ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ทุกวันนี้ทำงานต้องใส่ยูนิฟอร์มไหม
ยังมีการแต่งยูนิฟอร์มไปทำงานทุกวันหรือบางวัน
???
ใส่อะไรก็ได้ ที่ทำงานไม่มีข้อบังคับทั้งสิ้น
???
คะแนนทั้งหมด: 348
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3678
โพสเมื่อ: Fri Jun 16, 2023 17:32
[RE: จากเรื่องN'หยก ที่ทำงานคุณใส่ยูนิฟอร์มกันไหมครับ]
ที่ทำงานคนนึงใส่เท้าแตะ กางเกงบอล เสื้อบุรีรัมย์
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2010
ตอบ: 4856
โพสเมื่อ: Fri Jun 16, 2023 17:35
[RE: จากเรื่องN'หยก ที่ทำงานคุณใส่ยูนิฟอร์มกันไหมครับ]
มีบ้างวันทั่บังคับใส่ให้เหมือนกัน
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 4929
โพสเมื่อ: Fri Jun 16, 2023 18:03
จากเรื่องN'หยก ที่ทำงานคุณใส่ยูนิฟอร์มกันไหมครับ
ผมชอบใส่ยูนิฟอร์มนะ เพราะแม่มไม่ต้องเลือกเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
PGM
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9751
โพสเมื่อ: Fri Jun 16, 2023 18:30
จากเรื่องN'หยก ที่ทำงานคุณใส่ยูนิฟอร์มกันไหมครับ
ใส่สครับ มีกฏให้ใส่สีตามวันที่กำหนด แต่ก็ไม่ได้เคร่งอะไรขนาดนั้น บางคนคือใส่แค่ 2-3 เดือนแรกเอง แล้วก็บอกว่าชุดคับเกิน ใส่ไม่ได้

ส่วนตัวโอเคกับยูนิฟอร์มนะ แต่อยากได้สีที่มันดูปกติๆหน่อย ไม่ฉูดฉาดมากอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 2589
โพสเมื่อ: Fri Jun 16, 2023 23:59
GasTurbine พิมพ์ว่า:
เสียตังใส่ กับใส่แล้วได้ตัง ต่างกันครับ  

แล้วถ้าชุดนักเรียนฟรี จะยังมีประเด็นสิทธิส่วนบุคคลในการแต่งกายไหมครับ
0
0

แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 17, 2023 00:02
PalmRx พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ผลโพลนี้ก็ไม่มีประโยชน์เท่าไหร่ เอกชนกับข้าราชการก็แตกต่างกันตั้งแต่ระเบียบการแต่งกายแล้ว

ส่วนผมถ้าไม่ใส่เสื้อกาวน์ คงแยกความแตกต่างจากคนไข้ญาติคนไข้ไม่ออก ดีไม่ดีถ้าเดินเข้า ER หรือขึ้นวอร์ด อาจจะโดนพยาบาลที่ไม่คุ้นหน้ากันเชืญออกไปก็ได้

เคยมีเรื่องหนึ่งเจอกับตัว ตอนหนุ่มๆ ผมเล่นบอลหลังเลิกงานอยู่ที่สนามหน้าโรงบาล เสร็จแล้วเดินผ่านทางเข้าเจอยายแก่ๆนั่งอยู่ ท่าทางกระวนกระวาย ผมก็เดินไปถาม ยายแกเห็นผมก็ดีใจอย่างกะคุ้นเคยกัน แล้วก็บอกว่า “ดีจัง มอไซค์วินมาพอดี ไปส่งยายที่บ้านหน่อย ยายมาคนเดียว หารถกลับไม่ได้เลย”
ผมนี่สตั๊นไปสิบวิ ก่อนจะเข้าใจว่ายายแกคงนึกว่าผมหน้าเหมือนวินมอร์ไซค์ที่รู้จัก แต่มันก็มืดแล้ว เลยขับรถเก๋งไปส่งแกให้ฟรีๆ ตอนเอารถมารับ ยายแกก็อึ้ง คงรู้แล้วว่าทักคนผิด
พอไปส่งที่บ้าน ร่ำลาขอบคุณกันแล้วกลับมา อีก2-3วันพยาบาลก็มาเล่าว่ามีข่าวลือว่าผมไปส่งยายเพราะไปจีบหลานสาวแก หลานสาวแกสวยขึ้นชื่อในระแวกนั้นเลย
ผมที่ไปส่งยาย แต่ไม่ได้แม้แต่ลงจากรถ ได้แต่หัวเราะแห้งๆ ….อ้าว กรุพลาดแล้ว รู้งี้น่าจะลงไปส่งยายถึงประตูบ้านเลยเนี่ย  

อันนี้ฮาครับ
0
0

แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 17, 2023 00:03
ขอบคุณทุกท่านที่แชร์ อ่านและแผล่บขอบคุณทุกเม้นครับ
0
0

อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17689
โพสเมื่อ: Sat Jun 17, 2023 07:36
PerFectionisT พิมพ์ว่า:
GasTurbine พิมพ์ว่า:
เสียตังใส่ กับใส่แล้วได้ตัง ต่างกันครับ  

แล้วถ้าชุดนักเรียนฟรี จะยังมีประเด็นสิทธิส่วนบุคคลในการแต่งกายไหมครับ  

ผมว่าอย่างน้อยผู้ปกครองจะบ่นน้อยลงแน่ๆล่ะ แต่จะกลายเป็น แต่งสามวัน สองวันไปรเวท เพราะฝั่งโรงเรียนก็ลดรายจ่ายคือกัน
1
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel