ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Jan 2009
ตอบ: 469
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:09
[RE: 2 แดง+จุดโทษเปลี่ยนเกม! ผีรอดตายไล่แซงฟูแล่ม 9 คน 3-1 ลิ่วตัดเชือก]
2nd March Mai พิมพ์ว่า:
kontyz พิมพ์ว่า:
GoOnNeR_ReLoaD พิมพ์ว่า:
2nd March Mai พิมพ์ว่า:
ยินดีกับใบแดงบวกจุดโทษด้วยครับ น่าประทับใจ  

พี่จะแขวะให้ได้เลยใช่ไหม ตั้งแต่มู้ Live แล้วเบาได้เบานะครับเดี๋ยวคนอื่นจะหาว่าพี่ .... ได้หลงฝูง  

แขวะตรงไหนครับ งง  

ต้องยินดีที่เข้ารอบสิ ตามประเพณี อิอิ  

ตามสบายว่าครับ  

ครับชิลเสือ ตั้งใจทำงานด้วยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เกิดมาเพื่อ เป็นผู้รักษาประตู

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13386
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:13
[RE: 2 แดง+จุดโทษเปลี่ยนเกม! ผีรอดตายไล่แซงฟูแล่ม 9 คน 3-1 ลิ่วตัดเชือก]
แมนยูผมไม่เอาไรละ แต่ฟูแล่มเค้าอยากได้ เอาไป3แดง ระเบิดตัวเองเฉย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Mar 2023
ตอบ: 356
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:40
ถูกแบนแล้ว
ยินดีกับใบแดงบวกจุดโทษด้วยครับ น่าประทับใจ  

มันคือ DNA
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: BNK48&CGM48
เข้าร่วม: 25 Nov 2007
ตอบ: 2791
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:44
ไขว้หลังยังกะอิซางิในบลูล๊อค
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4983
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 10:54
ก่อนได้จุดโทษใบแดง นึกว่าแมนยูเล่นสิบคน
1
0

Once a Red, always a Red!
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3251
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 11:37
โค้งนี้แมนยู โคตรเหนื่อย นักเตะก็ล้าสะสม บวกเจ็บกันหลาย เห็นแล้วเหนื่อยไปด้วยเลย

ที่ดูสองเกมส์หลัง เห็นเลยว่า เล่นหมดแรง เป็นรองคู่แข่งอยู่หลาย เกมส์นี้โชคดีที่ฟูแล่มพลาดเอง จังหวะเดียวทีมพังเลย

ก็ลุ้นต่อกันไปยาวๆ
0
0
Hello World!!!
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6997
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 14:43
[RE]2 แดง+จุดโทษเปลี่ยนเกม! ผีรอดตายไล่แซงฟูแล่ม 9 คน 3-1 ลิ่วตัดเชือก
อัปยศจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2007
ตอบ: 528
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 17:19
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
Napolien พิมพ์ว่า:
MontBlanc4869 พิมพ์ว่า:
กรรมการ MVP จริง

แต่เช็คภาพแล้วก็ตามนั้นนะ ติดตรงให้แดงตรงก็ใจร้ายไปนิดนึง แต่ดูเจตนามันก็ให้ได้ แต่ส่วนตัวผมว่ามันยังไม่ถึงขั้นแดงตรง ส่วนมิโตรวิชก็ถือว่าควบคุมอารมณ์ไม่อยู่เอง ทำทีมเสียหายหนักกว่าเดิมอีก

กลับมาที่แมนยู เป็นเกมส์ที่ดูแล้วอึดอัดมาก ชัดเจนเลยว่าทีมเรายวบลงเยอะ จะเพราะอาการเหนื่อยล้าหรือขาดกลางอย่างอิริคเซ่นกับคาเซมิโร่ไปยังไงก็เถอะ บอลเข้าพื้นที่สุดท้ายฟูแล่ม จ่ายขาดๆเกินๆมากกว่าครึ่งได้มั้ง ซานโช่เนี่ยแทบจะเหมือนแอนโทนี่เลยคือ1-1ไม่กล้าไปเลย ต้องมีเพื่อนมาซัพ ถ้าเล่นปีกรุกแล้วเป็นแบบนี้คือไม่ไหวนะ เชียร์จรไม่รู้จะเชียร์ไงแล้ว ลูกที่เรียกจุดโทษก็ใจเย็นจนเกือบพลาด ดีที่วิลเลี่ยนช่วยไว้ เพราะมันมีจังหวะที่หลุดไปทางซ้ายแต่ดันเบรคจังหวะให้หลังฟูแล่มลงมาปิดได้ กับลูกที่แมคโทชิ่งอย่างสวยมาให้คือต้องกดได้แล้วแต่เสือกเลือกคืนแมคโทอีก ผมว่า3จังหวะนี้น่าเขกกะโหลกจริงๆนะ เชียร์จนไม่รู้จะยังไงแช้วเอาหน่อยโว้ยไอ้น้อง

อีกคนที่ขอพูดถึงคือซาบิสเซอร์ บิงได้สักทีคนนี้ผมก็เชียร์เต็มเหนี่ยวเลย วันนี้เล่นใช้ได้เลยนะ

ปิดท้ายที่คนนี้ แมคทอม วันนี้ผมหงุดหงิดเวลาแมคทอมเล่นรับนะ แต่กลับว้าวเวลาน้องมันไปเล่นรุกอยู่ในกรอบเขตโทษฟูแล่ม ลูกที่สะกิดให้ซานโช่เนี่ยทำอึ้งจริงๆ คือดูเล่นฉลาดอย่างกับคนละคนตอนเล่นเกมส์รับ ไหนๆก็ไหนๆลิงให้กลับมาเล่นหน้าเป้าอีกทีไม๊ล่ะ ยังไงตอนเด็กก็เคยเล่นมาก่อนด้วย ฝึกยิงให้ดีๆหน่อย ผมว่าอาจจะดีกว่าเวกฮอสอีกนะ

ใจร้ายยังไงครับ เป็นตัวสุดท้ายแล้วเจตนาใช้มือบังวิถีบอล กฏมันมีเขียนอยู่นะครับ  

ผมเข้าใจครับ แต่ดูมันไม่ชัด อ่ะยกตัวอย่างซัวเรสตอนบอลโลกก่อนที่จะย้ายมาลิเวอร์พูลอ่ะปีนั้น ที่ใช้มือเซฟเลยจะๆแบบตั้งใจชัดเจน ผมว่าแบบนั้นควรเป็น อันนี้มันเอี้ยวตัวเอามือลงมาก็จริง แต่ผมว่าแขนไม่ห่างตัวมาก คือไม่รู้จะอธิบายยังไงเหมือนกันท่าน แต่ความรู้สึกผมคิดว่างั้นจริงๆ  

ตรรกะอะไรอีกครับเนี่ยะ กรรมการ MVP เกลียดแมนยู ขนาดนั้นเลยเหรอ ผู้บรรยายบอกกฎอยู่ว่า จงใจขัดขวางการทำประตู ตัวสุดท้าย  

เดี๋ยววววววว ผมเชียร์แมนยู

ผมเข้าใจกฏอย่างที่ท่านๆบนว่าแล้ว เกลียดอะไร ไฟต์กับทีมอื่นไปทั่วอยู่เนี่ย

หมายถึงคนลนคร้าบบไม่ใช่ท่าน reply กันหนา เกิ๊นนน  

ก็ผมไใ่ใช่หรอท่าน เพราะผมพิมพ์ว่ากรรมการ MVP ในตอนแรก(ผมเพิ่งไปอีดิทออก) ผมเชียร์แมนยูครับ แต่ที่บอกว่ากรรมการMVPไม่ได้จะแขวะทีมตัวเองนะ หมายถึงกรรมการตัดสินถูกต้องและช่วยชีวิตทีมไว้ได้ 555  

ขอโทษครับ อ่านไม่ละเอียด
0
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 3062
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 19:23

โคตรโง่ นิ่งๆไปจากมูไลฟ์ก็จบละ มาเม้นคิลตัวเองอีก โง่จัดๆ ซิกเนเจอร์มั๊ยล่ะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27352
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 19:57
MontBlanc4869 พิมพ์ว่า:
กรรมการ MVP จริง

แต่เช็คภาพแล้วก็ตามนั้นนะ ติดตรงให้แดงตรงก็ใจร้ายไปนิดนึง แต่ดูเจตนามันก็ให้ได้ แต่ส่วนตัวผมว่ามันยังไม่ถึงขั้นแดงตรง ส่วนมิโตรวิชก็ถือว่าควบคุมอารมณ์ไม่อยู่เอง ทำทีมเสียหายหนักกว่าเดิมอีก

กลับมาที่แมนยู เป็นเกมส์ที่ดูแล้วอึดอัดมาก ชัดเจนเลยว่าทีมเรายวบลงเยอะ จะเพราะอาการเหนื่อยล้าหรือขาดกลางอย่างอิริคเซ่นกับคาเซมิโร่ไปยังไงก็เถอะ บอลเข้าพื้นที่สุดท้ายฟูแล่ม จ่ายขาดๆเกินๆมากกว่าครึ่งได้มั้ง ซานโช่เนี่ยแทบจะเหมือนแอนโทนี่เลยคือ1-1ไม่กล้าไปเลย ต้องมีเพื่อนมาซัพ ถ้าเล่นปีกรุกแล้วเป็นแบบนี้คือไม่ไหวนะ เชียร์จรไม่รู้จะเชียร์ไงแล้ว ลูกที่เรียกจุดโทษก็ใจเย็นจนเกือบพลาด ดีที่วิลเลี่ยนช่วยไว้ เพราะมันมีจังหวะที่หลุดไปทางซ้ายแต่ดันเบรคจังหวะให้หลังฟูแล่มลงมาปิดได้ กับลูกที่แมคโทชิ่งอย่างสวยมาให้คือต้องกดได้แล้วแต่เสือกเลือกคืนแมคโทอีก ผมว่า3จังหวะนี้น่าเขกกะโหลกจริงๆนะ เชียร์จนไม่รู้จะยังไงแช้วเอาหน่อยโว้ยไอ้น้อง

อีกคนที่ขอพูดถึงคือซาบิสเซอร์ บิงได้สักทีคนนี้ผมก็เชียร์เต็มเหนี่ยวเลย วันนี้เล่นใช้ได้เลยนะ

ปิดท้ายที่คนนี้ แมคทอม วันนี้ผมหงุดหงิดเวลาแมคทอมเล่นรับนะ แต่กลับว้าวเวลาน้องมันไปเล่นรุกอยู่ในกรอบเขตโทษฟูแล่ม ลูกที่สะกิดให้ซานโช่เนี่ยทำอึ้งจริงๆ คือดูเล่นฉลาดอย่างกับคนละคนตอนเล่นเกมส์รับ ไหนๆก็ไหนๆลิงให้กลับมาเล่นหน้าเป้าอีกทีไม๊ล่ะ ยังไงตอนเด็กก็เคยเล่นมาก่อนด้วย ฝึกยิงให้ดีๆหน่อย ผมว่าอาจจะดีกว่าเวกฮอสอีกนะ

ใจร้ายยังไงครับ เป็นตัวสุดท้ายแล้วเจตนาใช้มือบังวิถีบอล กฏมันมีเขียนอยู่นะครับ  

ผมเข้าใจครับ แต่ดูมันไม่ชัด อ่ะยกตัวอย่างซัวเรสตอนบอลโลกก่อนที่จะย้ายมาลิเวอร์พูลอ่ะปีนั้น ที่ใช้มือเซฟเลยจะๆแบบตั้งใจชัดเจน ผมว่าแบบนั้นควรเป็น อันนี้มันเอี้ยวตัวเอามือลงมาก็จริง แต่ผมว่าแขนไม่ห่างตัวมาก คือไม่รู้จะอธิบายยังไงเหมือนกันท่าน แต่ความรู้สึกผมคิดว่างั้นจริงๆ  

ตรรกะอะไรอีกครับเนี่ยะ กรรมการ MVP เกลียดแมนยู ขนาดนั้นเลยเหรอ ผู้บรรยายบอกกฎอยู่ว่า จงใจขัดขวางการทำประตู ตัวสุดท้าย  

เดี๋ยววววววว ผมเชียร์แมนยู

ผมเข้าใจกฏอย่างที่ท่านๆบนว่าแล้ว เกลียดอะไร ไฟต์กับทีมอื่นไปทั่วอยู่เนี่ย

หมายถึงคนลนคร้าบบไม่ใช่ท่าน reply กันหนา เกิ๊นนน  

ก็ผมไใ่ใช่หรอท่าน เพราะผมพิมพ์ว่ากรรมการ MVP ในตอนแรก(ผมเพิ่งไปอีดิทออก) ผมเชียร์แมนยูครับ แต่ที่บอกว่ากรรมการMVPไม่ได้จะแขวะทีมตัวเองนะ หมายถึงกรรมการตัดสินถูกต้องและช่วยชีวิตทีมไว้ได้ 555  

ขอโทษครับ อ่านไม่ละเอียด  

ไม่เป็นไรท่าน ผมก็ดันแหลมไปเอง กฎก็มี เราเป็นพวกกันทั้งนั้น

0
0
<___คนธรรมดา___>
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2009
ตอบ: 382
โพสเมื่อ: Tue Mar 21, 2023 16:06
Jedi_Knight พิมพ์ว่า:
อัปยศจริงๆ  

จุดไหนบ้างครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3040
โพสเมื่อ: Tue Mar 21, 2023 22:00
duchcung พิมพ์ว่า:
Jedi_Knight พิมพ์ว่า:
อัปยศจริงๆ  

จุดไหนบ้างครับ  

รายนี้จากประวัติ และโพสล่าสุด ตรรกะ น่าจะแปลกๆ นะครับ

คุยด้วยยาก
0
0
♫ “I don’t care about Ronny,

Ronny doesn’t care about me.

“All I care about is MUFC.”♫
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel