ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
โกรธง่ายขึ้นหรือยากกว่าเดิม
โกรธง่ายขึ้น
???
ไม่ต่างกัน
???
โกรธยากกว่าเดิม
???
คะแนนทั้งหมด: 167
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Apr 2009
ตอบ: 8000
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 08:38
[RE: อายุมากขึ้นโกรธง่ายขึ้นหรือยากกว่าเดิม]
น้อยลงนะครับ ด้วยอายุ ด้วยสกิลการระงับความโกรธ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5397
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 09:39
[RE: อายุมากขึ้นโกรธง่ายขึ้นหรือยากกว่าเดิม]
ตอนหนุ่ม ๆ เป็นคนใจร้อนครับ ถ้าคิดว่าตัวเองถูก ไม่มีวันยอม จะทำทุกทางให้อีกฝ่ายยอมแพ้ให้ได้ แต่ทัี้งชีวิตมีเรื่องให้ต่อยตีแค่5ครั้งเท่านั้น ไม่นับเรื่องข้อพิพาทด้วยวาจานะ นับไม่ถ้วนเลย

แต่พออายุเยอะขึ้น ขนาดคนไข้สันดานเสียมาชี้หน้าด่า ผมก็ยังไม่ด่าตอบ แค่เข้าไปกอดคอลุง แล้วกระซิบเบา ๆ ข้างหูว่า "ลุง มองตาผมสิ แล้วกล้าพูดไหมว่าผมโกหกน่ะ" แค่นั้นแหล่ะ ลุงแกนั่งลงดี ๆ เลย แสดงให้เห็นว่าเราไม่ต้องใช้ความรุนแรง แค่พูดจากันก็เข้าใจกันได้

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel