ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Oct 2007
ตอบ: 859
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 13:38
[RE: การดิ้นเฮือกสุดท้าย? เกมของขั้วอำนาจเก่า ผ่าน สว.]
st_barc พิมพ์ว่า:
HAHAHAHA พิมพ์ว่า:
ผมว่าส่วนนึง ดิ้นเพราะตัวเอง สว ะเอง อยู่ในสถานะลำบาก เหมือนยายามจะดันให้ไป ดีลกับ อหน. ยังไงบอกไม่ถูกครับ

อนห. ก็เพิ่งออกมามบอกให้ กก. จัดตั้งรัฐบาล แต่มันไม่ได้บอกว่าจะช่วย vote ดาว่าคงรอเทียบเชิญกับต่อรอง

แต่ส่วนตัวอยากให้ไม่เอามา เกลียดพอๆกะ 2 ลุง  
คงไม่ถึงกับเอามาครับไอหนู กก.พูดชัด ถ้าเปลี่ยนข้อนี้จะโดนคำครหา คิดว่าถ้าจะมีดีลกับทางนั้นอย่างมากคงเป็นการผลักดันวาระเกี่ยวกับกัญชาด้านของสันทนาการล่ะมั้ง  

ผมจำได้ว่า ร่วมได้ แต่ต้องไม่ให้กระทรวงหมอ กะคมนาคม ส่วนเรื่องกัญชา พิธา สนับสนุนให้ออกกฏหมายควบคุม เพื่อใช้ในการแพทย์นะครับ ซึ่งจริงๆ ถ้าพปชร. ไม่เล่นเกมส์กลัวหนูมันจะได้คะแนนเสียง มันควรจะเข้าสภาและผ่านไปตั้งกะรอบที่แล้ว แต่ดึงเอาไว้ไม่ให้เข้าสภา ละครับ (แต่ที่ถูกคือ มันต้องออกกฏหมายควบคุมให้พร้อมกับการเปิดเสรีเพื่อการแพทย์ ไม่ใช้ไปปลูกไว้เป็นไร่ เพื่อสันทนาการครบั)

แต่คิดว่า ไปเอามาร่วม ผลเสียน่าจะมากกว่าผลดีครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel