ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10464
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 08:03
[RE: หนี้บัตรเครดิต + เงินสด]
Dominator พิมพ์ว่า:
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:
ผมที่ดิ้นรนหาทางจ่ายให้ได้ เป็นลูกหนี้ที่ดี จ่ายตรงตลอด ช่วงวิกฤตติดต่อธนาคารไม่เคยได้โปรลดอะไรสักอย่าง  

มันมีวิธีการหลายอย่างครับ แต่อย่างน้องคนนี้เค้ายอมที่จะเสียเครดิต เค้าเลยใช้วิธีนี้  

แค่บ่นเฉยๆครับ ผมนี่ธนาคารไม่เคยใส่ใจอ่ะครับ เวลาขายผลิตภัณฑ์ทางการเงินคุยโคตรดี เวลาผมเกิดปัญหาขอให้ธนาคารช่วย พักการชำระ อย่างน้อยก็ลดเงินต่องวดลง มีแต่บอกว่าประเมินแล้วยังอยู่ในสถานะชำระเงินได้

อย่างช่วงที่หนักๆ หลายธนาคารออกมาโปรโมทช่วยลูกหนี้ ผมยังแทบไม่ได้ประโยชน์เลย มีแค่เขียวอ่ะ ลดต่องวดลงอัตโนมัติแต่ดอกเต็มนะ แต่แค่เวลาสั้นๆไม่กี่เดือน ธนาคารอื่นไม่มีช่วยเลย

ปล.พอผมปิดเลิกทำสินเชื่อกับธนาคาร ธนาคารก็มาคุยดี ตอนนี้ผมใช้สินเชื่อเหลือแค่เขียว
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status: RED DEVIL
เข้าร่วม: 24 Sep 2009
ตอบ: 2336
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 08:05
haneng พิมพ์ว่า:
วิธีนี้ เค้าเรียกว่า แฮร์คัทหนี้ครับ มีการใช้มานานแล้วหลาย 10 ปี เรื่องเงิน เรื่องหนี้ ต่างคนต่างวาระ อย่สไปฟังคนอื่นมาก เป็นเรื่องระหว่างเรากับเจ้าหนี้ ถ้าจะใช้วิธีนี้ก็ได้ ปล่อยให้หนี้เสียแล้วจะได้ส่วนลดปิดยอด ทางบัตนเคนดิต เค้าตั้งวงเงินรับความเสี่ยงไว้แล้ว บริษัทไม่เจ๊งหรอก
ผลที่ตามมาจะติดเครดิตบูโร 3 ปี ขอสินเชื่อรถ บ้านไม่ได้ และคุณจะไม่สามารภทำบัตรเครดิตที่ตุณแฮร์คัทได้ตลอดชีวิต
แต่จะหมดหนี้ครับ

ใช่ครับ น้องเค้ามาปรึกษา ผมก็มาตั้งกระทู้ก่อน ก็มีบางท่านแนะนำให้ทำแฮคัทแบบนี้

อย่างที่ท่านว่า บัตรพวกนี้ ดอกเบี้ยปีๆนึงตั้งเท่าไหร่ น้องเค้าใช้มาเป็น 10 ปี จ่ายขั้นต่ำมาตลอด แค่ดอกเบี้ยก็น่าจะเกิดเงินต้นไปหลายเท่าแล้ว

ถ้าชีวิตคนไม่จำเป็นต้องใช้เงิน คงไม่มีทางที่จะไปเปิดบัตรพวกนี้แน่

ปัญหาที่ตามมา เค้าก็พยายามจะแก้แล้ว แต่มันแก้ไม่ได้ อยากจะเริ่มชีวิตใหม่ ก็ต้องยอมทำแบบนี้

ผมก็แค่มาแชร์ว่ามีวิธีการแบบนี้อยู่

โดนด่าว่าสันดานแย่ซะงั้น

ทั้งๆที่ไม่ใช่ผมนะ ที่เป็นคนทำ
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 795
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 08:11
อะไรเนี่ย เราเกิดอะไรขึ้น จขกท ก็จ่ายหนี้ในรูปแบบของเขา เขาเป็นคนไม่ดีตรงไหน คนเราเลือกกลับไปแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราสามารถทำอนาคตได้ เขาก็หาทางแก้ไขในรูปแบบของเขา จะไปด่า ไปว่าตรรกะเขาพัง ทำไม ไม่เข้าใจ เศรษฐีรวยหมื่นๆ ล้านถูกฟ้องล้มละลาย ไม่เห็นมีใครว่าขนาดนี้ เขาย้ายเงินสดหนีก่อนล้มละลายบอกเขาฉลาดใครๆ ก็ทำ ในส่วนลดของบัตรต่างๆ ธนาคารเขาได้กำไรดอกเบี้ยไปหมดแล้ว เขาเห็นว่าเขาสามารถจบหนี้ก้อนนี้ได้โดยไม่เป็นหนี้เสีย เขาคิดมาหมดแล้ว งง จะไปว่า จขกท ทำไม
2
0
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 08:11
ผมที่ดิ้นรนหาทางจ่ายให้ได้ เป็นลูกหนี้ที่ดี จ่ายตรงตลอด ช่วงวิกฤตติดต่อธนาคารไม่เคยได้โปรลดอะไรสักอย่าง  

มันมีวิธีการหลายอย่างครับ แต่อย่างน้องคนนี้เค้ายอมที่จะเสียเครดิต เค้าเลยใช้วิธีนี้  

แค่บ่นเฉยๆครับ ผมนี่ธนาคารไม่เคยใส่ใจอ่ะครับ เวลาขายผลิตภัณฑ์ทางการเงินคุยโคตรดี เวลาผมเกิดปัญหาขอให้ธนาคารช่วย พักการชำระ อย่างน้อยก็ลดเงินต่องวดลง มีแต่บอกว่าประเมินแล้วยังอยู่ในสถานะชำระเงินได้

อย่างช่วงที่หนักๆ หลายธนาคารออกมาโปรโมทช่วยลูกหนี้ ผมยังแทบไม่ได้ประโยชน์เลย มีแค่เขียวอ่ะ ลดต่องวดลงอัตโนมัติแต่ดอกเต็มนะ แต่แค่เวลาสั้นๆไม่กี่เดือน ธนาคารอื่นไม่มีช่วยเลย

ปล.พอผมปิดเลิกทำสินเชื่อกับธนาคาร ธนาคารก็มาคุยดี ตอนนี้ผมใช้สินเชื่อเหลือแค่เขียว  

ที่ผมไปหาข้อมูลมา ยิ่งเราเป็นลูกหนี้ที่ดี เค้าจะยิ่งไม่สนใจครับ

แต่ถ้าอยากจะคุยจริงๆ ต้องคุยกับคนที่ตัดสินใจได้ ติดต่อโดยตรงเลย อย่าง ผจก.สาขา หรือเขต

ถ้าท่านต้องรักษาเครดิตไว้อยู่ ท่านต้องขอปรับโครงสร้างเพื่อลดดอก ลดยอดส่ง

แต่ถ้าท่านไม่จำเป็นต้องรักษาเครดิต ก็เลือกใช้วิธีนี้ครับ

แต่ก็แล้วแต่ธนาคารหรือบริษัทนะครับ ว่าเป็นเจ้าไหน บางเจ้าเช่น สีฟ้า หยุดจ่ายสามเดือนก็ฟ้องแล้ว

เอาใจช่วยนะครับ การเป็นหนี้ มันเหนื่อยจริงๆ ขอให้ผ่านไปได้ครับ
1
0
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 08:15
leobeers พิมพ์ว่า:
อะไรเนี่ย เราเกิดอะไรขึ้น จขกท ก็จ่ายหนี้ในรูปแบบของเขา เขาเป็นคนไม่ดีตรงไหน คนเราเลือกกลับไปแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราสามารถทำอนาคตได้ เขาก็หาทางแก้ไขในรูปแบบของเขา จะไปด่า ไปว่าตรรกะเขาพัง ทำไม ไม่เข้าใจ เศรษฐีรวยหมื่นๆ ล้านถูกฟ้องล้มละลาย ไม่เห็นมีใครว่าขนาดนี้ เขาย้ายเงินสดหนีก่อนล้มละลายบอกเขาฉลาดใครๆ ก็ทำ ในส่วนลดของบัตรต่างๆ ธนาคารเขาได้กำไรดอกเบี้ยไปหมดแล้ว เขาเห็นว่าเขาสามารถจบหนี้ก้อนนี้ได้โดยไม่เป็นหนี้เสีย เขาคิดมาหมดแล้ว งง จะไปว่า จขกท ทำไม  

เรื่องก็เป็นเรื่องของน้องที่ผมรู้จักมาปรึกษา ไม่ใช่เรื่องของผมด้วยครับ

ผมก็แค่มาแชร์ ว่ามันมีวิธีการแบบนี้

อย่างน้องคนนี้ ใช้บัตรมาเป็นสิบปี แค่ดอกเบี้ย ก็เลยเงินต้นไปหลายเท่าแล้ว บริษัทได้เงินจนคุ้มแล้วล่ะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2007
ตอบ: 1812
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 08:20
haneng พิมพ์ว่า:
วิธีนี้ เค้าเรียกว่า แฮร์คัทหนี้ครับ มีการใช้มานานแล้วหลาย 10 ปี เรื่องเงิน เรื่องหนี้ ต่างคนต่างวาระ อย่สไปฟังคนอื่นมาก เป็นเรื่องระหว่างเรากับเจ้าหนี้ ถ้าจะใช้วิธีนี้ก็ได้ ปล่อยให้หนี้เสียแล้วจะได้ส่วนลดปิดยอด ทางบัตนเคนดิต เค้าตั้งวงเงินรับความเสี่ยงไว้แล้ว บริษัทไม่เจ๊งหรอก
ผลที่ตามมาจะติดเครดิตบูโร 3 ปี ขอสินเชื่อรถ บ้านไม่ได้ และคุณจะไม่สามารภทำบัตรเครดิตที่ตุณแฮร์คัทได้ตลอดชีวิต
แต่จะหมดหนี้ครับ

ใช่ครับ น้องเค้ามาปรึกษา ผมก็มาตั้งกระทู้ก่อน ก็มีบางท่านแนะนำให้ทำแฮคัทแบบนี้

อย่างที่ท่านว่า บัตรพวกนี้ ดอกเบี้ยปีๆนึงตั้งเท่าไหร่ น้องเค้าใช้มาเป็น 10 ปี จ่ายขั้นต่ำมาตลอด แค่ดอกเบี้ยก็น่าจะเกิดเงินต้นไปหลายเท่าแล้ว

ถ้าชีวิตคนไม่จำเป็นต้องใช้เงิน คงไม่มีทางที่จะไปเปิดบัตรพวกนี้แน่

ปัญหาที่ตามมา เค้าก็พยายามจะแก้แล้ว แต่มันแก้ไม่ได้ อยากจะเริ่มชีวิตใหม่ ก็ต้องยอมทำแบบนี้

ผมก็แค่มาแชร์ว่ามีวิธีการแบบนี้อยู่

โดนด่าว่าสันดานแย่ซะงั้น

ทั้งๆที่ไม่ใช่ผมนะ ที่เป็นคนทำ  

ใน SS อย่าไปหวังอะไรมากครับ ได้แค่มาบ่นมาระบายได้เฉยๆ เพราะเราถามอยากได้คำตอบจากคนที่มีความรู้มีประสบการณ์มาตอบ แต่ก็จะได้คำตอบอย่างที่ท่านเห็นแหละครับ
ถ้าถามเรื่องหนี้ แนะนำถามในบอร์ด หรือ เพจกลุ่ม ที่ปรึกษาเรื่องหนี้ครับ ไปเฉพาะทางจะดีกว่าครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 795
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 08:20
leobeers พิมพ์ว่า:

เรื่องก็เป็นเรื่องของน้องที่ผมรู้จักมาปรึกษา ไม่ใช่เรื่องของผมด้วยครับ

ผมก็แค่มาแชร์ ว่ามันมีวิธีการแบบนี้

อย่างน้องคนนี้ ใช้บัตรมาเป็นสิบปี แค่ดอกเบี้ย ก็เลยเงินต้นไปหลายเท่าแล้ว บริษัทได้เงินจนคุ้มแล้วล่ะ

นั่นสิครับ ผมงงว่าจะมาดุมาด่าทำไม ไม่คิดก่อนพิมพ์บ้างนะ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: The brain always enslaved the heart.
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 556
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 08:43
หลายคนน่าจะไม่ได้อ่านกระทู้ก่อนหน้า ดีนะผมเปิดไปดูก่อนว่าเป็นเรื่องของน้องท่าน
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3262
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 08:44
ไม่ให้วิธีการแก้เค้ายังมาด่า เค้าอีก ตลกดี ด่าเก่ง
1
0
รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง

โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 09:05
anupontatc พิมพ์ว่า:
หลายคนน่าจะไม่ได้อ่านกระทู้ก่อนหน้า ดีนะผมเปิดไปดูก่อนว่าเป็นเรื่องของน้องท่าน  

เปิดก่อนได้เปรียบ 55+

ผมแค่มาแชร์ให้ได้รู้ว่ามีวิธีการแบบนี้ครับ

เผื่อมีท่านใดประสบปัญหาเหมือนกัน

ส่วนชีวิตผม มีความสุขดี มีบ้าน มีรถ ปลอดหนี้สิน มีหุ้นกินปันผล มีเงินฝากเย็นๆ

เพื่อน หรือ คนรู้จักมายืม ทีละนิด ทีละหน่อย แต่หายหน้าไปแทบทุกคน ผมก็ไม่เคยด่าเค้าว่าสันดานแย่นะ

เค้าคงจะหมดหนทางจริงๆ ต่างคนต่างจิตใจ ต่างวาระต่างการกระทำครับ

0
0
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 09:06
LONGGUN พิมพ์ว่า:
ไม่ให้วิธีการแก้เค้ายังมาด่า เค้าอีก ตลกดี ด่าเก่ง  

สังคมขับเคลื่อนด้วยการด่าครับ

ด่าไว้ก่อน ค่อยเคลียร์ทีหลัง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Kang Kitty!!
เข้าร่วม: 01 Feb 2023
ตอบ: 2426
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 09:20
บางคนก็แปลกดี ก็รู้อยู่หรอกว่าการสร้างหนี้ หรือการใช้เงินจนเกินตัวจนเป็นหนี้มันไม่ใช่เรื่องดี แต่ตอนนี้ไม่ใช่ว่าเค้ากำลังหาวิธีชำระหนี้อยู่หรอ วิธีที่เค้าถามมามันเรียกว่าแฮร์คัท ซึ่งมันก็มีวิธีนี้มาตั้งนานแล้ว ไปด่าเค้าถึงสันดานนี่ก็เกินไปจริงๆ ขอให้ได้ด่าอ่ะเนอะ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2333
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 09:25
ไอ้แฮคัตเนี่ยผมก็ทำนะมันเป็นวิธรชำระหนี้ในกรณีจ่ายไม่ไหวแล้ว ผมงงตรรกะคนมาว่าเนี่ย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 280
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 09:27
คนดีย์ เต็มกระทู้ อยากจะเปลี่ยนแปลงใคร เริ่มจากเปลี่ยนแปลงตัวเองก่อนนะครับ
1
0
โพสเมื่อ: Sun Jun 18, 2023 09:30
nichaojung พิมพ์ว่า:
ไอ้แฮคัตเนี่ยผมก็ทำนะมันเป็นวิธรชำระหนี้ในกรณีจ่ายไม่ไหวแล้ว ผมงงตรรกะคนมาว่าเนี่ย  

ของท่านค่ายไหนครับ ใช้เวลา และวิธีการแบบไหนบ้าง ผลเป็นแบบไหนครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel