ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20943
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 21:22
[RE: Benzema เก่งพอรึยังครับ ?]
Resonance พิมพ์ว่า:
ไม่มีใครชมเพราะกระทู้แบบนี้แหละครับ  

ทุกวันนี้คนเค้าก็อวยแล้วอวยอีกนะ เบนซ์ออกจากมาดริดอยากได้กันเป็นแถบๆทั้งที่อายุขนาดนี้

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ประธานคลับจื่อ&ยูนา&แฮริน
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5378
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 22:07
[RE: Benzema เก่งพอรึยังครับ ?]
Classico พิมพ์ว่า:
เอาเรื่องไหนละ ความคม ต้องบอกว่าแต่ก่อนสากกะเบือมาก เพราะมัวแต่ซัพโด้ หมูหกประจำ

แต่ถ้าเรื่องอื่น เชื่อมเกม เลี้ยงบอลกินตัว ดึงจังหวะ ชง พักบอล จ่ายบอล สร้างประโยชน์ให้ทีม World Class นานมากๆแล้ว

แฟนมาดริดที่บ่นคือบ่นเรื่องมันสากนี่แหละ แล้วตอนโด้ออกไป เบนมันติดนิสัยเดิมคือถ่างออกมาริมเส้น หรือลงมาล้วงบอล ทำให้ตรงกลางในกรอบเขตโทษ ไม่มีกองหน้า เกมรุกเลยพังไปเลย

เอาแค่ยุคนี้นะ ผมเห็นมีซัวเรส คนเดียวที่เก่งกว่าอะ ไม่ต้องไปนับเมส โด้ อะไรงี้นะ  

ตามความเห็นท่านนี่แหละ เรื่องเชื่อมเกม พักบอล ดารมีส่วนร่วมในแนวรุก คาริมมันสุดยอดมาตั้งแต่โด้อยู่แล้ว

ขอเพิ่มหน่อย เรื่องสาก ยุคโด้ถ้าดูจำนวนประตูคาริมมันก็ยิงได้เยอะนะ แต่ที่โดนบ่นคือ ทีมหาโอกาสได้ยิงเยอะมาก แล้วจังหวะง่ายๆจ่อๆที่ควรยิงเข้า มันยิงไม่เข้า

แต่พอโด้ไม่อยู่ มันก็เล่นเหมือนเดิมแหละ เพิ่มเติมคือยิงเป็นเข้าเกือบตลอด ไม่หมูหกแล้ว
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18418
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 22:33
สมัยสากๆ ใครจะไปคิดว่ามาถึงจุดนี้

55
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18418
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 22:35
หลังสน พิมพ์ว่า:
ถ้าเราเป็นนักบอล แล้วเล่นตัวรุก นี่คือคนที่เราจะรักที่สุด ผมให้คำนิยามว่าเบน คือ กองหน้าplaymaker ที่ดีที่สุด ตั้งแต่ผมดูบอล  

เมสซี่ล่ะครับ

ตัวเปิดตำนาน F9 สำหรับผมตรงนั้น เมสที่ 1 แหะ

แต่เบนซก็ไม่ได้ห่างไรมาก
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: ¡Hala Madrid!
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 9687
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 07:58
เบอร์ 9.5 ที่เก่งที่สุด
0
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16509
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 08:31
โด้ เฉิดฉายที่มาดริดขนาดนั้นส่วนนึงก็เบนแกซัพให้โดยไม่มีงอแงนี่แหละ

0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16509
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 08:31
โด้ เฉิดฉายที่มาดริดขนาดนั้นส่วนนึงก็เบนแกซัพให้โดยไม่มีงอแงนี่แหละ

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 538
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 10:57
Raul.7 พิมพ์ว่า:
Classico พิมพ์ว่า:
เอาเรื่องไหนละ ความคม ต้องบอกว่าแต่ก่อนสากกะเบือมาก เพราะมัวแต่ซัพโด้ หมูหกประจำ

แต่ถ้าเรื่องอื่น เชื่อมเกม เลี้ยงบอลกินตัว ดึงจังหวะ ชง พักบอล จ่ายบอล สร้างประโยชน์ให้ทีม World Class นานมากๆแล้ว

แฟนมาดริดที่บ่นคือบ่นเรื่องมันสากนี่แหละ แล้วตอนโด้ออกไป เบนมันติดนิสัยเดิมคือถ่างออกมาริมเส้น หรือลงมาล้วงบอล ทำให้ตรงกลางในกรอบเขตโทษ ไม่มีกองหน้า เกมรุกเลยพังไปเลย

เอาแค่ยุคนี้นะ ผมเห็นมีซัวเรส คนเดียวที่เก่งกว่าอะ ไม่ต้องไปนับเมส โด้ อะไรงี้นะ  

ตามความเห็นท่านนี่แหละ เรื่องเชื่อมเกม พักบอล ดารมีส่วนร่วมในแนวรุก คาริมมันสุดยอดมาตั้งแต่โด้อยู่แล้ว

ขอเพิ่มหน่อย เรื่องสาก ยุคโด้ถ้าดูจำนวนประตูคาริมมันก็ยิงได้เยอะนะ แต่ที่โดนบ่นคือ ทีมหาโอกาสได้ยิงเยอะมาก แล้วจังหวะง่ายๆจ่อๆที่ควรยิงเข้า มันยิงไม่เข้า

แต่พอโด้ไม่อยู่ มันก็เล่นเหมือนเดิมแหละ เพิ่มเติมคือยิงเป็นเข้าเกือบตลอด ไม่หมูหกแล้ว  

เรื่องเชื่อมเกม พักบอล มีส่วนร่วมในเกมรุก แฟนๆมาดริดเพิ่งเริ่มมาเห็นหลังๆด้วยซ้ำครับ ตอนแรกยังจะดันให้โรนัลโด้เล่นหน้าเป้าแทน ไล่ขายเบนกันอยู่เลย ตอนหลังถึงเริ่มรู้กันดันใครเล่นหน้าทำไมเกมมันไม่ไหลลื่นเหมือนมีเบนเซม่า ผมดีเฟนด์แทนประจำอ่ะ ผมคนเดียวเลยมั้งตอนนั้น ทั้งๆแฟนมิลานแท้ 555+
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 538
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 11:02
kimikase พิมพ์ว่า:
ไม่ได้อะไรนะแต่คนถ่มถุยมาตลอดหลายปีมันก็แฟนมาดริดเองไม่ใช่หรอผมเห็นบ่นกันทุกปี ขนาดมีคนไปอธิบายว่าเพราะมีโด้มันเลยเล่นได้ไม่เต็มที่ยังโดนแฟนมาดริดโถมใส่เลย  

ผมเองเลย 555+ แต่กัปตันมอสไม่โถมเท่าไรนะ แต่กะโค้ชของทีมเยอะหน่อย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4948
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 12:33
ทำไมถ้วยซ้ายสุดล่างมันถึงอันใหญ่อยู่อันเดียวอะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel