ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3929
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 15:49
[RE: [dota2] ออกจากแรงส์ gurdian-crusader ยังไงครับ]
ก้เอาเมดูซ่าไปฝึกเพิ่ม หาทางลาสครีปให้มากกว่าเดิมใน 5 นาที 10 นาที ไรว่าไป

หาของที่ทำให้ฟามดีขึ้น ไรงี้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51674
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 15:51
[RE: [dota2] ออกจากแรงส์ gurdian-crusader ยังไงครับ]
Rank แบบนั้นความเข้าใจเกมส์แทบไม่มีกันอยู่แล้ว แต่อยากออกจากโซนพวกนั้นยังไงก็ต้องแบกตัวเองขึ้นมาครับ

ไม่ Mid ก็ Carry หาตัวที่คิดว่าแบกได้ ตีบ้านเอง ฆ่าฮีโร่เอง ทำได้เองทุกอย่างไม่ต้องไปหวังคนในทีมขนาดนั้น

ช่วงที่ผมเคยสแปมก็ PA PL DR

PA ดูดรอปเลนสุดละ

PL อัพ1-3-2-3-3-4-3 ถ้าเลนไม่ระเบิดขนาดนั้น สกิล3 cd มาก็จิ้มไปทีเจ็บๆ แต่ถ้าอยากไปสายสกิลตอนนี้ AGH โคตรโหด

Diff manta agh 1หอกแทบจะการันตีฆ่าซัพได้เองละ ยิ่งแพทนี้ shard มีสกิลหายตัวอีก Rank นั้นเต็มที่ 1dust ก็เต็มกลืนแล้ว

ถ้าเจอพวกหลบหรือตัวออก bf ก็ไปขึ้น bloodthorn ครับ

แต่ถ้าเจอกายภาพ แนะนำให้เล่นสายนี้ Diff manta agh (skadi) ชิ้น3ไปคิดเอาตามเกม ชิ้น4 สลับกันได้ครับว่าจะ skadi ก่อนหรือ agh ก่อน

เพราะถ้าขึ้น agh มันจะฟาร์มโคตรง่าย 1สกิลเข้าครีป แล้วเดินเข้าป่าได้เลย ครีปเลนตายหมดแน่นอน ชิ้น5 bloodthorn / daedalus ตามเกมเอา อย่างที่บอกข้างบน

ปล.ผมไม่ได้เก่งขนาดนั้นก็แค่5-6k ทั่วไป แต่เล่นแบบนี้ได้ก็ขึ้นมาได้สบายๆครับ
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14245
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 16:30
จริงๆผมว่าช่วงแรงค์น้อยๆควรเล่น Offlane นะถ้าอยากแรงค์ขึ้น

เพราะฮีโร่ออฟเลนส่วนมากจะชนะเลนอยู่แล้ว แล้วแพทช์นี้ออก Vanguard ง่ายมาก เล่น Axe , Underlord , Timbersaw รีบออก Vanguard แล้วไปตัดครีปหลังป้อมแค่นี้ก็แทบจะรวยสุดในเกมแล้ว (ตัดครีปเสร็จก็ไปฟาร์มครีปป่าแล้วออกมาตัดครีปต่อเรื่อยๆ)

เพราะส่วนมากแรงค์น้อย พวกซัพ 5 จะไม่ค่อยเป็นงานเท่าไรเผลอๆก็ปล่อยเราฟาร์มสบายๆไม่ได้มายุ่งอะไรกับเราเลย

ยิ่งถ้าแครี่อีกฝั่งเป็นพวก Drow หรือตัวอื่นๆที่แทงค์ครีปไม่ไหว เราก็สามารถเดินกับซัพ 4 ไปฆ่าถึงในป้อมได้พอเขาแทงค์จนเลือดน้อย

ผมว่าแรงค์น้อยๆไม่ควรเล่น Carry เพราะมันพึ่งหลายปัจจัยเกินไป คุณอาจจะฟาร์มเก่งแต่ทีมอาจจะแย่งคุณฟาร์มหมดจนไม่มีที่ฟาร์ม เลนคุณอาจจะแตกตั้งแต่ต้นเกมจนฟาร์มซ่อมไม่ทัน คุณอาจจะฟาร์มจนเกิดแต่เพื่อนไปตายกันหมดหรืออยู่กันไม่ครบ

กลับกันถ้าคุณเล่นออฟเลนแล้วรวยๆ แล้วแครี่อีกฝั่งจนก็อาจจะชนะเกมได้ง่ายๆเลยเพราะอีกฝั่งอาจจะมัวแต่ตีกันจนโยนเกม
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17953
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 17:28
ผมหล่นจาก แถวๆเลเจนท์จะขึ้นเอนเชี่ยน (สมัยแพทช์ที่ wings 100แผนแชมป์ti)

ตอนนี้ครูเซเดอร์ 55 ไม่ค่อยได้เล่นแล้วส่วนใหญ่ชอบไปกดทีม5เจอสเมิร์ฟแพ้ประจำ แต่เวลาโซโล่ผมจะชนะบ่อยถ้าเล่นตำแหน่ง sup 4 ที่รวยแล้วจะโหดอ่ะ

คือเวลาลงแรงค์ประมาณนี้มันส่วนใหญ่ฟาร์มทั้งเกมเอาของมาสู้กัน ถ้าเราเล่นพวกซัพเลทได้นี่เหมือนเพิ่มคอร์ไปอีกตัว
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2023
ตอบ: 290
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 18:42
coldrain พิมพ์ว่า:
จริงๆผมว่าช่วงแรงค์น้อยๆควรเล่น Offlane นะถ้าอยากแรงค์ขึ้น

เพราะฮีโร่ออฟเลนส่วนมากจะชนะเลนอยู่แล้ว แล้วแพทช์นี้ออก Vanguard ง่ายมาก เล่น Axe , Underlord , Timbersaw รีบออก Vanguard แล้วไปตัดครีปหลังป้อมแค่นี้ก็แทบจะรวยสุดในเกมแล้ว (ตัดครีปเสร็จก็ไปฟาร์มครีปป่าแล้วออกมาตัดครีปต่อเรื่อยๆ)

เพราะส่วนมากแรงค์น้อย พวกซัพ 5 จะไม่ค่อยเป็นงานเท่าไรเผลอๆก็ปล่อยเราฟาร์มสบายๆไม่ได้มายุ่งอะไรกับเราเลย

ยิ่งถ้าแครี่อีกฝั่งเป็นพวก Drow หรือตัวอื่นๆที่แทงค์ครีปไม่ไหว เราก็สามารถเดินกับซัพ 4 ไปฆ่าถึงในป้อมได้พอเขาแทงค์จนเลือดน้อย

ผมว่าแรงค์น้อยๆไม่ควรเล่น Carry เพราะมันพึ่งหลายปัจจัยเกินไป คุณอาจจะฟาร์มเก่งแต่ทีมอาจจะแย่งคุณฟาร์มหมดจนไม่มีที่ฟาร์ม เลนคุณอาจจะแตกตั้งแต่ต้นเกมจนฟาร์มซ่อมไม่ทัน คุณอาจจะฟาร์มจนเกิดแต่เพื่อนไปตายกันหมดหรืออยู่กันไม่ครบ

กลับกันถ้าคุณเล่นออฟเลนแล้วรวยๆ แล้วแครี่อีกฝั่งจนก็อาจจะชนะเกมได้ง่ายๆเลยเพราะอีกฝั่งอาจจะมัวแต่ตีกันจนโยนเกม  

ไปทางแท้งค์น่าจะดีกว่าทางซัพ เพราะอ่านเกมส์ไม่ขาด ชอบเล่น bb แพทซ์นี้่โอเคไหม
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 03:13
เลือกทีหลัง แล้วแก้ดราฟเพื่อนเอาคับ

หากเล่นได้หลายตัวอ่ะนะ แต่ถ้าได้ไม่เยอะมากๆ ให้เน้นตัวโกงๆเมต้าไว้ก่อน

ถ้าเล่นซับ อย่าเล่นซับที่หาเงินยาก แนะนำให้หาซับที่ฟามเองได้ด้วย ยกตัวอย่าง techies shaman kotl เป็นต้น

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel