ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16583
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:06
[RE: เพื่อนบ้าน น่ารำคาญ]
Rustey พิมพ์ว่า:
เหมือนกันครับ แต่เคสผมเป็นแมวมากกว่า เลี้ยงโคตรปล่อย แล้วชอบมาคุ้ยต้นไม้+ขี้เยี่ยว บ้านผมประจำ แล้วผมเป็นคนเกลียดแมวด้วย ยิ่งกลิ่นขี้กลิ่นเยี่ยวนี่โคตรเกลียดเลย เจอทีไรผมไล่ตลอดอะแต่มันก็มาอยู่เรื่อยๆ รั้วบ้านมีแต่รอยเท้าแมวปีขึ้นรั้ว วันดีคืนดีมีรอยเท้ามันบนรถอีก ในใจคือถ้าทนไม่ไหวจะวางยาเบื่อละ  

น่าสนครับท่าน เริ่มรำคาญมากละ เจ้าของบ้านอยู่นะ แต่ไม่ทำห่าไรเลย ปล่อยเห่าอยู่นั่นแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25778
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:08
เจอแบบนี้โคตรเซ็ง

มีปัญญาเลี้ยงแต่ไม่มีปัญญารับผิดชอบ

ต้องคุยกับเค้าแหละให้พาไปฝึกให้เลิกเห่า

ไม่งั้นก็ทนไปเหอะ10กว่าปี
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:08
Celberos พิมพ์ว่า:
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
ฟังแล้วก็เข้าตัว แมวผมเป็น FIP ทำหมันยังไม่ได้ มัน Heat ร้องง้าวๆๆๆ อาทิตย์เว้นอาทิตย์จนเพื่อนบ้านบ่นแล้วเพื่อนบ้านก็ต้องย้ายไปอยู่บ้านอื่นเลย  

รู้สึกยังไงครับท่าน เคยคิดถึงเพื่อนบ้านไหมครับ เผื่อเพื่อนบ้านผมจะคิดบ้าง  

คิด แต่จะทำอะไรได้นี่สิครับ ผมก็มีบ้านเดียว แต่แมวผมอยู่ในบ้านนะ ปิดประตูหน้าต่างหมด คือพวกผมระวังเวลามันจะหอนตลอด ผมกับแฟนต้องผลัดกันตื่นมาเล่นกับมันเรื่อย ๆ ไม่เป็นอันทำการทำงานเลย สุขภาพไม่ต้องพูดถึง ตอนนี้ 5 เดือนแล้วมันก็ยังไม่หยุดวงจรอุบาทว์นี่

แต่มันก็หอนบ่อย ๆ บางทีก็หอนไม่ทันตั้งตัว ก็ไม่รู้จะทำไง ตอนนี้ก็ได้แต่พยุงอาการมันให้หายไว ๆ จะได้ทำหมันได้  

อยู่ในบ้าน คงไม่เท่าไหร่ครับท่าน

ของผมนี่ ปล่อยวิ่งพล่านเลย โคตรรำคาญ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:10
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
เจอแบบนี้โคตรเซ็ง

มีปัญญาเลี้ยงแต่ไม่มีปัญญารับผิดชอบ

ต้องคุยกับเค้าแหละให้พาไปฝึกให้เลิกเห่า

ไม่งั้นก็ทนไปเหอะ10กว่าปี  

จริงครับ ที่สำคัญ เห็นว่ามันเห่านะ แต่ไม่ยอมไปห้ามเลย

เห็นหมาอยู่ไกลห่างเปน 100 เมตร ยังไปเห่า คนขี่มอไซผ่าน ก็ไปวิ่งเห่าเค้า(เห่าอยู่ในบ้าน)

คงต้องหาวิธีไปคุยละ 10 ปี ไม่ไหวครับ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18665
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:14
ฟังแล้วก็เข้าตัว แมวผมเป็น FIP ทำหมันยังไม่ได้ มัน Heat ร้องง้าวๆๆๆ อาทิตย์เว้นอาทิตย์จนเพื่อนบ้านบ่นแล้วเพื่อนบ้านก็ต้องย้ายไปอยู่บ้านอื่นเลย  

ฉีดเองหรือยากินครับเนี่ย ผมเพิ่งจบ 84 เข็มมา 2 อาทิตย์ละ
แมวฮีทนี่น่าสงสารจริงๆครับ ตบตูดกันทั้งวัน
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2366
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:17
ทำใจครับตอนนี้ผมก็เจอป้าข้างบ้านแกตื่นตี4ทุกวันไปเก็บขวดเป็นขวดเบียร์กับขวดน้ำพลาสติก ได้มาก็มาบิดขวดดังกร๊อบแกร๊บๆ โคตรเสียสุขภาพจิตเลย
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12961
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:27
ถ้าคนมันมีจิตสำนึกอะนะ หมาตัวเองเห่าบ่อยต้องหาทางแก้ละ ดุด่าบ้าง เอาเข้าบ้านบ้าง อารมณ์เลี้ยงใช้เฝ้าบ้านจิงๆ

ไปคุยก็ไม่รู้จะได้ผลแค่ไหนแต่ยังไงก็ต้องคุย เน้นย้ำนะว่าเราจะต้องนอนเวลาไหน ขอร้องเลย

ถ้าคุยแล้วไม่รู้เรื่อง ผมจะเปิดเพลงดังๆ ให้เสียงกระแทกเข้าบ้านมัน ให้มันรู้บ้างว่าเวลาโดนรบกวนการนอนเป็นไง

ผมเลี้ยงหมาเลี้ยงแมวนะ แต่ไม่ถูกจริตกับพวกไม่สนใจสัตว์ตัวเอง

จิงๆถ้ามันเห่ามาก ต้องหาตะกร้อใส่ปากแล้ว
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:28
Spexto พิมพ์ว่า:
ทำใจครับตอนนี้ผมก็เจอป้าข้างบ้านแกตื่นตี4ทุกวันไปเก็บขวดเป็นขวดเบียร์กับขวดน้ำพลาสติก ได้มาก็มาบิดขวดดังกร๊อบแกร๊บๆ โคตรเสียสุขภาพจิตเลย  

เสียงดังใช้ได้เลย ขวดพลาสติก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22065
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:29
ในฐานะที่ผมเคยเลี้ยงบางแก้วและคลุกคลีในหมู่คนเลี้ยงพันธุ์นี้ต้องบอกเลย

คนเลี้ยงหมาแบบผิดๆชอบเลือกหมาที่เข้าหาตัวเอง ชอบให้หมาเลีย กัดนิ้ว ชอบให้หมาเถียงตัวเอง

บอกมันมนุษย์สัมพันธ์ดี ซึ่งเข้าใจผิดหมดเลย คนเพาะพันธุ์หมาบางแก้วเขาเลือกพ่อแม่จากตัวที่จิตประสาทดี

คำว่าจิตประสาทดีคือไม่ไวต่อสิ่งเร้ารอบตัวมาก จะพิจารณาจนแน่ใจว่าเป็นภัยจึงโต้ตอบด้วยการเห่าหรือพุ่งเข้าใส่

หมาแบบนี้ฝึกง่าย ไม่ปากเปราะ และให้ลูกที่มีเลือดลักษณะนั้นออกมา แต่เวลาเลือกซื้อก็ต้องสังเกตเรื่องจิตประสาทเช่นกัน

จากที่บอกมาน่าจะต้องใช้ผู้เชี่ยวชาญในการฝึกแล้ว หรือส่งโรงเรียนซึ่งค่าใช้จ่ายสูง

ขืนเลี้ยงบ้านๆก็จะเสียหมาแบบนี้ไปตลอด

เพื่อนบ้านคงจะต้องทำใจแล้วครับ การให้เราไปตีสนิทได้ผลต่อแค่เรา เจอคนอื่นมันก็เห่าอยู่ดี
1
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:30
jongzeang พิมพ์ว่า:
ถ้าคนมันมีจิตสำนึกอะนะ หมาตัวเองเห่าบ่อยต้องหาทางแก้ละ ดุด่าบ้าง เอาเข้าบ้านบ้าง อารมณ์เลี้ยงใช้เฝ้าบ้านจิงๆ

ไปคุยก็ไม่รู้จะได้ผลแค่ไหนแต่ยังไงก็ต้องคุย เน้นย้ำนะว่าเราจะต้องนอนเวลาไหน ขอร้องเลย

ถ้าคุยแล้วไม่รู้เรื่อง ผมจะเปิดเพลงดังๆ ให้เสียงกระแทกเข้าบ้านมัน ให้มันรู้บ้างว่าเวลาโดนรบกวนการนอนเป็นไง

ผมเลี้ยงหมาเลี้ยงแมวนะ แต่ไม่ถูกจริตกับพวกไม่สนใจสัตว์ตัวเอง

จิงๆถ้ามันเห่ามาก ต้องหาตะกร้อใส่ปากแล้ว  

อยากให้มันใส่ ตอนกลางคืน-เช้า ก็ยังดีครับ

แฟนผม กับ ลูก(ปิดเทอม) ได้นอนตื่นสายบ้าง แต่นี่ หมาเห่าตลอดเลย โคตรเซ็ง

ผมไปทำ เห้ยๆ ใส่หมา เจ้าของบ้านยังเฉย งง เลย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:32
sitea พิมพ์ว่า:
ในฐานะที่ผมเคยเลี้ยงบางแก้วและคลุกคลีในหมู่คนเลี้ยงพันธุ์นี้ต้องบอกเลย

คนเลี้ยงหมาแบบผิดๆชอบเลือกหมาที่เข้าหาตัวเอง ชอบให้หมาเลีย กัดนิ้ว ชอบให้หมาเถียงตัวเอง

บอกมันมนุษย์สัมพันธ์ดี ซึ่งเข้าใจผิดหมดเลย คนเพาะพันธุ์หมาบางแก้วเขาเลือกพ่อแม่จากตัวที่จิตประสาทดี

คำว่าจิตประสาทดีคือไม่ไวต่อสิ่งเร้ารอบตัวมาก จะพิจารณาจนแน่ใจว่าเป็นภัยจึงโต้ตอบด้วยการเห่าหรือพุ่งเข้าใส่

หมาแบบนี้ฝึกง่าย ไม่ปากเปราะ และให้ลูกที่มีเลือดลักษณะนั้นออกมา แต่เวลาเลือกซื้อก็ต้องสังเกตเรื่องจิตประสาทเช่นกัน

จากที่บอกมาน่าจะต้องใช้ผู้เชี่ยวชาญในการฝึกแล้ว หรือส่งโรงเรียนซึ่งค่าใช้จ่ายสูง

ขืนเลี้ยงบ้านๆก็จะเสียหมาแบบนี้ไปตลอด

เพื่อนบ้านคงจะต้องทำใจแล้วครับ การให้เราไปตีสนิทได้ผลต่อแค่เรา เจอคนอื่นมันก็เห่าอยู่ดี  

เจอแบบนี้ เข่าทรุดเลยครับ

แบบที่ท่านบอกเลย ไวต่อสิ่งเร้ามากครับ เจ้าของเห็นก็เฉยๆ ตูรดน้ำต้นไม้ ล้างรถ ต่อ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 3108
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:32
ซวยแล้วท่าน ตอบแบบโลกแห่งความจริงในประเทศไทย ทำไรแทบไม่ได้เลย ย้ายออกอย่างเดียว
นอกจากจะเล่นใหญ่จนออกสื่อ ลงข่าวแบบนั้นน่ะ (และเกือบทั้งหมดไอ้พวกนี้จะเอาหมาไปปล่อยที่อื่น)
หมานี่ต้องฝึก ยังไงก็ต้องฝึกมันไม่หายเองหรอก ก็หมายความว่าเจ้าของต้องใช้เวลามาดูเเล
แต่จากประสบการณ์นะ แม่มไม่ทำ คิดดูว่ามันเห่าขนาดเพื่อนบ้านหนวกหูได้ ท่านคิดว่ามันไม่หนวกหูเหรอ มันก็หนวกหูเหมือนกันแหล่ะแต่มันไม่สนไง หลอกตัวเองไปว่าหมามันก็งี้แหล่ะ ไอ้ตัวก่อนที่ไม่เห่าเองนั่นคือโชคดี
พวกนี้เลี้ยงหมาไม่เป็น เลี้ยงหมาไม่ฝึก ถ้าหมาไซส์บางแก้วนั่นความเป็นไปได้ว่าเครียด+เบื่อ มันต้องพามาเดินออกกำลัง เห่าแล้วดุ หยุดเห่าให้รางวัล คิดว่าจะทำเหรอ ไม่มีทาง
แล้วพวกนี้นะ ท่านไปบอกดีๆเลยนะ สองสามครั้งแรกจะขอโทษขอโพย หน้าตารู้สึกผิด ขอโทษครับพี่ มันคุมไม่ได้ โน่นนี่นั่น พอซักครั้งที่สี่เท่านั้นแหล่ะจะเริ่มหงุดหงิดเราแล้ว อะไรนักหนา หมามันเห่าแค่นี้ เลี้ยงหมานะไม่ได้เลี้ยงควาย นี่ก็หนวกหูเหมือนกันก็ต้องปรับตัว แล้วหลังจากนั้นแม่งจะปล่อยจอยเลยกลายเป็นเกลียดขี้หน้ากัน

ส่วนไอ้บ้านเช่าเรื่องเผานี่แจ้งได้ครับ กทม.แจ้งเขต จังหวัดอื่นแจ้งเทศบาล ไม่รู้ว่าเผาที่ว่านี่ใบไม้แห้งไหม ถ้าใบไม้แห้งนี่เดี๋ยวหมดหน้านี้ก็ไม่มีแล้ว หน้านี้ใบมันร่วง
ส่วนเรื่องความวุ่นวายคนเข้าคนออกบ่อยๆ นี่ทำไรไม่ได้ คงต้องบอกว่าทำใจอย่างเดียว ขอให้มันอย่าตั้งวงปาร์ตี้กลางคืนเพิ่มก็แล้วกัน
1
0
Status:
ตอบ: 13602
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:40
ผมไม่เจอเรื่องหมา แต่เจอสูบบุหรี่ เหม็นชิบหาย สูบทุกวัน ไม่รู้แม่งจะเป็นมะเร็งตายห่าไปเมื่อไหร่
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6430
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:40
เพื่อนบ้าน น่ารำคาญ
คนเลี้ยงหมา ต้องอยู่แล้วว่ามันอาจเกิดปัญหา

ถ้ามีปัญหาเรื่องเสียงรบกวน แน่นอนว่าเค้ารู้ แต่นี่เค้าเพิกเฉย ก็หวังได้ยากแล้วล่ะ

คิดไม่ออกครับ บอกตรง นอกจากจะยกระดับให้เป็นวาระแห่งชาติ ให้มีการจัดการและบังคับใช้กฎหมายอย่างเคร่งครัด

ให้คู่กรณีเป็นรัฐ ไม่ใช่เป็นเพื่อนบ้านกัน เกิดปัญหาระหว่างกัน มันก็ไม่ดีหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Old Trafford is home.

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 2725
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:01
ก้คงต้องบอกกันก่อนละครับ ถ้าไม่ปรับปรุงก้ต้องแจ้งเขตปกครอง เผลอๆก้แจ้งเรื่องหมาจรตัวอื่นด้วยเลย
ในกรณีนี้ ความสัมพันธ์ค่อนข้างดี น่าจะคุยง่ายหน่อย อาจจะไม่ต้องถึงกับแจ้งกัน

ที่คิดออกก้ไปคุยๆว่า หมาตัวเก่าไปไหนละครับตัวนั้นดีเนาะ ไม่ค่อยเห่า ตัวนี้ไฮเปอร์จังเห่าเก่ง จากเคยเลี้ยงหมาเงียบๆ มาเจอหมาขี้บ่นขี้คุย รำคานไหมครับ ระวังบ้านอื่นๆเค้าวางยานะครับ แฮ่

มันมีเคสนึงเห็นคลิปในเฟซที่ว่ารำคาญหมาปล่อยนอกบ้านเห่า วิ่งไล่ เอาปืนมายิงกันเลยนะ แถมเจ้าของไปปากดีใส่เค้าด้วยอ่ะเลยโดนสอยซะ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel