ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34774
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 12:08
[RE: คิดว่า Diaz จะสามารถขึ้นไปเทียบ Mane ได้มั้ยครับ]
ผมไม่เข้าใจทำไมบางคนยังคิดว่าการขายมาเน่คือสาเหตุ​ทำให้ทีมฟอร์มตกทั้งๆที่เราทุกคนเห็นอยู่ว่าต้นตอปัญหา​มาจากแดนกลางกับกองหลังที่โคตรรั่ว

ส่วนดิอาซผมยังให้นิยามแบบเดิมนะถ้ายังเล่นแบบนี้คือวูบวาบแต่ไม่มีประสิทธิภาพ​ถ้าเอาลงมาเปลี่ยนเกมมันก็พอได้ แต่ตอนนี้ด้านซ้ายผมชอบนูนเญซมากกว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2006
ตอบ: 72
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 12:09
[RE: คิดว่า Diaz จะสามารถขึ้นไปเทียบ Mane ได้มั้ยครับ]
ผมคิดว่าขาด mane ไป คือกระทบหงส์แดงที่สุดแล้ว ตอนมี mane สามตัวรุกข้างบนคือน่ากลัวมาก

การเล่น counterattack ไม่กี่จังหวะก็เป็นประตู แดนกลางแค่คอย support ให้

mane ยังเป็นคนที่เล่นเชื่อมกลางไปหน้าได้ดีมากๆ ทั้งแข็ง เร็ว อันตราย

พอขาดไป กองกลางเลยต้องรับภาระมากขึ้น

ผลที่เกิดขึ้น จึงทำให้ดูว่ากองกลางหงส์อ่อนลง (แต่ที่จริงที่ผ่านมาหงส์ไม่ได้พึ่งกองกลางขนาดนั้น)

คำถามว่า diaz ไปถึงระดับ mane ได้มั้ย น่าจะยาก เพราะอายุก็26แล้ว ตอน26 mane น่ากลัวกว่านี้

หรือถ้าdiaz จะพัฒนาขึ้นก็คงไม่ใช่แนว mane อยุ่ดี คงเป็นแนวปีกเทคนิคคนนึง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2006
ตอบ: 1830
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 12:39
ถ้าเจอ กลาง หลัง ฟอร์มแบบนี้ ให้มาเน่อยู่ ก็เละ ไม่ต่างกันเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2021
ตอบ: 285
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 12:53

หลัง ๆ มาเน่ก็ฟอร์มออกหาปลาบ่อย สปีดตกลงตามอายุ แต่ที่แกทำได้ดีเสมอคือช่วยเกมรับความแข็งแกร่งให้แกยืน 1 เลย มีส่วนทำให้กลางกับซ้ายเล่นง่ายขึ้นนะผมว่า

ส่วนดิอาซ รอดูผลงานต่อไปคับยังฟันธงไม่ได้ เพราะยังเหมือนเล่นตัวคนเดี่ยวอยู่ยังไม่จูนกับระบบเท่าไร
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6939
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 13:28
กองกลางหงตอนนี้ทำทีมเล่นลำบาก ผมพูดได้แค่นี้แหละ

ดิอาสกับนูญจะเก่งกว่านี้หงยกเครื่องกองกลางใหม่
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16442
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 13:33
คิดว่า Diaz จะสามารถขึ้นไปเทียบ Mane ได้มั้ยครับ
ได้สิท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2022
ตอบ: 81
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 13:39
ผมว่ามาเน่ไม่ใช่เรื่องหลักเลยถ้าดูตั้งแต่คุณภาพบอลจากกองกลางที่กองหน้าเราได้รับ แทบจะต้องทำเอง ชงเอง กินเองหมด กองกลางไม่ได้เสิร์ฟอะไรดีๆให้เลย แถมถ้าจะหาใครมาแทนมาเน่เรื่องความคม ผมว่าตอนนี้ฝึกทุกคนให้ซีเรียสเรื่องการยิงน่าจะตอบโจทย์สุดโดยเฉพาะซาล่าห์ ก่อนหน้านี้นูนเยซได้โอกาสจ่อๆแล้วพลาดบ่อยจริง แต่หลังๆมันแทบไม่ได้โอกาสแบบนั้นเลย มีแต่ซาล่าห์นี่แหละ ล็อคเข้าซ้ายได้ยิงอย่างกะมดสะกิด ไม่ก็หลุดกรอบไม่ได้ลุ้นโคตรบ่อย ประเด็นคือไม่มีใครมากดดันตำแหน่งแกด้วยอันนี้น่ากังวลกว่าอีกนะผมว่า
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3370
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 14:09
[RE]คิดว่า Diaz จะสามารถขึ้นไปเทียบ Mane ได้มั้ยครับ
Protector พิมพ์ว่า:
ผมคิดว่าขาด mane ไป คือกระทบหงส์แดงที่สุดแล้ว ตอนมี mane สามตัวรุกข้างบนคือน่ากลัวมาก

การเล่น counterattack ไม่กี่จังหวะก็เป็นประตู แดนกลางแค่คอย support ให้

mane ยังเป็นคนที่เล่นเชื่อมกลางไปหน้าได้ดีมากๆ ทั้งแข็ง เร็ว อันตราย

พอขาดไป กองกลางเลยต้องรับภาระมากขึ้น

ผลที่เกิดขึ้น จึงทำให้ดูว่ากองกลางหงส์อ่อนลง (แต่ที่จริงที่ผ่านมาหงส์ไม่ได้พึ่งกองกลางขนาดนั้น)

คำถามว่า diaz ไปถึงระดับ mane ได้มั้ย น่าจะยาก เพราะอายุก็26แล้ว ตอน26 mane น่ากลัวกว่านี้

หรือถ้าdiaz จะพัฒนาขึ้นก็คงไม่ใช่แนว mane อยุ่ดี คงเป็นแนวปีกเทคนิคคนนึง

ผมคิดว่าคือส่วนนึงเลยแหละ คนจะไปโฟกัสกลางเยอะ แต่จริงๆแล้วดูเกมที่กลางหงส์เหนือกว่าก็มีแต่หน้าจบไม่คม เข้าทำไม่ดี สุดท้ายก็เสมอถึงแพ้ก็มี ซึ่งไออะไรพวกนี้ตัวคมๆที่เปลี่ยนเป็นสกอร์ผมว่าเสียมาเน่ไปก็กระทบเยอะอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: RICE BABY RICE!!!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8360
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 14:27
ยากนะที่จะเท่ามาเน่ เพราะขาดมาเน่คือหงส์ส่งผลชัดเจน มีผลกับรูปเกมส์เลย แต่ดิอาซก็ถือว่าทำได้น่าพอใจ
0
0

Status: ที่นี่ ขายความทรงจำ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1181
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 14:39
ต้องพยายามอีก ตอนนี้ค่อยๆพัฒนาไปถึงซาร่าให้ได้ก่อน ค่อยว่ากันว่าจะไประดับมาเน่ได้ไหม ในลิเวอร์ ขาดซาร่าไม่เจ็ยเท่ามาเน่ พูดแล้วก็เสียดาย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7954
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 15:24
คนละสไตล์เลยนะ ดิอาซไม่มีทางเล่นแบบมาเน่ได้แน่นอน และมาเน่ก็สู้ดิอาซไม่ได้
ดิอาซเน้นเร็ว พริ้ว คล่อง
มาเน่ถึกแกร่ง ครองบอลดี ลากได้ จ่ายบอลดี สมาธิดี

หลายคนบอกหงส์ทรุดเพราะมาเน่ ผมว่าไม่ใช่ปีที่แล้วมาเน่ด้านซ้ายนี่ดิ่งจัดๆจนต้องย้ายไปเป็นหน้าเป้าจบสกอร์
ถ้าถามว่าเสียดายไหมก็เสียดายนิดหน่อยแต่ได้หน้าเป้าอนาคตไกลอย่างนูนเยซ กักโปมาก็เปลี่ยนถ่ายเลือดได้

คนชอบเนิฟซาล่าห์จังแบบเกมเจอแมนยูนั่นแหละเห็นชัดเจนถ้าไม่ประกบซาล่าห์2-3คน หลุดทำเกม+ยิงได้บ่อย
เกมรับอีกทีมเลยต้องเทมาฝั่งขวาหมดเพราะฝั่งซ้ายไม่น่ากลัวเท่า
ทั้งกักโป นูนเยซตอนนี้ฝั่งซ้ายไม่โหดเท่าดิอาซเลย

รอดิอาซกลับมาผมว่าคล๊อปแกมีแผนใหม่ในใจอยู่แล้ว
อาจเป็นหน้าคู่นูนเยซ กักโป ปีกซาล่าห์ ดิอาซ กลาง2ตัวก็ได้
แก้ไขล่าสุดโดย Astrominov เมื่อ Thu Mar 23, 2023 15:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15653
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 16:28
mane มีบัพ "โผล่มายิง" ครับ

เกมส์ไหน ตื้อๆตันๆ ดูเหมือนไม่มีอะไร แต่มาเน่ชอบโผล่ทำมาอะไรที่สามารถเปลี่ยนแปลงผลได้ค่อนข้างบ่อย

แม้กระทั่งตัวมาเน่เอง วันไหนออกทะเล เล่นไม่ค่อยดี คนด่าทั้งมู้ไลฟ์เมื่อก่อน พอยิงปุ้บ เงียบกันทั้งมู้

ผมก็เป็น 55555555555
0
0

Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 594
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 16:45
ผมว่าไม่ได้นะ 3 ประสานชุดก่อน มันคว้าแชมป์มาหมดแล้ว ตอนนี้กำลังเปลี่ยนถ่ายเลือดใหม่ หวังว่าจะราบรื่น
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 5702
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:22
ส่วนตัวคิดว่าความเข้าใจเกมส์มาเน่ดีกว่าอยู่
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 22817
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2023 18:41
คิดว่า Diaz จะสามารถขึ้นไปเทียบ Mane ได้มั้ยครับ
ไม่ได้ และคงเป็นตัวโรเตชั่นของ ดาร์วิน นูนเญซ

ดาร์วิน/ดิอาซ - กัคโป/โชต้า - กอร์ดอน/โด๊ค

มาเตอุส/ติอาโก้ - เนเวส/บายเซติช - เบลลิ่งแฮม/เอลเลียตต์

โรเบิร์ตสัน/ซิมิกาส - กวาร์ดิโอล/ฟาน ไดจ์ค - โคนาเต้/โกเมซ - เทรนท์/แรมซี่ย์

อลิสซอน/เคลเลเฮอร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel