ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Sun Aug 13, 2023 15:59
สอบถาม ดูบอล ผ่านกล่อง ที่ไม่ใช่กล่อง True id
ถ้าตามคำถามท่าน mibox s 2 คือรุ่นที่สเปคแรงที่สุดครับ ผมไม่เคยลองใช้ แต่คิดว่าระดับรองรับ dolby vision , dolby atmos ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร (ตัวที่ช้าคือ mi stick 1080p ถ้าเครื่องร้อนช้าทันที กระตุกในระดับที่ดูไม่ได้เลย ต้องปล่อยให้เครื่องเย็นก่อน)

แต่ถ้าตั้งใจเอามาดูบอลเป็นหลัก ผมก็ยังแนะนำกล่อง true id นะครับ นอกจากจะได้บอล 4k แล้ว ยังดูย้อนหลังได้ realtime (อย่างคู่เมื่อคืน 6 นาทียิงกันแล้ว ถ้ามาไม่ทันก็เปิดย้อนหลังได้) หรือรีโมทมีเลขเปลี่ยนช่องได้ง่าย เดี๋ยวนี้กล่อง เจน 2 ก็ไม่ได้แย่อะไรแล้ว อาจมีหมุนๆบ้างนิดหน่อย แต่ก็ไม่ถึงขั้นหมุนนานจนหงุดหงิด

ยกเว้นจะเอามาดูหนังแบบภาพ dolby vison เสียง dolby atmos ถ้าแบบนี้ซื้อเป็น mi box s 2 ดีกว่าเพราะ true ไม่ได้ซื้อ license ของ dolby ในกล่อง true id เลยไม่มีระบบภาพระบบเสียงของ dolby ครับ

ปล. mi box ทุกรุ่นเล่น viu ไม่ได้ ถ้ามีเมียติดซีรี่ส์เกาหลี อาจต้องพิจารณาเป็นพิเศษ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย materazzii เมื่อ Sun Aug 13, 2023 16:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
รับถ่ายภาพทุกและวิดีโอทุกโอกาส : https://www.facebook.com/TePictures

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 720
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2023 13:38
[RE: สอบถาม ดูบอล ผ่านกล่อง ที่ไม่ใช่กล่อง True id]
MidnightN พิมพ์ว่า:
Pongsakorn49 พิมพ์ว่า:
แอพ true id ในทีวีครับ สีดำๆ ดีเลย  

ผมเสริชแล้ว ไม่มีอะครับ มันชื่อว่าไรหรอครับ  
ไม่ทราบนะท่าน ของผมมันเป็น google tv ติดตั้งมาตั้งแต่ตอนซื้อแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel