ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4732
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:20
[RE: แนะนำชักโครกหน่อยครับ เอายี่ห้อไหนดี]
toto 9000+โอเคเลย สวยด้วย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 6947
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 21:35
[RE: แนะนำชักโครกหน่อยครับ เอายี่ห้อไหนดี]
lotte พิมพ์ว่า:
Imperfect พิมพ์ว่า:
แบรนด์มาตรฐานสำหรับรุ่นราคาไม่เกิน 10k ปกติในฐานะสถาปนิก ผมจะดูอยู่แค่ 3 ยี่ห้อ คือ American Standard, Cotto และ Kohler

ถ้า nahm แนะนำมั้ยครับ

ผมดูๆยี่ห้อนี้ไว้อยู่ เผื่อตอนทำบ้านใหม่

ขอบคุณครับ  

nahm ผมว่าสีมันเหลืองง่ายเมื่อใช้ไปนานๆ เกรดพอๆ กับแบรนด์จีนอย่าง Mogen

ข้อแนะนำอีกข้อ ถ้าเป็นไปได้พยายามเลือกชักโครกแบบมีคันโยกกดน้ำจะดีกว่าแบบมีปุ่มกดบนฝาถัง เพราะใช้งานได้ทนกว่า เป็นมิตรกับผู้สูงอายุมากกว่า แบบกดบนฝาถังมีข้อเสียคือใช้ไปนานๆ ถ้าน้ำมีคราบหินปูน ตัวกดมันจะค้างบ่อยๆ ต้องถอดล้างเป็นระยะๆ ถ้าไม่อยากเจอปัญหาพวกนี้ ผมว่าชักโครกก้านโยกเนี่ยแหละ ใช้งานได้ดีที่สุดละ

2
0
อำนาจ ความเชื่อ ความรัก คือ 3 สิ่งที่ตรรกะมนุษย์ไม่สามารถอธิบายได้ ดังนั้นอย่าถามว่าทำไมกับเรื่องพวกนี้
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2021
ตอบ: 2967
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 21:58
[RE]แนะนำชักโครกหน่อยครับ เอายี่ห้อไหนดี
แนะนำครับ เวลาซื้อสุขภัณฑ์
- ไปลองนั่งครับ จำเป็นมากๆจริงๆ
- เลือกซื้อแบบหล่อชิ้นเดียว แพงหน่อยแต่ดีกว่าเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Youth|Courage|Success
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 17458
ที่อยู่: Old Trafford, Sir Matt Busby Way, Stretford, Manchester M16 0RA, UK
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 22:46
แนะนำชักโครกหน่อยครับ เอายี่ห้อไหนดี
Kohler
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
#REDMANCUNIAN #GGMU

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 4998
โพสเมื่อ: Tue Mar 21, 2023 08:41
แบรนด์มาตรฐานสำหรับรุ่นราคาไม่เกิน 10k ปกติในฐานะสถาปนิก ผมจะดูอยู่แค่ 3 ยี่ห้อ คือ American Standard, Cotto และ Kohler

ผมดูๆยี่ห้อนี้ไว้อยู่ เผื่อตอนทำบ้านใหม่

ขอบคุณครับ  

nahm ผมว่าสีมันเหลืองง่ายเมื่อใช้ไปนานๆ เกรดพอๆ กับแบรนด์จีนอย่าง Mogen

ข้อแนะนำอีกข้อ ถ้าเป็นไปได้พยายามเลือกชักโครกแบบมีคันโยกกดน้ำจะดีกว่าแบบมีปุ่มกดบนฝาถัง เพราะใช้งานได้ทนกว่า เป็นมิตรกับผู้สูงอายุมากกว่า แบบกดบนฝาถังมีข้อเสียคือใช้ไปนานๆ ถ้าน้ำมีคราบหินปูน ตัวกดมันจะค้างบ่อยๆ ต้องถอดล้างเป็นระยะๆ ถ้าไม่อยากเจอปัญหาพวกนี้ ผมว่าชักโครกก้านโยกเนี่ยแหละ ใช้งานได้ดีที่สุดละ

คิดว่าแบบตุ่มกดด้านบนดีกว่ามาตลอด...ขอบคุณฮะ

ต้องจดไว้ แบบก้าน กับ ไปยี่ห้อ as, cotto ดีกว่า
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2021
ตอบ: 2967
โพสเมื่อ: Tue Mar 21, 2023 08:47

ขอบคุณครับ  

คิดว่าแบบตุ่มกดด้านบนดีกว่ามาตลอด...ขอบคุณฮะ

ต้องจดไว้ แบบก้าน กับ ไปยี่ห้อ as, cotto ดีกว่า  

ก้านโยกดีกว่าครับ ปุ่มแยกหนักเบาจริงๆ อาจจะใช้น้ำไม่ต่างมาก ก้านโยกบางตัวใช้น้ำน้อยเหมือนกัน
ถ้าเป้นไปได้ลอง ฟลัชดูด้วยนะครับ บางยี่ห้อเบามาก
หล่อชิ้นเดียวนะครับ สำคัญ

อีกอย่างคือฝาปิด อย่าเลือกพลาสติกครับ ใช้นานๆเหลืองหมด จ่ายดีๆทีเดียวครับจบๆ
1
0
นักเตะอบต.
Status: ํ''You were born original don't die a copy.''
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4174
โพสเมื่อ: Tue Mar 21, 2023 11:26
ถ้าชอบชิ้้นเดียวต้องเตรียมเงินเพิ่มจากที่คิดไปอีกใช้ได้ครับ ผมก็ใช้ชิ้นเดียวของคอตโต้ทำความสะอาดง่ายดีสวยกว่าด้วย อะไหล่น่าจะมีรองรับให้หลายปีหน่อยมั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel