ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: อย่าโลกสวยขอร้อง !!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12160
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 19:47
[RE: [Spoil] Demon Slayer EP. 9 ใครดูแล้ว เชิญครับ]
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
อัลไซเมอร์ พิมพ์ว่า:
Aphorism พิมพ์ว่า:
เกียกโกะ กากตาย เป็นผง ง่ายเกินนน  

Spoil
ส่วนตัวคิดเหมือนกันครับว่ามันตายง่ายไปมั้ย ตัวร้ายภาคก่อนกว่าจะตาย เสาหลักเสียแขนจนรีไทร์ ขนาดอันดับต่ำกว่านะน่ะ  

ใช่เลย อาคาซะ ขึ้น3 ฆ่าไฟตัวมันเป็นไม่เป็นไรเลย กิวทาโร่มันลำดับ6 ตายแต่เสาหลักเยิน แขนขสดอย่างที่ท่านว่า จะบอกว่าหมอกมีพรสวรค์ ไอ้เสียงมันก็นินจา อัจฉริยะ น้าาา  

นินจา มันยังเปิด ปาน ไม่ขึ้น ไงครับ

เรื่องนี้ เปิดปานขึ้น เหมือน ดราก้อนบอล ใช้ ซุปเปอร์ไซย่า อ่ะ คนละระดับ กับ ร่างธรรมดา

แล้ว ไอ้ อุซุย มันก็ยอมรับนะ ว่า ถ้าเทียบ พวก มุอิจิโร่ หรือ เกียวเม ตัวเองกาก  

เออใช่เนอะ เหมือนเติมทรู ลืมตรงนี้เลยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Chelsea FC เข้าใจตรงกันนะ
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30948
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 19:48
[RE: [Spoil] Demon Slayer EP. 9 ใครดูแล้ว เชิญครับ]
ถามหน่อยครับ อีกกี่ตอนจะจบครับ
ผมจะรอดูรวดเดียวจบเลย ดูทีละตอนเบื่อการย้อนอดีต
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2010
ตอบ: 2797
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 19:49
Spoil
เกียกโกะ กากตาย เป็นผง ง่ายเกินนน  

Spoil
ส่วนตัวคิดเหมือนกันครับว่ามันตายง่ายไปมั้ย ตัวร้ายภาคก่อนกว่าจะตาย เสาหลักเสียแขนจนรีไทร์ ขนาดอันดับต่ำกว่านะน่ะ  

ใช่เลย อาคาซะ ขึ้น3 ฆ่าไฟตัวมันเป็นไม่เป็นไรเลย กิวทาโร่มันลำดับ6 ตายแต่เสาหลักเยิน แขนขสดอย่างที่ท่านว่า จะบอกว่าหมอกมีพรสวรค์ ไอ้เสียงมันก็นินจา อัจฉริยะ น้าาา  

นินจา มันยังเปิด ปาน ไม่ขึ้น ไงครับ

เรื่องนี้ เปิดปานขึ้น เหมือน ดราก้อนบอล ใช้ ซุปเปอร์ไซย่า อ่ะ คนละระดับ กับ ร่างธรรมดา

แล้ว ไอ้ อุซุย มันก็ยอมรับนะ ว่า ถ้าเทียบ พวก มุอิจิโร่ หรือ เกียวเม ตัวเองกาก  

ปานนี่มันเปิดยังไงหรอครับ ไม่รู้ว่าเคยอธิบายในเมะมั้ย ผมไม่ได้อ่านมังงะด้วย
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25171
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 19:55
Spoil

Spoil

ปานนี่มันเปิดยังไงหรอครับ ไม่รู้ว่าเคยอธิบายในเมะมั้ย ผมไม่ได้อ่านมังงะด้วย  

ในเมะ ยังไม่เคย อธิบาย ครับ แต่ในมังงะมีบอก

อันนี้ สปอยล์ วิธีเปิดปาน ใน มังงะ นะครับ

Spoil
ทำให้ร่างกายร้อนเกิน 40 องศา หัวใจเต้นเกิน 200 rpm  
แก้ไขล่าสุดโดย Wade Wilson เมื่อ Mon Jun 05, 2023 19:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 12109
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 19:56
มุอิจิโร่ ร่างเปิดปาน แถมตัวน้องมันเป็นนักดาบอัจฉริยะ ถ้ามีเวลาฝึกจริงๆเป็นเสาหลักที่เก่งที่สุดได้เลย

แถมเกียกโกะมันชอบโม้ ละสติแตกง่ายแค่ล้อเรื่องงานศิลป์ ส่วนตัวเลยมองว่า ไม่แปลกครับที่จะแพ้ มุอิจิโร่

ผมสปอยแบบที่ไม่กระทบเนื้อเรื่องได้มะ

Spoil
ข้างขึ้น 1-3 ความเก่งคนละเลเวลกับ 4-6 เลยครับ

สบายใจได้ไม่ได้ชนะง่ายๆแบบนี้อีกหรอก  
แก้ไขล่าสุดโดย GackDevil เมื่อ Mon Jun 05, 2023 19:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ตำนาน.....เมื่อยมือ
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 9190
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 19:56

Spoil

อุซุยยังยอมรับตัวเองเลยครับว่าตัวเองเป็นเสาหลักที่ระดับความสามารถด้อยสุดแล้ว ที่เหลือนี่ระดับเหนือกว่าทั้งนั้น ส่วนกิวทาโร่นี่ถ้าไม่มีดาคิคอยถ่วงคือเหนือกว่าขั้น6นะครับ ขนาดมุซันยังบอกเองเลยว่าแพ้เพราะดาคิมันถ่วงพี่มัน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ตำนาน.....เมื่อยมือ
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 9190
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 19:59
SilverCross พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ อีกกี่ตอนจะจบครับ
ผมจะรอดูรวดเดียวจบเลย ดูทีละตอนเบื่อการย้อนอดีต  
เหลืออีก2ตอน 10-11
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35345
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 20:03
ผมสารภาพอย่างนึงว่าก่อนเริ่มภาคนี้ ผมไม่เคยชอบมิตสึริเลย ไม่ชอบพวกตัวละครสายเซอร์วิส แต่พอดูภาคนี้แล้ว ทั้งการพากย์ นิสัยตัวละครคือ ตกผมเต็มๆ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1565
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 20:05
โหดเพราะเปิดปาน ไม่งั้น1-1ไม่ชนะ จมน้ำตายไปแล้ว
เสียดายที่อุซุยกับเคียวจูโร่ไม่ทันได้เปิดปาน ไม่งั้นคงโหดกว่านี้อีก
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 5045
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 20:06
คือตอนผมอ่านภาคนี้โคตรมันส์ผมอ่านจบมาสองรอบละ แล้วมาดูซ้ำอีกคือโคตรสุดแม่งงานภาพมหากาลฉิบหาย
ยิ่งตอน5มังกรทรงกลดนั่นอีกหน้าคู่หน้าเดียวเองมั้งทำออกมาได้สุดจริงๆ ภาคโคมแดงตอนบวกกันก็แค่สี่ช่องทำออก กุจะบ้าตาย เก่งอะไรกันเบอร์นี้ช่วยไปทำทุกเรื่องในโลกอนิเมะเลยได้ไหม ทั้งมุมกล้อง บวกเพลงบวกดนตรีประกอบแม่งหาคนเทียบยากมากจริงๆ

ใครจะบอกว่าดังเพราะเมะล้วนๆนี่ผมเถียงอะ คือมังงะแม่งอ่านสนุกมากอยู่แล้ว แต่เมะคือเติมเชื้อไฟบวกยกระดับอนิเมะทั่วๆไปเข้าไปอีก วัตถุดิบแม่งดีอยู่แล้วได้เชฟดีอีกยิ่งไปก้นใหญ่

ยิ่งถ้าเข้าภาคจบนะผมว่าบ้ากันไปข้างนึงอะ แม่งมาตรฐานไม่มีทางตกแน่นอน ทำเงินไปรวมทั้งเฟรนไชส์เท่าไร่แล้วจำไม่ได้ แต่แค่เดอะมูฟวี่ภาคเดียวแม่งก็ทำต่อเทพๆได้ยันจบแล้วทำเงินสูงสุดของญี่ปุ่น 500ล้านเหรียญมั้ง
แล้วไม่รู้จะตัดตอนไหนของภาคทำthe movieอีกบ้างก็ไม่รู้ถ้าทำนี่คงงานใหญ่เพราะมันหลายเล่มกว่าจะจบไม่เหมือนมุเกนเทรนที่ไม่กี่เล่ม อาจจะตัดเฉพาะสุ้กับซักตัวนึงหรือแบ่งเดอะมุฟวี่แต่มันจะดูลำบากแปลกๆ ยังไงคุณภาพมันเอามาฉายโรงทีหลังได้อยู่ละ

เอาตรงๆอยากเห็นวันพีชทำโดยค่ายนี้ฉิบหายแค่ตอนโซโลสู้คิงยกว่าดีสุดแล้ว ยังเทียบตัดคอแมงมุมภาคแรกไม่ได้เลยมั้ง

หวังว่า mappa จะจัดไทมั่นกับมหาเวทย์แบบหนักๆต่อไป
2
0
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 5045
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 20:12

Spoil

ผมว่าตัวก่อนน้องมันถ่วงอันดับด้วยมั้ง มุซันยังเคยบอกว่าคิดไว้แล้วมันต้องตายเพราะน้องถ่วง แถมมุอิจิโร่คือ สายเลือดชาวไซย่าได้ความทรงจำกลับมาแล้วแปลงเป็นซุปเปอร์ไซย่าได้แล้ว เลยตบง่ายแต่ก็โดนไปเยอะอยู่
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2006
ตอบ: 7725
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 20:13
[RE][Spoil] Demon Slayer EP. 9 ใครดูแล้ว เชิญครับ
สปอยปี สรุปเสาหลักใครขิตบ้าง จะได้เตรียมใจดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25171
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 20:19
TheHenry14 พิมพ์ว่า:
สปอยปี สรุปเสาหลักใครขิตบ้าง จะได้เตรียมใจดู  

เอา เฉพาะ ภาคนี้ หรือ จนจบ

ถ้า ภาคนี้

Spoil
ไม่มีใครตาย  

ถ้าเอาจนจบ ย้ำว่า สปอยล์ ตอนจบ

Spoil
รอดแค่ เสาหลัก เสียง (ไอ้ นินจา ภาคก่อนที่แขนขาดแล้ว ถอนตัวออกมาก่อน ) เสาหลัก วารี(แขนขาด) กับ วายุ
ที่เหลือ ตาย หมด  
แก้ไขล่าสุดโดย Wade Wilson เมื่อ Mon Jun 05, 2023 20:21, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2985
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 20:23
อ่านมังงะจบแล้ว ตอนนี้กลั้นใจไม่ดูรอซัดทีเดียว อีกสองตอนโว้ยย
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2022
ตอบ: 17
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 20:26
เสาหลักเสียงมันยังไม่ได้เปิดปานไง ไม่งั้นก็สู้สูสีกับข้างขึ้นอันดับ 6 แหละ
เปิดกับไม่เปิดปาน พลังห่างกันเยอะพอสมควร
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel