ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Dec 2009
ตอบ: 30520
โพสเมื่อ: Wed May 31, 2023 00:39
ถ้าเพียว ไม่เจ็บ คิดว่า น่าชนะ ได้หน่ะ
เพราะใจเพียวมาแรง มาแล้ว มาอย่างมาก เหมือนคุมสติ คุมเกมได้
เซ็ต 4 เนี่ยะ ช่วงต้นเกม อิตาลี นำไปหลายแต้มหน่ะ แต่ ไทย ยังคุมสติ คุมโมเม้นต์ ให้กลับมาเสมอ ได้ถึง 2 รอบ
คือมาดีมากๆ คิดว่า ทุกคนคิดในใจ อยากจะปิดเซ็ตนี้แหละ เอาให้ได้ เอาจริงๆ

ได้ Match Point ก่อนถึง 4-5 ครั้ง ดุหน้า อิตาลี แต่ละคน เหมือนรุ้ชะตากรรมตัวเอง หน้าบึ้งๆ ดุกังวล เหมือนรุ้ว่า พวก ไทยแลนด์ สามารถเอาชนะเราได้

แต่พอ เพียว เจ็บ เหมือนฟ้าประทานพร ให้ อิตาลี จริงๆ ดุหน้า เพียว รุ้เลย เจ้าตัวเสียดายมาก ตอนออกมาปฐมพยาบาล เจ้าตัวหน้าเศร้า ดุเป็นห่วงเพื่อนสุดๆ จะไหวไหม

บุ๋มบิ๋ม ตอนเสียเซ็ต 4 ที่เจ้าตัว หยอดออก มองขึ้นไปบนฟ้า รุ้เลยว่า เจ้าตัวเสียดาย และรุ้สึกแย่ขนาดไหน แต่ก็พยายามข่มใจ ไม่ให้มันระบายออกมา จนมาเซ็ต 5 เจ้าตัว รับเสิร์ฟไม่ได้ กลายเป็น อิตาลี ได้ match point เดว ถึงแพ้เลย

อิตาลี แมร่ง ก็เก๋าจริงแหละ จังหว่ะ แต้มจะแพ้ แมร่งมาหมด ตบหนัก หยอด บอลเร็ว

ผมไม่ได้อยากติหน่ะ แต่ขอวิจารณ์ตัวสำรองวันนี้

ทั้ง วิภาวี และ ชิตพร (เสียแต้มตลอดเลย เหมือนเป็นบ่อให้เขาตบ ไม่เคยจะบล็อคอะไรได้เลย)ที่ลงมา แทน ทัดดาว(เรียกความมั่นใจเพื่อนดี ตัวใหญ่ บล็อคดี) บ้าง พิมพิชชี่ บ้าง
สำหรับ วิภาวี หน่ะ เพิ่งจะมาเห็น เซ็ต 5 ที่พอจะยิง แต้ม วินเนอร์ ได้ 2-3 แต้ม แค่นั้นจริงๆ

ผมอ่ะ ติ่ง ออมสิน หน่ะ ปืนใหญ่ รองๆ จาก เพียว เลย แต่วันนี้ ตบแต้มไม่ออกเลย ตีไม่ผ่านบล็อค แล้วเพื่อนเก็บไม่ได้เลย ตีออก

ริเบอโร่ 2 คน เสมอตัว ทั้ง สุพัตรา และ ปิยะนุช

อ่อ โมเม มีทำแต้ม ตอน เซ็ต 5 นิดเดว ที่ลุกหยอด

ซึ่ง เพียว วันเนี้ยะ ยิง วินเนอร์ 10 กว่าแต้ม คิดว่าถ้าไม่เจ็บซะก่อน ปิดเซ็ต 4 ได้แน่ๆ เป็นข่าว ดังกระหึ่มวอลเล่ย์โลกแน่นอน

วันนี้ แค่รุ้สึกผิดหวังกับพวกน้องๆ สำรอง เหมือนไม่เตรียม แท็คติค ไม้เด็ดอะไร เหมือนพวกตัวจริงเลย
แค่บ่นๆ หน่ะครับ เสียดายมาก ลุ้นมาก

ยังไง ได้มา 2 เซ็ต จากทีมแชมป์โลก มันเกินเป้าไปแล้วครับ ยังไงก็จะเชียร์ต่อไป สุ้ๆ สาวไทย
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2010
ตอบ: 1232
โพสเมื่อ: Wed May 31, 2023 00:50
[RE: ถ้าเพียว ไม่เจ็บ คิดว่า น่าชนะ ได้หน่ะ]
ผมว่าโอกาสชนะ 90% เลยนะ โมเมนตัมฝั่งเราเต็มๆ เสียดายมากๆ

รู้แหละ อิตาลีไม่เอาชุดใหญ่ลงเล่น ถ้าชนะได้จะไม่สนใจเลยชุดอะไร

ดันแพ้ชุดเล็กแบบน่าเสียดาย มันเลยเสียดายมากกกกก
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ❤MINMIN❤●LISA●✚RYUJIN✚ ✿MINNIE✿★MINJI★ ♛CHIQUITA♛
: 14 ใบ : 2 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 5910
โพสเมื่อ: Wed May 31, 2023 10:02
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถ้าเพียว ไม่เจ็บ คิดว่า น่าชนะ ได้หน่ะ]
คิดเหมือนกันครับ เกมเปลี่ยนเลย
1
0
" United . . . Till I Die "
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 883
โพสเมื่อ: Wed May 31, 2023 11:26
เห็นด้วยเลย ดีนะเพียวไม่เป็นอะไรมาก
ละเหมือนเป็นใจให้อิตาลี่ตั้งตัวตั้งสติได้ด้วยตอนช่วงเวลาระหว่างเพียวเจ็บ อย่างเซ็ง
แก้ไขล่าสุดโดย [r4ge] เมื่อ Wed May 31, 2023 11:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3826
โพสเมื่อ: Wed May 31, 2023 11:58
วอลเลย์เป็นอะไรที่พลิกหนักกว่าบาสหรือnflอีก จากจะชนะ3-1 กลายเป็นแพ้3-2
ช่วงดิวเซ็ต4 มีลูกที่ทัดดาวได้ตบโล่งๆ ถ้าตบลงก็จบแล้วชนะไปแล้ว ดันตบออก ผมหงุดหงิดเลย เข้าใจนักกีฬานะ แต่ในมุมคนเชียร์ก็ใจหายใจคว่ำ พอไม่เจอระดับโลกแต่มาเล่นเจอพวกอาเซียน-เอเชีย ก็ชนะง่ายๆก็เบื่ออีก อะไรของผม
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel