ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เอาไหม
เอา
???
ไม่เอา
???
คะแนนทั้งหมด: 107
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3754
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 08:53
[RE: คนที่ไม่เชื่อเรื่องผี ไสยศาสตร์ ถ้ามีคนจ้างแบบนี้ไปไหม]
ผมจะต่อรองราคา ดูตามฐานะของคนว่าจ้าง ถ้าเค้ามีตังค์แล้วเชื่อเรื่องนี้ เค้าไม่น่าจะให้แค่หลักหมื่นแน่ๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2023
ตอบ: 1724
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 09:08
[RE]คนที่ไม่เชื่อเรื่องผี ไสยศาสตร์ ถ้ามีคนจ้างแบบนี้ไปไหม
เอาครับ ขอเงินหนักๆ หน่อย สะใจดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3451
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 09:09
[RE: คนที่ไม่เชื่อเรื่องผี ไสยศาสตร์ ถ้ามีคนจ้างแบบนี้ไปไหม]
ถ้าจะให้คนไม่เชื่อ ไม่กลัว มาพิสูจน์ก็ไม่จำเป็นต้องให้ค่าตอบแทนซิครับ พิธีกรรมไม่ได้น่ากลัวหรือเสี่ยงติดโรคขนาดนั้น แค่ไปนั่งไปนอนหลับตาครึ่งชม.เอง ใส่หน้ากากอนามัยด้วยก็ได้ แล้วก็หาคนไปด้วยหลายๆคนเพื่อความสบายใจ ถ้าคนมันอยากพิสูจน์จริงๆ คงไม่มีใครเอาเรื่องเสียเวลากับค่าจ้างมาเป็นข้ออ้าง
2
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: たぶん
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6165
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 09:14
ผมเอานะ ยอมโดนน้ำมันรอนสันแบบพี่ยัตเลย
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15811
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 09:22
ผมไม่เชื่อ แต่ไม่เอาอ่ะ กลัวตาย

หากเกิดเราแสดงสมบทบาทเกินไป แล้วแมร่งหมอผีเอามีดลงคาถามาจ้วงทำไง

1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2020
ตอบ: 3923
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 09:23
ชาวไท เป็นชื่อเรียกโดยรวมของกลุ่มชาติพันธุ์ที่พูดกลุ่มภาษาไท[1] กระจายตัวอยู่ในภูมิภาคอุษาคเนย์ รับประทานข้าวเจ้าหรือข้าวเหนียวเป็นอาหารหลัก นิยมปลูกเรือนเสาสูง มีใต้ถุน อาศัยทั้งในที่ราบลุ่ม และบนภูเขา ประเพณีศพเป็นวิธีเผาจนเป็นเถ้าแล้วเก็บอัฐิไว้ให้ลูกหลานบูชา ศาสนาดั้งเดิมเป็นศาสนาผี นับถือบรรพบุรุษและบูชาพญาแถน (ผีฟ้าหรือเสื้อเมือง) มีประเพณีสำคัญคือ ประเพณีสงกรานต์ ซึ่งเป็นประเพณีเฉลิมฉลองวสันตวิษุวัต และการขึ้นปีใหม่ ทั้งนี้ คำเรียก ไต เป็นคำที่กลุ่มชนตระกูลไต เช่น ไตแดง ไตดำ ไตขาว ไตเม้ย เป็นต้น และไทใหญ่ใช้เรียกตนเอง ส่วน ไท เป็นคำเดียวกัน แต่เป็นสำเนียงของชาวไทน้อยและไทยสยาม บางครั้ง การใช้คำ ไต-ไท ในวงแคบจะหมายถึงเฉพาะผู้ที่ใช้ภาษาในกลุ่มภาษาไท (ไม่รวมกลุ่มภาษากะได เช่น ลักเกีย คำ ต้ง หลี เจียมาว ฯลฯ)

ถ้ามองจากประวัติศาสตร์ชาติไม่แปลกใจเลยว่าทำไมสิ่งเหล่านี้มีอิทธิพลกับคนไทยมาจนถึงทุกวันนี้ ยิ่งด้วยระบอบปกครองมาแต่อดีตที่ไร้สิ่งยึดมั่นถือมั่น ก็เลยหันไปนับถือผีกันเป็นทางออกสุดท้าย แต่ทุกอย่างมีเกิดและดับ ศาสนาผีทุกวันนี้ก็เหลือน้อยไปแล้ว ยิ่งมีคำหนึ่งที่ผมได้ยินมาและรู้สึกว่าเออจริง สิ่งเร้นลับ"จงอย่าให้ค่า" เพราะความจริงแล้วเขาไม่มีตัวตน "จงทำให้เขาไร้ค่า เป็นธาตุอากาศที่หมุนรอบตัวเรา" ไร้ซึ่งอิทธิพลใดๆในชีวิต เพราะความจริงคุณค่าของชีวิตคือ"ลมหายใจ"เท่านั้นครับ
1
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22128
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 09:34
เงินน้อยไป

ถ้าเงินเยอะๆหน่อย ผมเขียนเรซูเม่รอเลย
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5703
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 09:39
จ่ายไหวก็ได้หมด
1
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6837
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 09:39
คนที่ไม่เชื่อเรื่องผี ไสยศาสตร์ ถ้ามีคนจ้างแบบนี้ไปไหม
prinznazgul พิมพ์ว่า:
ถ้าจะให้คนไม่เชื่อ ไม่กลัว มาพิสูจน์ก็ไม่จำเป็นต้องให้ค่าตอบแทนซิครับ พิธีกรรมไม่ได้น่ากลัวหรือเสี่ยงติดโรคขนาดนั้น แค่ไปนั่งไปนอนหลับตาครึ่งชม.เอง ใส่หน้ากากอนามัยด้วยก็ได้ แล้วก็หาคนไปด้วยหลายๆคนเพื่อความสบายใจ ถ้าคนมันอยากพิสูจน์จริงๆ คงไม่มีใครเอาเรื่องเสียเวลากับค่าจ้างมาเป็นข้ออ้าง  

ตรงกันข้ามเลย คนที่ต้องพิสูจน์ก็คือคนที่บอกว่ามี คนที่ไม่เชื่อเขาจะพิสูจน์อะไรได้ ก็ในเมื่อมันไม่มี

กลับกัน คนเชื่ออะ ต้องโชว์หลักฐานว่ามันมี

ส่วนเรื่องค่าเสียเวลา ทำไมคนไม่เชื่อต้องมาเสียเวลาครึ่งชั่วโมงหรือชั่วโมงนึงโดยไม่ได้อะไรด้วยครับ ไหนจะเวลาเดินทาง

เอาแค่ง่ายๆทั่วไปเลย ให้ผมไปนั่งหลับตาเฉยๆหน้าบ้านตัวเองโดยไม่ได้อะไร ผมยังไม่ทำเลยครับ ทำไปทำไม เอาเวลาไปนอนพักผ่อนยังดีกว่า

แล้วคนอยากพิสูจน์ที่คุณบอก เขาพิสูจน์กันไปหมดแล้วครับ ไม่เจออะไรซักอย่าง คนไม่เชื่อแต่ไม่ได้อยากพิสูจน์ เขาก็มองว่ามันเสียเวลา

เอาชัดๆเลย แก๊ง iscream เหยียบศาล สวดมนต์ฮาๆ เอากางเกงในในบ้านร้างมาเล่น ลบหลู่ที่ๆเฮี้ยนเป็นสิบที่ ทาสีบันไดบ้านร้าง ทุกวันนี้ชีวิตปกติกันหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย momozee11 เมื่อ Wed Jun 21, 2023 09:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2022
ตอบ: 2254
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 10:05
งานสบายรายได้ดีแบบนี้ ไดเร็คมาเลยงัฟฟ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15493
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 10:10
แม่งจะหลอกไปฆ่าปะวะ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2022
ตอบ: 10590
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 10:31
ขอแค่สถานที่ปลอดภัยไม่โดนสอยดากตอนปิดตาก็โอเคฮะ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2020
ตอบ: 3798
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 10:53
รับฮะให้เวลา 1 ชม. รับเงินชิลๆ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ~ เบ๋ย เบ๋ย ~
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 6583
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 11:26
ไม่เชื่อ ไม่เท่ากับ ไม่กลัว นิ

ส่วนใหญ่คนไม่เชื่อเรื่องพวกนี้ ก็ค่อนข้างแอนตี้พิธีกรรมทางศาสนาอยุ่แล้วปะ ละเงื่อนไขคือต้องไปนั่งพนมมือปิดตาบลาๆ ละยิ่งถ้ามีบรรยากาศอะไรมาทำให้น่ากัว ใครจะไม่กัวอะ

ไม่เชื่อ คือ ไม่เชื่อ ไม่ใช่ ไม่เชื่อ = กล้า อยากเจอ อยากลอง ผมก็งงพวกที่คิดว่า ไหนไอ้พวกไม่เชื่อ มาเจอหน่อยซิ งง คือไม่เชื่อ ก็ต้องโดน งี้หรอ 555+

ส่วนตัวไม่เอาอะ คิดถึงพิธีการละ ต้องเดินทาง ต้องเปลืองตัว เสียเวลา
1
0
♥ รักน้องไก่ ♥

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19248
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 11:45
สุดท้ายก็พิสูจน์อะไรไม่ได้เหมือนเดิม

ต่อให้ยัดเงื่อนไขอะไรมา จะให้ทำอะไรยังไงที่ไหน ก็จะไปจบลงที่ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

มีจริงไม่มีจริง มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าคนที่ไม่เชื่อนั้น จะไป / ไม่ไป เลย
อันนั้นมันเรื่องของความกล้า ความคุ้ม

ไม่ใช่สิ่งที่จะยืนยันได้ว่าไอเรื่องนี้มันจริงหรือไม่จริง

อะไรที่มันจริง มันย่อมไม่จำเป็นต้องอาศัยความเชื่อครับ
1
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel