ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 19 Nov 2022
ตอบ: 6317
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:34
[RE]Mason Mount: เอ็งไม่ต้องมาแสแสร้งว่าเป็น Chelsea Man
ในวิดีโอนี่ไม่เหลือความจริงเลยนะ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 9477
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:34
[RE: Mason Mount: เอ็งไม่ต้องมาแสแสร้งว่าเป็น Chelsea Man]
เดือดๆ
0
0
#LFC
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2005
ตอบ: 1272
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:36
[RE: Mason Mount: เอ็งไม่ต้องมาแสแสร้งว่าเป็น Chelsea Man]
HOMJEAW~ พิมพ์ว่า:
สรุปให้ค่าเหนื่อยเท่ากันไหมครับ
ถ้าเท่ากันก็จริง แต่อย่าลืมว่าสัญญาของเชลซีคือถ้าไม่ได้ไป ucl จะโดนหัก 30% นะครับ
คิดว่าตรงนี้มีผลนิดหน่อยกับการตัดสินใจที่ตัวเลขเท่ากัน  

เชลซียื่นให้ 200k/wk ตั้งแต่ช่วงกลางฤดูกาลครับ (ช่วงที่ฟอร์มออกทะเลไปไกลนั่นแหละ)

ส่วนแมนยูให้ 250k/wk + อาจถึง 300k ถ้ารวมโบนัส
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7212
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:36
เทียร์1แมนยูบอกค่าเหนื่อยเท่ากับที่เขลซียื่นให้ ทวีคูณความเดือด
แก้ไขล่าสุดโดย DoriTozz เมื่อ Wed Jul 05, 2023 17:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 9266
สรุปให้ค่าเหนื่อยเท่ากันไหมครับ
ถ้าเท่ากันก็จริง แต่อย่าลืมว่าสัญญาของเชลซีคือถ้าไม่ได้ไป ucl จะโดนหัก 30% นะครับ
คิดว่าตรงนี้มีผลนิดหน่อยกับการตัดสินใจที่ตัวเลขเท่ากัน  

จาก tier1 เห็นว่าให้เท่ากับเชลซีที่ยื่นให้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 2815
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:37
[RE]Mason Mount: เอ็งไม่ต้องมาแสแสร้งว่าเป็น Chelsea Man
Always_The_Blues พิมพ์ว่า:
ผมบอกตรงๆ ผมคงสมน้ำหน้าถ้าเขาไม่ประสบความสำเร็จกับแมนยูครับ

ต่างกับแมนยูผมอยากจะอวยพรให้คู่แข่งประสบความสำเร็จด้วยซ้ำเพราะเค้าเป็นคู่แข่งที่ดีเป็นทีมที่ดี ถ้าปีหน้าได้ชปล.ผมก็ดีใจด้วย แต่ไม่อยากเห็นเมาส์ประสบความสำเร็จกับแมนยูครับ ถ้าแมคโทมิเนย์ยึดตำแหน่งแทนได้เพราะเมาส์มันห่วยละแมนยูได้แชมป์ ผมจะหาเสื้อแมนยูมาสะสมซักตัว

ถ้าแมคโทแย่งตำแหน่งเมาท์ได้นี่ผมท้อเลยจริงๆนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Manchester United ❤️

นักเตะตำบล
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 05 Dec 2021
ตอบ: 3415
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:37
มันจะไม่เดือดขนาดนี้หรอก ถ้าแฟนๆไม่รักไม่คอยปกป้องมันโค้ชกี่คนเข้ามาก็ให้โอกาศก่อนเพื่อน เล่นตรงใหนไม่ถนัดโค้ชก็พร้อม

จะตามใจหาตำแหน่งให้มันจนได้เพราะเห็นว่าเป็นเด็กปั้นเป็นว่าที่ไอค่อนสโมสรคนใหม่

แต่ดูสิ่งที่มันทำ พอคิดว่าตัวเองเจ๋งแล้วเก่งแล้วแอคอาท ความทุ่มเทหายแต่อยากได้ค่าเหนื่อยเยอะๆทั้งที่ฟอร์มก็ห่วยแตก

ฟอร์มเชลซีปีที่แล้วมันแย่กันทั้งทีมก็ต้องรับผิดชอบกันทั้งทีม จะให้ต่อสัญญาเพิ่มอีกเพื่อเรียกฟอร์มแล้วค่อยมาคุยเรื่องเงินกันใหม่
ก็ไม่เอา จะเอาเยอะๆแต่ฟอร์มไม่เอาอ่าวแบบนี้ก็ได้เหรอ ถ้ารักกันจริงไม่มาทิ้งกันแบบนี้หรอก The boy who had a dream
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2007
ตอบ: 1625
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:38
[U]-nited พิมพ์ว่า:
Always_The_Blues พิมพ์ว่า:
ผมบอกตรงๆ ผมคงสมน้ำหน้าถ้าเขาไม่ประสบความสำเร็จกับแมนยูครับ

ต่างกับแมนยูผมอยากจะอวยพรให้คู่แข่งประสบความสำเร็จด้วยซ้ำเพราะเค้าเป็นคู่แข่งที่ดีเป็นทีมที่ดี ถ้าปีหน้าได้ชปล.ผมก็ดีใจด้วย แต่ไม่อยากเห็นเมาส์ประสบความสำเร็จกับแมนยูครับ ถ้าแมคโทมิเนย์ยึดตำแหน่งแทนได้เพราะเมาส์มันห่วยละแมนยูได้แชมป์ ผมจะหาเสื้อแมนยูมาสะสมซักตัว

ถ้าแมคโทแย่งตำแหน่งเมาท์ได้นี่ผมท้อเลยจริงๆนะ  

ถ้าสโมสรผมซื้อ ไคเซโด้มาแพงๆ แต่ทำให้กาลาเกอร์องค์ลงจนฟอร์มดียาวๆได้ผมดีใจนะครับ ยังไงเค้าก็เด็กปั้นแถมรักทีมด้วย
2
0
London is a capital city of England
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38571
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:39

ผมว่าตอนต่อสัญญาน่าจะต่อรองกันได้มั๊งนะฮะ เพราะเงื่อนไข 30% นี่คือสัญญาเก่า (คือเชลซีอาจจะยอมให้ 2 แสนแบบไม่ต้องหัก)

ที่มีส่วนก็คือเรื่องเงินกินเปล่า (ทั้งตัวนักเตะและเอเย่น) อ่ะฮะ..มันจะอยู่นอกเหนือค่าเหนื่อยอีกที

ปกติทีมที่เซ็นนักเตะใหม่ก็มันจะมีตรงนี้เพิ่มให้ เพื่อช่วยกดค่าเหนื่อยลงให้อยู่ในเพดานที่กำหนด..ซึ่งกรณีนี้เมาท์น่าจะได้เยอะหน่อย

เพราะบีบต้นสังกัดเดิมให้ขายแพงมากไม่ได้(สัญญาเก่าเหลือปีเดียว) ทำให้แมนฯยูฯประหยัดค่าตัวไป

ก็เอาบางส่วนที่ประหยัดได้ ไปโปะเป็นโบนัสตรงนี้ เพื่อจูงใจนักเตะแทน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2006
ตอบ: 6401
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:39
iboommmm พิมพ์ว่า:
golfars พิมพ์ว่า:
แมนยู v เชลซี ปีนี้เดือดแน่นอน  

อาจจะเดือดแค่แฟนสิงห์ แฟนผีดูไม่อะไรเลย  

นี่ถ้ายิงเชลซีได้ แล้วสไลด์เข่าคู่ แบบอเดบายอร์ นะ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2022
ตอบ: 7031
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:40
พูดใน ss ไปหาว่าเป็นพวกอคติ อยู่ก็ด่า ไปแล้วจะด่าทำไม ตรูด่าเพราะเห็นไงว่า สโมสรพยายามปั้นมันมาแค่ไหนไง บทจะทิ้งก็ทิ้งกันง่ายๆไปก่อนพวกพูเยคอีก

ทำไมคนอื่นไปไม่เห็นต้องด่า บางคนไปเราอ่านคำลาอะไรพวกนี้ยังซึ้งและรู้สึกขอบคุณด้วยซ้ำ ทำไมต้องเป็นเมสันเม้าท์ละ?? ไม่ใช่เพราะการกระทำหรอกเรอะ

ไม่ต้องบอกว่าเม้าท์มีทุกวันนี้ได้เพราะมันเก่งด้วยตัวมันเองหรอก ผมไม่เชื่อ ทั้งโค้ชทั้งสโมสรปั้นมาขนาดไหน เล่นไม่ดีก็ได้ลงแทบทุกนัด เตะมุมฟรีคิกสัมปทานเหมาหมด ทั้งวางระบบและแผนการเล่น ถูกวางอนาคตว่าที่กัปตัน มาออกดอกออกผลยุคทูเคิ่ล UCL +ต้นฤดูกาลถัดไป หลังจากนั้นก็กลับไปฟอร์มแฟ่บเหมือนเดิม
แก้ไขล่าสุดโดย เบื่อไอตู้เย็น90ล้าน เมื่อ Wed Jul 05, 2023 17:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status: ผู้พิทักษ์แห่งหมอก
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5387
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:40
เดือดแน่ๆถ้า mount เล่นไม่ดี 5555555555555 ผมว่าแฟนแมนยูก็จะใส่ตามแฟนเชลซี

ปล. แต่มาดได้จัด โคตรเท่
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2007
ตอบ: 1625
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:42
เบื่อไอตู้เย็น90ล้าน พิมพ์ว่า:
พูดใน ss ไปหาว่าเป็นพวกอคติ อยู่ก็ด่า ไปแล้วจะด่าทำไม ตรูด่าเพราะเห็นไงว่า สโมสรพยายามปั้นมันมาแค่ไหนไง บทจะทิ้งก็ทิ้งกันง่ายๆไปก่อนพวกพูเยคอีก

ทำไมคนอื่นไปไม่เห็นต้องด่า บางคนไปเราอ่านคำลาอะไรพวกนี้ยังซึ้งและรู้สึกขอบคุณด้วยซ้ำ ทำไมต้องเป็นเมสันเม้าท์ละ?? ไม่ใช่เพราะการกระทำหรอกเรอะ

ไม่ต้องบอกว่าเม้าท์มีทุกวันนี้ได้เพราะมันเก่งด้วยตัวมันเองหรอก ผมไม่เชื่อ ทั้งโค้ชทั้งสโมสรปั้นมาขนาดไหน เล่นไม่ดีก็ได้ลงแทบทุกนัด เตะมุมฟรีคิกสัมปทานเหมาหมด ถูกวางอนาคตว่าที่กัปตัน มาออกดอกออกผลยุคทูเคิ่ล UCL +ต้นฤดูกาลถัดไป หลังจากนั้นก็กลับไปฟอร์มแฟ่บเหมือนเดิม  

จริงครับ ไม่ว่าจะชีคหรือฮาแวตออกไป ผมก็ยังรู้สึกดีๆด้วย

ยิ่งชีคอ่านแล้วอย่างซึ้ง เพระาไอ้เด็กเมาส์นี่อ่านละโมโห เชียร์เชลซีมาเกือบ 20 ปี ไม่เคยรู้สึกว่าใครมันจะแสแสร้งได้แบบไอ้เด็กนี่

ลูกากูมันก็บ้าของมันไปเลย กรูตัวร์มันก็ชัดเจนของมันไม่ได้ ไม่ได้ทำอย่างแล้วมาบอกอีกอย่างแบบเมาส์
0
0
London is a capital city of England
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19410
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 17:45
จริงพี่
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1033
โพสเมื่อ: Wed Jul 05, 2023 18:02
เป็นผมเป็นแฟนเชลซี ผมก็เซงนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel