionละนะ
โดยไม่ต้องรอapprove แล้วบรรเลงเลย ไม่งั้นต่างคนต่างรอกัน มันไม่ได้อะไร โครตเสียสุขภาพจิต อายุป่านนี้ละ ยังคิดไม่ได้
เป็นผม ไม่เกินอาทิตย์แรก ผมภาษากายออกทันที สร้างแรงกระเพื่อมให้อีกฝั่งรู้สึกทันที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 21:40
Zone Alone62 พิมพ์ว่า:
ฟังแล้วอึดอัดน่าดู แนะนำว่าให้ไปบอกแฟน จะเริ่มtake actionละนะ
โดยไม่ต้องรอapprove แล้วบรรเลงเลย ไม่งั้นต่างคนต่างรอกัน มันไม่ได้อะไร โครตเสียสุขภาพจิต อายุป่านนี้ละ ยังคิดไม่ได้
เป็นผม ไม่เกินอาทิตย์แรก ผมภาษากายออกทันที สร้างแรงกระเพื่อมให้อีกฝั่งรู้สึกทันที  

แฟนก็ อึดอัดครับท่าน ไม่ชอบพ่อแม่เค้าที่เป็นแบบนี้ แต่ไม่ค่อยกล้าพูดอะไร เหมือนกลัวอะครับ

ภาษากาย ผมออกมาเกือบปีละครับ ค่อนข้างชัดเจนมาก

เช่น เค้ามา เค้าอยู่ ผมกลับบ้านผม เป็นต้น ครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 3103
โพสเมื่อ: Fri Sep 15, 2023 21:48
ไม่มีทางอื่นอะครับ นอกจากบอกกันตรงๆ เห็นหลายบ้านมีปัญหาแบบนี้แหล่ะอ้อมๆแอ้มๆสุดท้ายก็ระเบิดลงอยู่ดี
เพราะงั้นบอกตั้งแต่ตอนที่ยังคุมสติไหวดีกว่า
แต่บอกตรงๆเฉยๆนะฮะ อารมณ์ไม่ต้องมา ไม่ต้องแซะ ไม่ต้องดราม่า คุยกันแค่ประเด็นเรื่องความไม่เป็นส่วนตัว แถมตอนนี้ก็รับแขกอื่นไม่ได้ ถ้าโดนดึงดราม่าใส่ก็ไม่ต้องไปดราม่าสู้ ดราม่าทั้งสองฝ่ายเมื่อไหร่พังกันแน่นอน จบงานอาจมีงอนกันอยู่สักพัก ก็เตรียมง้อไว้ด้วย

แต่ก่อนอื่นคุยกับแฟนก่อนว่าเห็นตรงกันนะ จะต้องไปคุยแล้วนะ เวลาคุยไปทั้งคู่แหล่ะจะพูดไม่พูดแต่ต้องอยู่ด้วยกันให้เห็นว่านี่เป็นความเห็นของบ้านท่านทั้งสองคน ไม่ใช่ความเห็นของคนใดคนหนึ่ง อย่างน้อยก็แบกหน้าไปโดนด่าด้วยกัน หรือไม่ก็ช่วยกันดึงกันไว้เวลาเผลอใส่อารมณ์
ยังไงก็ขอให้โชคดีนะฮะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel