ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34611
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 12:13
[RE: สุราก้าวหน้ายังไม่ผ่านขาด 2 เสียง ทำไมถึงมีสุรายี่ห้อแปลกๆแล้ว]
หมาใจดำมีมาเป็นสิบปีละ ก็ยังหากินยากอยู่ดีนะ สำหรับผมอ่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17889
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 12:16
[RE: สุราก้าวหน้ายังไม่ผ่านขาด 2 เสียง ทำไมถึงมีสุรายี่ห้อแปลกๆแล้ว]
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
หมาใจดำมีมาเป็นสิบปีละ ก็ยังหากินยากอยู่ดีนะ สำหรับผมอ่ะ  

ผมจะเห็นตามช็อปเหล้าในห้างบ่อยๆครับ villa น่าจะมี

ถ้าอยู่เชียงใหม่ผมไม่รู้มันหายากไหมเพราะมีร้านประจำที่ขายอยู่แล้ว กิมง้อหลังมช. กับป้าโรบ็อทตรงสวนดอก
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8707
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 12:16
longjunt พิมพ์ว่า:
pangpondky พิมพ์ว่า:
longjunt พิมพ์ว่า:
ไม่เถื่อนครับ แล้วก็ข้อกฎหมายมันไม่ใช่ว่าทำไม่ได้เลย แต่มันมีข้อกำหนดที่ทำให้ทำได้ยาก
เช่นถ้าคุณอยากเปิดโรงงานผลิตวอดก้า คุณต้องมีเครื่องจักรที่ผลิตได้ 90,000 ลิตรต่อวันขึ้นไป
บรั่นดี,จิน,วิสกี้ ต้องมีเครื่องจักรที่ผลิตได้ 30,000 ลิตรต่อวันขึ้นไป
นั่นคือมันต้องใช้ทุนสูงเกินจำเป็นและเสี่ยงจะไม่คุ้มทุน เจ้าเล็กๆเกิดได้ยาก แต่ถ้าคุณมีทุนคุณก็ทำได้
อีกแบบนึง บางเจ้าก็ใช้วิธีผลิตในโรงงานต่างประเทศแล้วนำเข้าเอา เช่น เบียร์มหานคร ตัวนี้มีขายโลตัส
เค้าไปผลิตที่เวียดนามแล้วตีเป็นเบียร์นำเข้า ติดแสตมป์ไป

อันนี้เลยเป็นส่วนนึงที่ทำให้เรากินคราฟท์เบียร์แบรนด์ไทย หรือสุราไทยชนิดอื่นๆ ในราคาที่ค่อนข้างสูงเลย ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ  

เท่าที่รู้ก็ใช่ครับ นอกจากนี้ ถ้า กม ผ่าน ตั้งโรงงานในไทยได้ มันจะได้สร้างงาน ได้มีการแปรรูปวัตถุดิบในพื้นที่
ก็ช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจในท้องถิ่นได้ด้วย  

อีกอย่างคือเรื่องการส่งประกวดด้วย
ตอนนี้คราฟท์เบียร์หลายอันส่งประกวดได้รางวัล แต่เคลมง่าของไทยไม่ได้ เพราะนับตามประเทศที่ผลิต กลายเป็นรางวัลเข้าประเทศอื่นไปหมด
1
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34611
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 12:19
Kardel พิมพ์ว่า:

ผมจะเห็นตามช็อปเหล้าในห้างบ่อยๆครับ villa น่าจะมี

ถ้าอยู่เชียงใหม่ผมไม่รู้มันหายากไหมเพราะมีร้านประจำที่ขายอยู่แล้ว กิมง้อหลังมช. กับป้าโรบ็อทตรงสวนดอก  

กทม ตรงไหนได้บ้างครับ ถ้าไม่ได้ไปเชียงใหม่ หรือเพื่อนจากลาดกระบังพาไปกิน ผมแทบไม่ได้หากินเอง
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17889
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 12:22

กทม ตรงไหนได้บ้างครับ ถ้าไม่ได้ไปเชียงใหม่ หรือเพื่อนจากลาดกระบังพาไปกิน ผมแทบไม่ได้หากินเอง  

ผมวนๆอยู่สองห้างแล้วเห็นผ่านตาบ่อยๆ ไม่แน่ใจว่าที่ Tops ในโรบินสัน หรือใน Villa market ครับ ผมเช็คในเว็ปของ tops มีขายอยู่
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 2288
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 12:49
หมาไทยใจดำเห็นด้วยอีกเสียง เหล้าขาวบ้าไรกินโคตลื่น
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13314
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 12:55
SilverCross พิมพ์ว่า:
champzaa8 พิมพ์ว่า:
นอกเรื่อง อเมริกาโน + ส้ม
ไม่อร่อยเลย  
มันแล้วแต่คนชอบ

ผมชอบกาแฟดำ อเมริกาโน่เพิ่มช็อต ไม่ใส่น้ำตาล คนทั่วไปกินก็ไม่ชอบเหมือนกัน 555  

ผมก็กินแบบนี้ครับ อเมริกาโน โรบัสต้า เพิ่มชอต หวาน0%
คนอื่นมาลองกินดูเค้าบอกว่านี่มันยาขมแก้ร้อนใน  

แล้วทางน้ำเลือกน้ำส้มแบบไหนมาใส่อ่ะครับ หวานมั้ย เปรี้ยวรึเปล่า

มันต้องหารสมดุลของแกฟากับน้ำส้มครับ ถึงจะโอเค

ปล.น้ำส้มคั้นสดๆมาใส่เลย รสมันก็จะแปลกๆหน่อย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 8211
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 12:57
เวลาไปคนไปตรวจ เจอไม่ให้ผ่านแบบแปลกๆก็มี เท่าพิภพเล่าว่าแบบไม่ให้สุราพื้นบ้านผ่านเพราะขวดที่ใส่มันสวยไปไม่เหมือนสุราพื้นบ้าน
หรือผลิตโซจู แอลกอฮอ 28% ไม่ผ่านเพราะไม่มีสติ๊กเกอร์ 28%
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25230
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 13:19
กฏหมายผ่อนคลายขึ้นมาบ้างครับ เลยมีผลิตขายได้แล้ว แต่ก็ยังอุปสรรคเยอะอยู่
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3751
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 13:45

ผมว่าหาง่ายนะครับถ้าอยู่ทางเหนือ กาดทุ่งเกวียนลำปางยังมีขายเลย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 3751
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 13:46
wesborland พิมพ์ว่า:
หมาใจดำ สมัยเรียนมหาลัย ถ้าถือมาเข้าวงสนทนากับเพื่อน จะมีสาวๆมาทักว่า ซื้อมาจากไหน หายากมั๊ย แล้วจะเปิดกินวันไหน เรากินด้วยๆๆๆๆๆ ล่อสาวๆได้ดีมากเลย
แต่เรื่องรสชาติ ผมขอผ่านเลย ไปไม่เป็น  

ละมีหลายรสเลยนะครับ ผมเคยซื้อรสกล้วย มันสำปะหลัง มะพร้าว พอมากินยังรู้สึกว่าต่างกันตรงไหนวะ มีแต่กลิ่นแอลกอฮอล์
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11929
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 13:46
champzaa8 พิมพ์ว่า:
ไม่อร่อยเลย  
มันแล้วแต่คนชอบ

ผมชอบกาแฟดำ อเมริกาโน่เพิ่มช็อต ไม่ใส่น้ำตาล คนทั่วไปกินก็ไม่ชอบเหมือนกัน 555  

ผมก็กินแบบนี้ครับ อเมริกาโน โรบัสต้า เพิ่มชอต หวาน0%
คนอื่นมาลองกินดูเค้าบอกว่านี่มันยาขมแก้ร้อนใน  

เพิ่มชอตคือใส่อีกชอตนึงโดยไม่ผสมน้ำร้อนใช้ไหมครับ
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1344
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 13:47
ไม่อร่อยเลย  

+1 ครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 3737
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 14:20
เอ๊ะ ผมว่าหมาใจดำ นี่ตามเพจมีขายอยู่นะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Just Freedom...What I need. So, leave me alone.
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 523
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 18:14
หมาใจดำนี่มีมานานแล้วนะครับ ถ้าเข้าใจไม่ผิดน่าจะเป็นเหล้าชุมชนดั้งเดิมอยู่แล้ว
เพราะแฟนผมเคยเล่าให้ฟังอยู่ พวกเคยลองกินตอนประมาณช่วง ม.ต้น ของเพื่อน น่าจะตอดเอามาจากพี่ไม่ก็พ่ออีกที
ซดไม่พัก เพราะเห็นเล่าว่ามันคล้ายๆว๊อดก้า แล้วบวกกับอยากรู้ด้วยถ้าตัวเองเมาจะเป็นยังไง
สรุปเมาหัวทิ่ม
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel