ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Tue May 30, 2023 23:38
[RE: 21.00 ไทย vs อิตาลี (Volleyball Nations League 2023)]
ความนิ่งเป็นรองเยอะ เซ็ต 4 น่าได้แต่ดันพลาด
อีกอย่างคือความหลากหลายในการเล่นของเราแทบไม่มี

ยุคก่อน ปลื้มจิตลูกเร็ว อรอุมาลูกหนัก นุศรานี่มีทั้งเล่นจังหวะ2 และแจกจ่ายหลากหลาย แต่ชุดนี้เราแทบไม่มีลูกเล่นเลย

อีกอย่างที่ชัดมากๆคือการรับบอลแรกที่เราต้องพัฒนาอีกเยอะเลย สู้ๆเชียร์กันต่อไป
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25452
โพสเมื่อ: Tue May 30, 2023 23:45
[RE: 21.00 ไทย vs อิตาลี (Volleyball Nations League 2023)]
ผมไม่ได้ดูนะ พึ่งมาเห็นสกอร์ว่าไหลยาวถึงเซ็ต5กันเลย

เดาว่าแพ้ที่เซ็ต5แน่ๆ พอไปดูผลก็แพ้จริงๆ

ผมว่าไม่รู้เพราะเรื่องความฟิตรึป่าว เห็นมาทุกทัวร์เลย ลากยาวไปเซ็ต5ทีไร แพ้ทุกทีเลย

เรื่องวิทยาศาสตร์การกีฬานี่สำคัญจริงๆนะ

ใครดูแมตช์นี้ช่วยบอกหน่อยครับว่าใช่มั้ยเรื่องความฟิตที่เราแรงหมด

#FSGOUT
นักเตะอบจ.
Status: Ramsey & Reus & Luck & Rubio
ตอบ: 2957
โพสเมื่อ: Wed May 31, 2023 00:04
dekdee43 พิมพ์ว่า:
_gotzeus_ พิมพ์ว่า:
เขาสำรองเยอะ แต่เราก็เหมือนจูนทีมอยู่ ยังไม่ลงตัวทั้งคู่  

เขาไม่ใช่สำรองเยอะครับ เขาถ่ายเลือด มือตบตัวเทพก็ โดนเหยียดจน Retire ทีมชาติไปแล้ว

โอ้ ขอบคุณครับ เห็นหายไปหลายคนเลยจากปีก่อน เสียดายเซต4สุดๆ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2010
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Wed May 31, 2023 00:24
เขาสำรองเยอะ แต่เราก็เหมือนจูนทีมอยู่ ยังไม่ลงตัวทั้งคู่  

เขาไม่ใช่สำรองเยอะครับ เขาถ่ายเลือด มือตบตัวเทพก็ โดนเหยียดจน Retire ทีมชาติไปแล้ว

โอ้ ขอบคุณครับ เห็นหายไปหลายคนเลยจากปีก่อน เสียดายเซต4สุดๆ  

อิตาลีสำรองเยอะถูกแล้วครับ Egonu ไม่ได้ Retire นะ โค้ชเอาติดรายชื่อ 30 คน

แค่ยังไมไ่ด้ลงสนามนี้ เพราะว่าพึ่งแข่งชิงแชมป์สโมสรยุโรปเสร็จ

แต่มีชุดใหญ่อิตาลีที่ยังไมไ่ด้ลงอยู่อีก เช่น เบอร์ 17 ตัวตบที่โคตรเก่ง คู่กับ Egonu

ติดมาสนามนี้ แต่โค้ชอิตาลีไม่คิดจะใช้งานแม้แต่นาทีเดียว
นักเตะอบจ.
Status: Ramsey & Reus & Luck & Rubio
ตอบ: 2957
โพสเมื่อ: Wed May 31, 2023 00:28
XxInDyxX พิมพ์ว่า:

อิตาลีสำรองเยอะถูกแล้วครับ Egonu ไม่ได้ Retire นะ โค้ชเอาติดรายชื่อ 30 คน

แค่ยังไมไ่ด้ลงสนามนี้ เพราะว่าพึ่งแข่งชิงแชมป์สโมสรยุโรปเสร็จ

แต่มีชุดใหญ่อิตาลีที่ยังไมไ่ด้ลงอยู่อีก เช่น เบอร์ 17 ตัวตบที่โคตรเก่ง คู่กับ Egonu

ติดมาสนามนี้ แต่โค้ชอิตาลีไม่คิดจะใช้งานแม้แต่นาทีเดียว  

ขอบคุณครับ ผมเชื่อท่านละกัน 555 มีข้อมูลประกอบ
ปกติดูแต่ทีมชาติไม่ค่อยรู้ข้อมูลทีมอื่นเท่าไร
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel