ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15326
โพสเมื่อ: Wed Jun 14, 2023 19:04
[RE: กล่อง trueid ซื้อที่ไหนได้บ้างครับ]
boutique พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
อยากบอกว่าไปซื้อ Google chromecast ใช้เถอะครับ
แล้วโหลดแอพ TrueID แทน
เร็วกว่ากล่องเยอะ ใช้แล้วโคตรช้าเสียอารมณ์  

มันเสถียรใช่มั้ยครับ

ผมนึกว่าดูพรีเมียร์ผ่าน trueid ใช้กล่องทรูจะเสถียรสุดซะอีก

แล้วถ้าดูแบบผ่านสมาร์ททีวีไม่ผ่านกล่องมันต่างกันเยอะมั้ยครับ  

ก็ปกตินะ อยู่ที่ความเร็วเน็ตที่บ้านแล้ว
ทีวีในห้องนอนผมใช้ chromecast เร็วดี
ทีวีในห้องนั่งเล่น ใช้ andriod ก็เลยโหลดแอพ ใส่เครื่องตรงๆ ก็ช้านะ ชอบหมุนค้างพอๆกับกล่องทรู
ส่วนกล่องทรู ไปขอเปลี่ยนเป็น Gen 2 แม่งยังโคตรช้า
ผมเลยยกให้พ่อตาไปใช้แทน  

ขออีกนิดครับผมยังงงๆ Chromecast คือมันใช้ยังไงอ่ะครับท่าน

คือมันลงแอพไว้ใน chromecast เหมือนเราลงในกล่อง trueid ได้มั้ยครับ

หรือมันต้องลงแอพในมือถือ แล้วใช้ chromecast ในการ cast ภาพขึ้นจอเฉยๆครับ

แล้วท่านซื้อที่ไหน ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ยักษ์เดนส์ เมื่อ Wed Jun 14, 2023 19:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jan 2006
ตอบ: 3575
โพสเมื่อ: Wed Jun 14, 2023 20:15
[RE: กล่อง trueid ซื้อที่ไหนได้บ้างครับ]
อยากบอกว่าไปซื้อ Google chromecast ใช้เถอะครับ
แล้วโหลดแอพ TrueID แทน
เร็วกว่ากล่องเยอะ ใช้แล้วโคตรช้าเสียอารมณ์  

มันเสถียรใช่มั้ยครับ

ผมนึกว่าดูพรีเมียร์ผ่าน trueid ใช้กล่องทรูจะเสถียรสุดซะอีก

แล้วถ้าดูแบบผ่านสมาร์ททีวีไม่ผ่านกล่องมันต่างกันเยอะมั้ยครับ  

ก็ปกตินะ อยู่ที่ความเร็วเน็ตที่บ้านแล้ว
ทีวีในห้องนอนผมใช้ chromecast เร็วดี
ทีวีในห้องนั่งเล่น ใช้ andriod ก็เลยโหลดแอพ ใส่เครื่องตรงๆ ก็ช้านะ ชอบหมุนค้างพอๆกับกล่องทรู
ส่วนกล่องทรู ไปขอเปลี่ยนเป็น Gen 2 แม่งยังโคตรช้า
ผมเลยยกให้พ่อตาไปใช้แทน  

ขออีกนิดครับผมยังงงๆ Chromecast คือมันใช้ยังไงอ่ะครับท่าน

คือมันลงแอพไว้ใน chromecast เหมือนเราลงในกล่อง trueid ได้มั้ยครับ

หรือมันต้องลงแอพในมือถือ แล้วใช้ chromecast ในการ cast ภาพขึ้นจอเฉยๆครับ

แล้วท่านซื้อที่ไหน ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ  

มันคือกล่องรับสัญญาณทำให้ทีวีเราเหมือนสมาร์ททีวี
ทีนี้ก็ลงแอพพวก TrueID Disney plus Netflix YouTube
เวลาดูก็แค่เข้าโปรแกรมนั้นๆ กดจากรีโมทที่มากลับกล่อง

หากสงสัย แค่กดหา รีวิว chromecast ในยูทูป
ผมว่าน่าจะกระจ่างนะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel