ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12393
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 10:07
[RE]ชาวสมุทรปราการครับ
ก่อนเข้าคุกจะอธิบายอะไรหน่อยไหมครับ ทำไมถึงเดือดดาลได้ขนาดนั้น งงจริงๆ ถ้าญาติกันก็เสียใจด้วยนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8559
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 10:14
[RE: ชาวสมุทรปราการครับ]
PMHome พิมพ์ว่า:
Indyvirus พิมพ์ว่า:
PMHome พิมพ์ว่า:
Indyvirus พิมพ์ว่า:
pep2204 พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่ผมเรียนพาณิชย์บางนา ปี2539 ถึงวันนี้บอกเลยว่าซอยวัดด่านตอนปี39แย่ยังงัย ทุกวันนี้ยิ่งกว่านั้นเยอะ  

มันน่าตลกตรงที่ซอยวัดด่านทั้งเส้น ดันโดนแบ่งเทศบาลบริหารจัดการ 2 เทศบาล จะทำอะไรทีหัวซอยอีกแบบ กลางซอยท้ายซอยอีกแบบ ไหนจะปัญหาที่นายกเทศบาลในอดีตก่อไว้จนปัจจุบันมันแก้ไขกันลำบากแล้ว เรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องท้องถิ่นตัวเทศบาลมากกว่า

ซึ่งบอกเลยว่าเละเทะทุกเทศบาลเท่าที่ทราบมา  

ผม สมุทรปราการฝั่ง พระสมุทร
เคยแอบอิจฉา สมุทรปราการฝั่งนู้นนะ
คือมันยังใกล้ชิด หน่วยงานราชการ พอมีอะไรให้เห็นเป็นรูปเป็นร่างบ้าง
ฝั่งนี้แบบ 20 ปีที่แล้วเสื่อมยังไง ก็ยังเป็นยังงั้นเลย
มีแต่เสาไฟฟ้า และ อบต.อบจ. ละมั้งที่ต้องโอ่อ่าสมฐานะ
แต่พอมองความเป็นจริงก็เข้าใจ เราจะไปอิจฉาทำไม มันแย่พอกัน 5555+

แล้วยิ่งแถบประชาอุทิศ ทุ่งครุ ที่ติดๆกัน แต่อยู่ในเขต กท. พัฒนาแบบเห็นได้ชัด ยิ่งถอนหายใจ
ออกตัวเลย ผมไม่ได้ยินดีกับการตายของใครเลย
แต่เหมือนเห็นความหวังที่อะไรจะดีขึ้น ในฐานะชาวสมุทรปราการ แค่นั้น  

ขอกล่าวด้วยความจริง .. เท่าที่รู้จักคนตระกูลการเมืองในสป.มาประมาณหนึ่ง "หวังไม่ขึ้นเลยครับ"  

จริงครับ
พูดไปงั้นแหละ เขาไม่ปล่อยขุมอำนาจ ขุมทรัพย์นี้หรอก
สมุทรปราการฝั่งนี้มันเบ็ดเสร็จมานานแล้ว

รุ่นพี่ที่ผมเคารพคนนึง ตอนนี้ ก้มาเป็นหัวคะแนนหลักแถบนี้แล้ว นามสกุลเดียวมีครบ ทั้งในอำเภอ อบต. ผญ.

พูดไปก็อันตราย
แต่แถวนี้ ส่วนใหญ่ยังเป็นคนดั้งเดิมเก่าๆ ไม่ได้ไปไหน เขาเลยสามารถเข้าถึงได้ง่าย
แจกหนัก แจกจริง ราคาแบบเจ้าอื่นสู้ไม่ได้เลย  

จะเรียกว่าไงดีล่ะ .. สำหรับการเมืองสป. มันไม่ได้โดนบ้านเดียวควบรวบเป็นก้อนเค้กใหญ่ที่กินแล้วแบ่งด้วยตัวเองได้ แต่ในแต่ละท้องที่มันมีบ้านที่คุมในแต่ละที่อยู่ แล้วบ้านหลักก็ยังคงต้องเชื่อมสัมพันธ์กันมากกว่าปกครอง เพราะฉะนั้นเราจึงเห็นว่าแม้บ้านหลักคุมอำนาจในจังหวัดสูงสุดแล้วแต่ไม่สามารถทำอะไรได้มากกว่าพื้นที่ที่ตัวเองมีอยู่ เพราะข้ามไปท้องที่อื่นบ้านอื่นเขามีฐานพลังมากกว่า แล้วแต่ละบ้านก็โกยในส่วนของพื้นที่ตัวเองว่ากันไป

ซึ่งการเมืองสป.มันรุนแรงมากๆนะครับ ขนาดคนนอกบอกว่าบ้านหลักยิ่งใหญ่ๆในสป. ก็ยังเคยมีคนสั่งไล่เก็บมาแล้ว ไม่ได้เกรงกลัวกันหรอกในแต่ละบ้าน แล้วในทุกระดับชั้นการเมืองท้องถิ่นทั้งภาคประชาชนเองอย่างอบต.หรือภาคข้าราชการอย่างกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน มีการสั่งเก็บอยู่ทุกสมัย สู้กันด้วยความรุนแรงในเงามืดมาตลอด

คือถ้าอย่างน้อยทุกบ้านในแต่ละพื้นที่สู้กันด้วยผลงานทางการเมือง ในแต่ละพื้นที่นั้นๆคงเห็นความเจริญมากกว่านี้ไปแล้วล่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Indyvirus เมื่อ Fri Mar 31, 2023 10:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 10:14
เมงเยสีหตู พิมพ์ว่า:
ลองใช้ไอเทมเปลี่ยนยูสเซอร พิมพ์ว่า:
คิดว่าหลังจากหมดเอ๋ไปแล้ว ทิศทางการเมืองท้องถิ่นจะไปทางไหนต่อ

ส่วนตัวผมเด็กปู่เจ้า ตระกูลที่คุมพื้นที่นี้และมีPowerมากสุดคงไม่พ้นกุลเจริญ ซึ่งไม่แน่ใจว่าหลังอัศวเหมเสียกำลังหลักไป บ้านใหญ่จะสั่นคลอนไหม ตัวใหม่ๆก็เหมือนยังไม่มีผลงานอะไรมห้จับต้องได้ มีแต่ข่าวด้านลบซะเป็นส่วนมาก

คิดว่าในการเลือกตั้งครั้งนี้กับในอนาคต จะมีบ้านไหนขึ้นมาแทนไหม หรือเป็นพวกอัศวเหมเจนใหม่ขึ้นมาแทน

แต่ตอนนี้ขอไปเตรียมเนื้อหมูทะ กับเบียร์สักสามสี่ลังก่อน เพือนรอบตัวเฮกันใหญ่ละ คืนนี้น่าจะมีปาร์ตี้หุหุหุหุ  

เอาไว้พ่องมึงตาย กูจะไปจุดพลุ หน้าศพพ่องมึงบ้างนะ  

ทรงแบบนี้ไม่ใช่คนในครอบครัวเขาหรอก น่าจะลูกกระจ๊อกมากกว่า
0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3693
ว่าแต่พ่อเค้ายังอยู่หรือป่าวครับ วัฒนา ดูวิกิ 86 ละ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
เบิ้ล
แก้ไขล่าสุดโดย Phantom Thieves เมื่อ Fri Mar 31, 2023 10:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2007
ตอบ: 3574
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 10:24
อะเก็บทรงม้ายยยอยู่ มิงกะละบา เมี่ยงปร๊ะๆ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28327
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 10:34
ทันๆ

0
0

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 5811
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 10:49
อุ้ยย อุ้ย อุ้ยย
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: คนเราถึงจะเปลี่ยนสถานะเเต่นิสัยน่ะ ไม่เปลี่ยนหรอก
เข้าร่วม: 23 Jul 2020
ตอบ: 3511
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 10:51
ผมไม่เห็นด้วยกับการยินดีเพราะมีคนตายนะครับ

Spoil
จะไปจุดพลุตอนพ่อเขาตายเฉยบ้าเปล่า  
0
0

โปรดอย่าบุลลี่ และดูหมิ่นกัน
" I'm proud to say , I'm a Liverpool Fan. "
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29627
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 10:56
ตอนแรกคิดว่ามู้ไม่มีอะไร เห็นคอมเม้นท์พุ่ง เลยเข้ามา

อ่าว เจอลูกกระจ๊อก
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21805
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 11:00
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5706
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 11:16
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
ลองใช้ไอเทมเปลี่ยนยูสเซอร พิมพ์ว่า:
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
jokejack พิมพ์ว่า:
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
คิดว่าหลังจากหมดเอ๋ไปแล้ว ทิศทางการเมืองท้องถิ่นจะไปทางไหนต่อ

ส่วนตัวผมเด็กปู่เจ้า ตระกูลที่คุมพื้นที่นี้และมีPowerมากสุดคงไม่พ้นกุลเจริญ ซึ่งไม่แน่ใจว่าหลังอัศวเหมเสียกำลังหลักไป บ้านใหญ่จะสั่นคลอนไหม ตัวใหม่ๆก็เหมือนยังไม่มีผลงานอะไรมห้จับต้องได้ มีแต่ข่าวด้านลบซะเป็นส่วนมาก

คิดว่าในการเลือกตั้งครั้งนี้กับในอนาคต จะมีบ้านไหนขึ้นมาแทนไหม หรือเป็นพวกอัศวเหมเจนใหม่ขึ้นมาแทน

แต่ตอนนี้ขอไปเตรียมเนื้อหมูทะ กับเบียร์สักสามสี่ลังก่อน เพือนรอบตัวเฮกันใหญ่ละ คืนนี้น่าจะมีปาร์ตี้หุหุหุหุ  

เอาไว้พ่องมึงตาย กูจะไปจุดพลุ หน้าศพพ่องมึงบ้างนะ  

ยูสนี้ครอบครัว อัศ หรือป่าวคนับ เผื่อจะได้แสดงความยินดีด้วย  

ไปยินดีกับพ่องมึงอ่ะ  
สติแตกแล้ว ร้องมันออกมา  

โควทแรกผมไม่ตอบก็ยังเสล่อโควทมาอีกนะะะ  

รู้ป่าวมันผิดกฎครับ  

คงรู้แหละแต่คงอยากด่า นี่แค่เอ๋นะ ถ้าเป็นอีกคนที่คนทั้งประเทศรอคอยจะขนาดไหน อิอิ

ปล่อยๆเขาไปเถอะ ผมไม่แจ้งความด้วยเพราะผมก็รู้ว้าที่จะฉลองมันไม่ดี แต่อดไม่ได้จริงๆ ในฐานะคนได้รับผลกระทบโดยตรงมาตลอด55555  

เห็นเม้นเก่า ก็ไม่น่าจะขนมหวานนะ ด่าลุงเพียบ แต่งง ปกป้องเอ๋  

เป็นคนที่โครตแปลกอะครับ...ไม่รู้อีแอบสลิ่มหรือป่าว
กระทู้ก่อน ก็เป็นเดือดเป็นร้อนแทน ทหาร
มามู้นีเป็นเดือดเป็นร้อนแทน ครอบครัวนี้อีก

ดูแล้วไม่น่าจะใช้ญาติอะครับ...น่าจะลูกกระจอกมากกว่า
0
0
GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6245
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 11:36
อาตตมา ขอบินตะบาด หม่องได้ไหมครับ ปล่อยเค้าไปซักวัน อย่าไปเรื้อนเค้าเพิ่มเลย
0
0
คนรักน้องแมว
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21798
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 11:42
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 937
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 11:46
อันนี้คือข่าวดีของคนไทยทั้งชาติรึเปล่าครับ เห็นมีโพสอยู่วันก่อน
เเต่ดูละไม่น่าใช่ เพราะคนทั้งชาติไม่น่ารักเอ๋
0
0
You’ll never walk again
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel