ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 May 2010
ตอบ: 353
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 20:03
[RE: [DOTA2] ช่วงนี้เชียร์ Talon แล้วเซ็งมากเลยครับ]
ผมว่าอย่าเอาใจไปยึดติดเลยครับกับผลงาน เราได้แค่สนับสนุน เอาใจช่วยไป ที่เหลือก็อยู่ที่ว่าเค้าอยากเป็น player หรือ top player
คือพูดตรงๆได้เงินเดือนในแต่ละเดือน+ได้ไป TI ในทุกๆปี พวกนี้เค้าก็ได้เงินสบายๆแล้ว ไม่จำเป็นต้องดิ้นรนมากกว่านี้ (คือได้แชมป์ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เดือนร้อน)
ส่วนฟอร์มช่วงนี้ผมดูเหมือนทีมก็คงวาง KPI คือ TI อะ นี่ก็แทบจะได้ไปแล้วก็คงชิวๆกันแล้ว รอดูอีกทีใน dreamleague ดีกว่าว่าทีมจะตอบสนองยังไง ใจเย็นๆกันก่อน

ปล.
ส่วนเรื่องเพื่อน J ถามหน่อยครับ หมายถึงเพื่อนที่คุยๆกันในดิสตอนสตรีมที่เราเห็นๆกัน หรือเพื่อนอีกพวกนึงที่ไม่เคยเห็นในสตรีมครับ พอดีผมไม่ได้เล่น ig

ส่วน 23 เรื่องย้ายไปยุโรป ผมจำได้ว่ามีคนเคยถามช่วงฟอร์มทีม talon ล่าสุดใหม่ๆว่าถ้ามีทีมชวนไปจะไปไหม เหมือนน้องจะบอกว่าไม่ไปแล้ว ซึ่งผมว่าก็เข้าใจได้ อยู่นี่ได้แชมป์ง่ายกว่า EU เยอะ (หมายถึงแข่ง DIV1 เพื่อติดอันดับไป Major) ไม่มีความจำเป็นต้องลำบากไป EU เลย ทีมก็คนกันเอง ไม่โดนเตะง่ายๆ อยู่เรื่อยๆสบายๆ
แก้ไขล่าสุดโดย รักยิ้ม =) เมื่อ Tue Jun 06, 2023 20:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34611
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 21:42
[RE: [DOTA2] ช่วงนี้เชียร์ Talon แล้วเซ็งมากเลยครับ]
ฺBootcamp ที่ไทยนี่แหละ เหลวแหลกกันขั้นหนัก

กัปตันทีมติดแฟน

Pos4 มีครอบครัว มีลูกแล้ว คงไปหาบ่อยขึ้น

แครี่ติดเที่ยว วัยกำลังโต แล้วลาก Pos5 ไปด้วยบ่อยๆนะประเด็น 5555

ความสะดวกสะบายที่ได้อยู่บ้านเกิดทั้งที ควรเอามาทำให้เก่งขึ้นไม่ใช่เรอะ
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักบอลถ้วย ค.
Status: Miu Shiromine.
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4794
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 21:54
แฟนๆ ที่ใส่เรื่องส่วนตัวนักแข่ง เบาๆหน่อยนะครับ ผมไม่ได้ปกป้องนะ แต่มันเหมือนหาแพะเกินไป

นักแข่งผลงานไม่ดี ต้องโทษที่นักแข่งเองประมาท ไม่เข้มข้นพอ ยืนระยะไม่ได้ ไม่เกี่ยวกับคนรอบข้างหรอกครับ

ถึงเกี่ยวก็ไม่ใช่ว่ามันจะเป็นเหตุผลสำคัญเลย เพราะการซ้อม การทำทีม มันอยู่ที่โค้ช+นักแข่งล้วนๆ

ความสม่ำเสมอคือสิ่งสำคัญ ต้องยืนระยะให้ได้ ชนะ 7-0 เมื่อลีคที่แล้ว

มาลีคนี้จบที่ 4 ผมไม่แปลกใจเลย ลิเวอร์พูลผมลุ้น 4 แชมป์ ปีนี้จบที่ 5

มันเกิดขึ้นได้ครับ อยู่ที่นักแข่งล้วนๆ ว่าจะกลับมาได้ไหม ตั้งสติ และเน้นขนาดไหน

ไม่นึกถึงเพื่อนร่วมทีมที่ทำผลงานได้ดี แต่แย่ที่ตัวเอง ก็นึกถึงแฟนๆ ที่คอยปกป้องตัวเอง เวลามีดราม่าบ้างก็ยังดี

เป็นกำลังใจให้ครับ อะไรที่ผ่านมาแล้วมันย้อนไม่ได้ แต่ถ้าไม่พร้อมเป็นแชมป์ก็บอกแฟนๆ ด้วยว่าเน้นเข้าร่วม

เขาจะได้ไม่ต้องมาอดหลับอดนอนเชียร์เวลาไปแข่งคนละ Time zone
2
0
#YNWA
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 1529
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 21:56
สุดท้ายคืออยู่ที่ความเป็นมืออาชีพของต้นสังกัดแล้วครับว่าเขาเอาจริงเอาจังแค่ไหน

ถ้าเขามองว่าเกินไปก็ต้องตักเตือน ถ้าเขามองว่ารับได้ก็คงต้องปล่อยกันไป
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 May 2006
ตอบ: 477
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 22:32
[RE][DOTA2] ช่วงนี้เชียร์ Talon แล้วเซ็งมากเลยครับ
ผมว่า tour 3 คงคุยกันแล้วละครับว่าไม่เน้น น่าจะตั้งเป้าไว้แค่ top 3 ไป major

ก็คงคิดไม่ถึงกับว่าจะอดไป Major ขนาดนี้ ตอนนี้ก็อยู่ในช่วงพักผ่อน reset ก่อนกลับไปโหมหนักกับ dream League
เงินรางวัลไม่ใช่น้อยๆ เจ้าของทีมคงไม่ปล่อยแล้วละ ต่อไปคงตึงๆไปจนจบ TI เลย

แต่ถ้าฟอรมยังไม่กลับมา ก็ไม่น่ารอดแล้วละทีมนี้ จบปีนี้ คงได้มีปรับเปลี่ยนผู้เล่นกันหลายตำแหน่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1662
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 22:39
Meegagg พิมพ์ว่า:
แฟนๆ ที่ใส่เรื่องส่วนตัวนักแข่ง เบาๆหน่อยนะครับ ผมไม่ได้ปกป้องนะ แต่มันเหมือนหาแพะเกินไป

นักแข่งผลงานไม่ดี ต้องโทษที่นักแข่งเองประมาท ไม่เข้มข้นพอ ยืนระยะไม่ได้ ไม่เกี่ยวกับคนรอบข้างหรอกครับ

ถึงเกี่ยวก็ไม่ใช่ว่ามันจะเป็นเหตุผลสำคัญเลย เพราะการซ้อม การทำทีม มันอยู่ที่โค้ช+นักแข่งล้วนๆ

ความสม่ำเสมอคือสิ่งสำคัญ ต้องยืนระยะให้ได้ ชนะ 7-0 เมื่อลีคที่แล้ว

มาลีคนี้จบที่ 4 ผมไม่แปลกใจเลย ลิเวอร์พูลผมลุ้น 4 แชมป์ ปีนี้จบที่ 5

มันเกิดขึ้นได้ครับ อยู่ที่นักแข่งล้วนๆ ว่าจะกลับมาได้ไหม ตั้งสติ และเน้นขนาดไหน

ไม่นึกถึงเพื่อนร่วมทีมที่ทำผลงานได้ดี แต่แย่ที่ตัวเอง ก็นึกถึงแฟนๆ ที่คอยปกป้องตัวเอง เวลามีดราม่าบ้างก็ยังดี

เป็นกำลังใจให้ครับ อะไรที่ผ่านมาแล้วมันย้อนไม่ได้ แต่ถ้าไม่พร้อมเป็นแชมป์ก็บอกแฟนๆ ด้วยว่าเน้นเข้าร่วม

เขาจะได้ไม่ต้องมาอดหลับอดนอนเชียร์เวลาไปแข่งคนละ Time zone  

จะว่าผมจับผิดก็ได้

ปกติถ้าผลงานมันไม่ตามเป้าหรือฟอร์มดรอปๆ ตา J จะออกมาขอโทษแฟนๆ แล้ว มีแค่ช่วงหลังนี่แหละที่เปลี่ยนไป

เลยตั้งคำถามว่าทัศนคติน้องเปลี่ยนไปเปล่า แบบหลายๆ อย่างมันไม่เหมือนเดิม ถ้าเชียร์แมนยูให้ลองนึกถึงแรชดูครับ

คือช่วงเดบิวๆ แรกๆ ตั้งใจมาก แบบสุดๆ แล้วมีช่วงนึงที่กลายร่างเป็น ดร แรช อ่ะ เด็กมันไม่โฟกัสกับฟุตบอลฟอร์มเลยแกว่ง

ก็หวังว่ากราฟฟอร์มการเล่นตา J จะกลับมาดี และดีกว่าเดิม

ทำผลงานดีดีตบปากผมทีเถอะ ผมมีแต่ฟูใจกับน้องมันนั่นแหละ

จะเชียร์ใครก็ไม่สนุกเท่าเชียร์คนชาติเดียวกันหรอกครับ
3
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: หัวจะปวด
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16356
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 23:32
[RE][DOTA2] ช่วงนี้เชียร์ Talon แล้วเซ็งมากเลยครับ
คะแนนมันไป ti แล้วแหละ ความกระตือรือร้นมันก็น้อยลง

ดราฟก็ติดเล่น ไม่ได้จริงจังอะไรมากมาย เอาจริงคิดว่าคงไม่อยากไปเมเจอร์เท่าไหร่

ถ้าดูจากการเล่นอ่ะนะ มันหลุดแบบมั่วจัดๆ จบ ti ถ้าฟอร์มแย่ก็แค่แยกย้าย
0
0

OGC
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2022
ตอบ: 1445
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 02:03
ไม่ได้ไป major tour3 ควรโดนตำหนิแต่เรื่องส่วนตัวหลังทำงานผมว่านักแข่งบางคนควรมีพื้นที่ส่วนตัว
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Miu Shiromine.
ตอบ: 4794
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 04:39
Spoil
SAIBA!! พิมพ์ว่า:
Meegagg พิมพ์ว่า:

จะว่าผมจับผิดก็ได้

ปกติถ้าผลงานมันไม่ตามเป้าหรือฟอร์มดรอปๆ ตา J จะออกมาขอโทษแฟนๆ แล้ว มีแค่ช่วงหลังนี่แหละที่เปลี่ยนไป

เลยตั้งคำถามว่าทัศนคติน้องเปลี่ยนไปเปล่า แบบหลายๆ อย่างมันไม่เหมือนเดิม ถ้าเชียร์แมนยูให้ลองนึกถึงแรชดูครับ

คือช่วงเดบิวๆ แรกๆ ตั้งใจมาก แบบสุดๆ แล้วมีช่วงนึงที่กลายร่างเป็น ดร แรช อ่ะ เด็กมันไม่โฟกัสกับฟุตบอลฟอร์มเลยแกว่ง

ก็หวังว่ากราฟฟอร์มการเล่นตา J จะกลับมาดี และดีกว่าเดิม

ทำผลงานดีดีตบปากผมทีเถอะ ผมมีแต่ฟูใจกับน้องมันนั่นแหละ

จะเชียร์ใครก็ไม่สนุกเท่าเชียร์คนชาติเดียวกันหรอกครับ  

ที่ท่านว่ามาผมไม่เถียงนะ มันอยู่ที่มุมมองแฟนคลับ แต่ผมว่าบางคนเจาะไปที่คนรอบข้างนักแข่งเกินไป

มันไม่ได้เกี่ยวอะไรด้วยเลย ใครจะไปบีบคอนักแข่งได้ ถ้านักแข่งไม่วินัยเหลวเอง

มันหาแพะเกินไป ถ้าจะชก ก็ชกที่ทีมงานนักแข่ง + โค้ชเอง ที่ทำไมแผ่ว ยืนระยะไม่ได้ ปล่อยทีมอื่นแซงแบบนี้

เพราะถ้าย้อนไปตอนเปิดตัว J + SB ปลายปีที่แล้ว ผมถามหน่อย มีกี่คนในบอร์ดคิดว่าจะได้ 1000+ แต้ม DPC

มันต้องมองกันที่ภาพรวม เหมือนที่ทีมงาน Talon มองหละครับ หลัง TI มีปรับแน่

ปล. ผมสงสารที่สุดก็ Q นี่หละ ผลงานดีชิบ แต่ไม่อยากให้เป็นแค่ไม้ประดับ
1
0
#YNWA
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10889
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 08:52
รู้สึกรอบนี้เที่ยวเยอะจริงแล้วเลิกดึกด้วย ไม่เหมือนตอนลีครอบก่อนๆดูจริงจังกว่า หวังว่าจะเป็นแบบคุยกันแล้วว่าแต้มพอเลยพักแล้วเต็มที่ก่อนไปti
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3928
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 12:59
ฟุตบอล จิตใจ คาแรคเตอร์ เรื่องนอกสนาม โคตรสำคัญ

ดูรูนีย์ ข่าวฉาวแอบตีหรี่

ลงสนามยิงกระจาย

ละไปดูซานโช่ เป็นไรไม่รู้ ซึมเศร้าฟอร์มหาย พักใจ

มาเทียว เลิกแฟน เดินเล่นแม่งเลย

มาคิทายาน งี้

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Inside of Estadio Santiago Bernabeu (Lateral Esto)
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 9417
โพสเมื่อ: Thu Jun 08, 2023 01:23
Talon BRR อยู่ในซอย โชคชัย 4 แถวบ้านผมนี้ละ

เอาเป็นว่าผมเจอบ่อยและเห็นบ่อย เอาเป็นแบบที่หลายๆคนเข้าใจก็แล้วกัน

แก้ไขล่าสุดโดย toOnSir เมื่อ Thu Jun 08, 2023 01:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel