ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4539
โพสเมื่อ: Thu Jun 08, 2023 17:03
[RE: พระอาจารย์ทัก]
การดูดวงแบบนี้เป็นการดูด้วยญาน คนที่ดูได้ต้องเป็นพวกที่นั่งสมาธิจนเกิดญานรู้ ผมรู้จักคนแบบนี้หลายคนส่วนมากเขารู้แล้วไม่พูดอะไรให้เรารู้ว่าเขารู้ มีส่วนน้อยที่มีญานแล้วทำอาชีพเป็นหมอดู
คนหนึ่งที่ผมดูประจำปีละครั้ง ดูอดีตแม่นมากแบบเราไม่ต้องบอกไม่ต้องถามอะไรเลย ไปนั่งตรงหน้าแล้วเขานั่งสมาธิดูแล้วก็ทายได้เลย แม่นแบบตรงเป๊ะ

แต่พอทายอนาคตไม่ค่อยจะถูก
ถามเขาว่าทายอดีตแม่นมากทำไมอนาคตถึงไม่ค่อยแม่น เขาบอกว่าอดีตเกิดแล้วเปลี่ยนแปลงไม่ได้ แต่อนาคตเปลี่ยนแปลงได้จากการเปลี่ยนพฤติกรรมตัวเราเอง มีดวงถูกหวยแต่ไม่ซื้อก็ไม่ถูก ดวงมีโชคแต่ไปทำกรรมขัดโชคก็อดได้โชค หรือมีเคราะห์แต่ไปทำบุญใหญ่ก็เลื่อนเคราะห์นั้นออกไปได้ เรื่องการสะเดาะเคราะห์จึงไม่ใช่เรื่องมั่วแต่เป็นเรื่องจริงที่แก้ไขเคราะห์ได้
และอีกอย่างหนึ่งที่ทำให้อนาคตเปลี่ยนคือมีเจ้ากรรมนายเวรมาขัดขวางทำให้สิ่งที่เห็นนั้นเปลี่ยนแปลงไปได้

เรื่องการทายเคราะห์นั้นผมเจอกับตัวผมเอง เมื่อยี่สิบกว่าปีก่อนอาจารย์นั่งสมาธิเตือนผมมาทางแม่ว่าผมมีเคราะห์ชะตาถึงฆาตให้ไปหาเขาจะทำพิธีแก้ให้ ตอนนั้นผมทำงานอยู๋เชียงใหม่กลับมากรุงเทพเดือนละ 2 ครั้ง มาถึงก็เหนื่อย ต้องขับรถไปหาแม่ที่อยู่ปริมณฑลอีก และตัวอาจารย์อยู่สิงห์บุรีทำให้ไม่ได้ไปหาเพราะไม่มีเวลา ต้องหยุดยาวๆ ผมจึงจะไปหาเขาได้ ผ่านไปหลายเดือนแม่ผมหน้าซีดบอกว่าอาจารย์โทรมาบอกมาว่าใกล้แล้วนะถ้าไม่ทำจะช่วยไม่ได้แล้ว ถ้าไม่มีเวลาไปหาจริงๆ ก็ให้ผมปล่อยสัตว์ ผมเห็นแม่หน้าซีดหน้าเซียวขากลับผ่านตลาดเลยแวะตลาดไปซื้อปลามาปล่อย ตลาดเย็นใกล้วายแล้วเหลือแต่ปลาช่อนตัวโตๆ ที่เขาขายให้เอาไปแกงกินกัน ผมก็ตัดใจซื้อปลาช่อนตัวโตมาปล่อย 2 ตัว ที่บอกว่าตัดใจเพราะธรรมเนียมการปล่อยสัตว์คือปล่อยแล้วห้ามกินสัตว์ชนิดนั้นอีก ผมปล่อยปลาช่อนก็ต้องตั้งใจเลิกกินปลาช่อนไปด้วยเป็นการปล่อยสัตว์แบบตัดใจจริงๆ

หลังจากปล่อยปลาไปแล้วกลับไปทำงาน เดือนต่อมาผมขับรถแถวประตูผาระหว่างทางพะเยา-ลำปาง ฝนตกปรอยๆ ถนนลื่นมาก ผมขับความเร็วแค่ 30-60 กม./ชม. ระวังเต็มที่แต่ก็ยังเอาไม่อยู่ เข้าโค้งนึงด้วยความเร็วแค่ 30 รถยังหมุนติ้วๆ ขวาเขาซ้ายเหวต้องเลือกว่าจะเอาฝั่งไหน พอรถหมุน 3 รอบหน้ารถก็พุ่งเตรียมลงเหวแต่โชคดีล้อหลังซ้ายเกี่ยว curb ถนนไว้ได้ หน้ารถล้ำจะลงเหวอยู่แล้ว รอดตายปาฏิหาริย์ ประกันมาถึงบอกว่าสัปดาห์ก่อนเพิ่งมีรถเบ้นซ์ตกลงไปตายด้านล่างตรงนี้เลย และวันเดียวกันนั้นเพื่อนผมหลายคนถูกบริษัทส่งไปอบรมที่หาดจอมเทียนแล้วเกิดไฟไหม้ตายกันไปหลายสิบคน ผมไปงานศพวันละ 3 งาน สวดบ้างเผาบ้างไม่ซ้ำกันยังไปไม่ครบทุกคนเลย

ผมว่าการปล่อยปลาแบบตัดใจนี่เป็นบุญใหญ่ใช้ได้เลยทำให้รอดมาได้ และยืนยันได้ว่าคนที่เห็นเขาเห็นจริงๆ และมันจะเกิดขึ้นจริงๆ ตามที่เขาเห็น ถ้าผมไม่ได้ปล่อยปลาช่อนตัวโตๆ วันนั้นผมอาจไปถูกไฟเผาที่จอมเทียน แต่พอทำบุญปล่อยปลาผมเลยแคล้วคลาดจากเหตุการณ์นั้นมาได้ แต่ก็มาเจอเหตุรถเกือบตกเหวแทน แต่ก็ยังรอดมาได้อีก
ดังนั้น ถ้าเป็นกังวลเรื่องที่โดนพระทักแล้วเราจำเป็นต้องเดินทางก็ต้องสร้างบุญหนีเคราะห์นั้น บุญใหญ่ที่ทำง่ายเช่น ถวายสังฆทาน ร่วมสร้างโบสถ์สร้างพระหรือเป็นเจ้าภาพบวชพระ หรือง่ายกว่านั้นแต่ต้องใช้กำลังใจเยอะคือสวดมนต์นั่งสมาธิ คนไม่เคยนั่งสมาธิจะนั่งยากต้องใช้วิธีสวดมนต์ ถ้าจะให้ได้ผลต้องสวดไปเลยคืนละครึ่งชั่วโมงเป็นอย่างน้อย อย่างผมสวดมนต์คืนละ 25 นาที อาจารย์ที่นั่งสมาธิบอกว่าน้อยไป จิตเพิ่งจะเริ่มรวม ต้องให้เกินครึ่งชั่วโมง

ลองไปทำดูครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3858
โพสเมื่อ: Thu Jun 08, 2023 17:42
มาเล่าให้ฟัง
คนที่ไปดูหมอดูอีทีเล่ามา ทายเลขในแบงค์ในตัวเราถูก บอกชื่อคนรู้จักเราที่ไม่ได้ไปถูกด้วย หน้าทึ่งอยู่นะแต่เรื่องที่ทำนายอนาคตผิดหมด นั่นคือหมอดูระดับสมบัติชาตินะ เขาอาจะเป็นไซโคเมทรี่รู้แค่สิ่งที่เคยเกิดมาก็ได้ครับ สบายใจเถอะ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 10144
โพสเมื่อ: Thu Jun 08, 2023 18:33
ไอ้พูดอดีตถูก แต่อนาคตผิดนี่ก้มีน่ะ 55 ไม่เคยเล่าอะไร แต่ทายถูกเนี่ย งั้นทำประกันอุบัติไป เพื่อป้องกันตัวก็ได้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 388
โพสเมื่อ: Thu Jun 08, 2023 18:34
พระอาจารย์ทัก
อดีต - พูดกว้างๆ เน้นเรื่องไม่ค่อยดี ปล่อยให้ตีความกันเอง
อนาคต - พูดกว้างๆ เรื่องที่มีโอกาสจะเกิด
ถ้าเกิด = แม่น ไม่เกิด = เตือนแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 5055
โพสเมื่อ: Thu Jun 08, 2023 19:20
เรื่องดวงเรื่องเคล็ดเนี่ยผมเชื่อแบบที่ผมอยากเชื่ออะ เช่นตากระตุกเงี่ยขวาร้ายซ้ายดีใช่ไหมครับ แต่พอตาขวาผมกระตุกผมก็คิดตามอีกแบบที่ได้ยินมาคือขวาร้ายซ้ายดีแต่ผู้ลายจะสลับด้าน

เรื่องตัดผมงี้ปู่ผมเคยบอกตอนเด็กว่าไม่ให้ตัดวันจันทร์เพราะเหตุผลอะไรเนี่ยผมจำไม่ได้ละ แล้วผมก็คิดของผมเองว่าไม่ตัดตรงวันเกิดคือพฤหัส แต่วันพุธผมตัดปกติแต่หลายคนไม่ตัด

เวลามีผมคิดเรื่องแย่ๆเงี่ยกลัวเหตุการณ์แย่ๆผมจำไม่ได้แล้วว่าตอนเด็กไปได้ยินมาจากไหนทึีเคาะสามครั้งกันของหรือเรื่องร้ายๆเข้าตัว บวกกับผมเคยเห็นซีรีย์เกาหลีเคาะไม้สามครั้งแล้วพูดอะไรไม่รู้ถ้าเผลอพูดเรื่องแย่ๆหรือเรื่องไม่ดี ผมเลยเอาด้วยอย่างขึ้นเครื่องบินงี้สมองผมไม่รู้มันเป็นอะไรชอบไปคิดว่าเครื่องจะตกไหมวะซึ่งโอกาสมันน้อยนะครับแต่ผมก็แอบเคาะไปสามครั้ง ความคิดแบบนี้แวบเข้ามาในหัวผมเมื่อไหร่ผมจะเคาะไปสามครั้งตลอด

เพราะงั้นผมว่าไปทำอะไรก็ได้ครับที่มันให้คุณสบายเพื่อชดเชยเรื่องหรือล้างเรื่องที่คุณกังวล อยากเชื่อแบบไหนหรืออยากสบายใจด้วยวิธีไหนก็ทำตามนั้นไปเลยครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2008
ตอบ: 5462
โพสเมื่อ: Thu Jun 08, 2023 19:24
ให้พูดเลขหวยมาเลย ถูกค่อยเชื่อ เทพกว่าตถาคตก็พวกเกจิในไทยเนี้ยแหละ อะไรมันจะพลังวิเศษเยอะขนาดนั้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel