ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8502
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 15:05
[RE: มีใครที่เเต่งานปรับตัวเข้าไม่ได้กับบ้านเเฟนมั้ย]
tipoo พิมพ์ว่า:
zinman พิมพ์ว่า:
ผมมีปัญหาเรื่องการลงทุน แบบ สมมุติจะขายน้ำปั่น ถ้าถามผม ผมก็บอกขายเล็กๆก่อน ค่อยๆทำ ถ้าขายดีค่อยขยาย แต่บ้านแฟนผมจะแบบเล่นใหญ่เลย ทำร้านจริงจังก่อกิฐสร้างห้องงี้เลย ซึ่งผมว่ามันเสี่ยงไป ถ้ามันขายไม่เวิคแต่แรกมันจะงานหยาบ  

ต้องถามว่าเวลาลงตังใครลง เวลาเจ็บใครเจ็บ บางทีคนอื่นเขาก้ไม่รู้ติ้นลึกหนาบางเรา ตอนเเรกผมก็มี บอกหลานต้องเรียนที่ดีๆนะจะส่งให้ ไปๆมาๆช่วยออก 1/2 ของค่าเทอมครั้งเเรก อีกครึ่งผมจ่าย หลังจากนั้นเงียบ 55+  
มันก็ต้องบ้านเค้าแหละ แต่ถ้าเค้าแตกมา ผมก็ต้องแบบไปซัพพอร์ทหรือเปล่า ผมพยายามไม่กู้เลย เพราะบ้านแฟนผมกู้ยับ ผมต้องทำตัวเป็นกันแตก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18020
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 15:08
[RE: มีใครที่เเต่งานปรับตัวเข้าไม่ได้กับบ้านเเฟนมั้ย]
เป็นทุกคน ถ้าอยู่กับภรรยาไม่มีทะเลาะหรอก แต่พอมีผู้ใหญ่มาป้วนเปี้ยนนะ หัวจะปวด555
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 1140
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 15:11
[RE]มีใครที่เเต่งานปรับตัวเข้าไม่ได้กับบ้านเเฟนมั้ย
ผมอยู่คนละบ้าน ยังไม่อยากกลับไปเยี่ยมเลยครับ เหม็นเเม่ยาย 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 15:23
ผมมีปัญหาเรื่องการลงทุน แบบ สมมุติจะขายน้ำปั่น ถ้าถามผม ผมก็บอกขายเล็กๆก่อน ค่อยๆทำ ถ้าขายดีค่อยขยาย แต่บ้านแฟนผมจะแบบเล่นใหญ่เลย ทำร้านจริงจังก่อกิฐสร้างห้องงี้เลย ซึ่งผมว่ามันเสี่ยงไป ถ้ามันขายไม่เวิคแต่แรกมันจะงานหยาบ  

ต้องถามว่าเวลาลงตังใครลง เวลาเจ็บใครเจ็บ บางทีคนอื่นเขาก้ไม่รู้ติ้นลึกหนาบางเรา ตอนเเรกผมก็มี บอกหลานต้องเรียนที่ดีๆนะจะส่งให้ ไปๆมาๆช่วยออก 1/2 ของค่าเทอมครั้งเเรก อีกครึ่งผมจ่าย หลังจากนั้นเงียบ 55+  
มันก็ต้องบ้านเค้าแหละ แต่ถ้าเค้าแตกมา ผมก็ต้องแบบไปซัพพอร์ทหรือเปล่า ผมพยายามไม่กู้เลย เพราะบ้านแฟนผมกู้ยับ ผมต้องทำตัวเป็นกันแตก  

โห อันนี้หนักนนะผมว่า ถ้าเขากู้ก้ต้องรับผิดชอบกันเอง ให้เรามาช่วยไมไ่ด้หรอกเดี่ยวจะพังไปกันหมด
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 15:25
กังฟูแพนด้า พิมพ์ว่า:
เป็นทุกคน ถ้าอยู่กับภรรยาไม่มีทะเลาะหรอก แต่พอมีผู้ใหญ่มาป้วนเปี้ยนนะ หัวจะปวด555  

จริงเลยนะผมว่า...ตอนคบกันเป็นเเฟนกันโครตเเฮปปรี้ พอเเต่งมาโห ตึงๆๆมาตลอด เเก้ไม่ตกซะที
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ตัวจริงต้องเล่นแอคเค้าปลอม
เข้าร่วม: 02 Jun 2021
ตอบ: 5568
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 15:26
exomegrean พิมพ์ว่า:
ทางบ้านของคู่เรา เค้าไม่ยอมรับตั้งกะยังไม่ทันแต่งแล้วค่ะ  

เเล้วได้ไปต่อมั้ยครับ  

ยังไม่ได้เปิดตัวง่ะ อาจจะรอเก่งเฮงรวยกว่านี้ค้่อยเปิดตัว หรือไม่ก็ รอมีลูกมีหลานไปมัดมือชกญาติเค้าเลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18396
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 15:39
ปัญหานี้มีทุกบ้านน
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3365
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 16:41
ผมคนหนึ่งละ ไม่ค่อยชอบพ่อแม่แฟน น้องๆแฟนก็ไม่ชอบ ญาติๆแฟนก็ไม่ชอบ พวกเขาเป็นคนดีนะ แต่ทำบางอย่างให้เราไม่ชอบ เฮ้อ อดทนกันไป
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 499
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 10:09
Kingpower พิมพ์ว่า:
ปัญหาคลาสสิกมากแต่แก้ได้ด้วยการย้ายออกไปอยู่ข้างนอกครับ

เรื่องงานให้แฟนทำงานกงสีเหมือนเดิม แต่เป็นการเดินทางไป-กลับแบบที่บ้านกับที่ทำงาน
จะช่วยให้สองคนผัวเมียมีเวลาด้วยกันมากขึ้นและลดการถูกแทรกแซงจากญาติพี่น้องได้ด้วย ไม่ว่าจะเรื่องส่วนตัว เรื่องงาน เรื่องลูกหลาน  

หลังๆเริ่มลำบากครับเพราะเเฟนผมเขาเหมือนอยากดูเเลเเเม่ ยิ่งยากไปใหญ่ *-*  

เข้าใจประเด็นพ่อแม่แก่ชราครับ ในฐานะลูกก็ต้องช่วยกันดูแลทุกคน อาจจะลองค่อยๆ ปรับทัศนคติระหว่างผัวเมียกันก่อน ตอนนี้ยังไม่เริ่มอะไรก็จะดูติดขัดไปหมด ข้อแม้เยอะแยะ แต่เชื่อเถอะครับว่าถ้าได้ออกมาอยู่ข้างนอกแล้วเราจะปลอดโปร่ง สมองจะไบร์ทขึ้น และหลายเรื่องเราจะปล่อยว่างหรือช่างมันได้ง่ายขึ้น

สุดท้ายคือเราต้องมีครอบครัวของเราเอง มีที่อยู่ของเราเอง มันเป็นวัฏจักรมาหลายชั่วอายุคนไม่ใช่เรื่องใหม่ครับ
1
0
....มีเมียเด็กต้องหมั่นตรวจเช็คร่างกาย....
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel