ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1423
โพสเมื่อ: Tue Mar 14, 2023 21:46
มุมมองความรักของคุณ ณ ปัจจุบัน เป็นยังไงครับ?
ผมไม่ค่อยชอบความรักแบบวัยรุ่นตั้งแต่ไหนแต่ไรละจนทุกวันนี้ รู้สึกมันน่าหงุดหงิดรำคาญนะ ชอบความรักแบบผู้ใหญ่ที่เป็นเพื่อนคู่คิดเพื่อนชีวิต และคอยซัพพอร์ตเรื่องต่างๆ กันมากกว่า

แต่สิ่งที่เปลี่ยนไปคือความรักของผู้ใหญ่มีเรื่องทรัพย์สินเงินทอง ฐานะ และอนาคต มาเกี่ยวมากกว่าที่คิดไว้เยอะ จนรู้สึกว่าถ้าเรายังทำตรงนี้ได้ไม่ดีพอ หรือแค่ตัวเองยังจะเอาตัวไม่รอด ก็คงยังไม่พร้อมจะมีใคร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Geronimo เมื่อ Tue Mar 14, 2023 21:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 5499
โพสเมื่อ: Tue Mar 14, 2023 21:58
[RE: มุมมองความรักของคุณ ณ ปัจจุบัน เป็นยังไงครับ?]
RamosComeback พิมพ์ว่า:
เหมือนเดิมครับ ไม่เคยเปลี่ยน มองคนที่หน้าตา แล้วก็ไปนิสัย ไม่แตกต่าง  

เหมือนกันครับ 555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 1813
โพสเมื่อ: Tue Mar 14, 2023 22:11
[RE: มุมมองความรักของคุณ ณ ปัจจุบัน เป็นยังไงครับ?]
แฟนคนปัจจุบันผม คบ2ปี ไม่เคยทะเลาะกันเลยแม้แต่ครั้งเดียวครับ

พอโตเป็นผู้ใหญ่แล้ว ผมกับแฟนให้ความสำคัญกับความรู้สึกอีกฝ่ายมากขึ้น พูดคำว่าขอโทษ ง่ายขึ้นครับ

ปล ปลายปีนี้แต่งแล้วครับ จะได้ทะเลาะกันสักที
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16961
โพสเมื่อ: Tue Mar 14, 2023 22:23
ขอดู สกบ ก่อนครับ
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2008
ตอบ: 1061
โพสเมื่อ: Tue Mar 14, 2023 22:34
ตอนเด็กได้ยินว่า ผู้ชายประสบความสำเร็จ เพราะเมียดี
ฟังแล้วฮา ปนไม่เข้าใจ ว่าทำไมหลักๆมันไม่ใช่เพราะกรู
หรือถ้าเข้าใจก็ไม่ลึกซึ้ง

วันนี้เข้าใจละ ในบริบทของผมเค้าคือMaldini หลังบ้าน เลี้ยงลูก
ปรึกษา ที่พักใจ เวลาทุกข์สุข เห็นเค้าเลี้ยงลูกดี หรือ บางครั้งเติมเกมส์รุก
มาช่วยธุรกิจเรา แล้วเวลามีปัญหามันซัพพอร์ตกัน
การที่เค้าเป็น Maldini มันทำให้ผมเป็น Messi ไม่ต้องพะวงหลัง บุกเต็มที่
คุณนึกดูถ้าได้เมียไม่ดี มันก็เหมือน เอา Traore มายืนหลัง แล้วเราก็เป็นMessi ไม่ได้ สมดุลไม่ดี สำเร็จยาก

เมียดีบอกเลยโคตรสำคัญ
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3876
โพสเมื่อ: Tue Mar 14, 2023 22:57
ไม่เคยเชื่อว่ายิ่งโตยิ่งนิ่ง
ตอนนี้ถ้าเอาพวกนิสัย ขอแค่เป็นคนใจเย็นละมีมารยาทขั้นพื้นฐานพอ
ส่วนหน้าตายังเหมือนเดิม แพ้คนตาชั้นเดียว
0
0
She hates it when I shout these words,
But I still sing for you.
I'll still sing for you.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 174
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 01:56
มุมมองความรักของคุณ ณ ปัจจุบัน เป็นยังไงครับ?
33 แล้ว ยังทะเลาะกับแฟนเรื่อง เผลอหลับแล้วไม่ได้บอกก่อน หรือ ไม่ได้บอกฝันดี อยู่เลย ฝืนมาก คิดเสมอว่าพออายุเยอะขึ้นจะไม่ต้องมาเจออะไรแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: Love me Love my food
เข้าร่วม: 17 Apr 2007
ตอบ: 415
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 07:39
สำหรับผมคำเดียวเลย “ศีลเสมอกัน”
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3271
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 08:07
ผมว่าทุกคนที่อายุเยอะขึ้นมันก็ยังคล้ายๆช่วงอายุน้อยๆนะ เช่น พื้นฐานเลยก็คือก็ยังอยากได้คนที่หน้าตาโอเค หน้าอกใหญ่ เรื่องบนเตียงโอเค (หลายคนชอบ) นิสัยดี แต่ที่เพิ่มเติมเข้ามาคือศีลเสมอกัน ไม่งี่เง่าเอาแต่ใจเกินไป เข้ากับเราได้ ยอมรับเราได้ มองอนาคตไปด้วยกัน มีคุณลักษณะที่ดีที่เหมาะจะเป็นแม่ของลูกเรา ขยันทำงาน (มีฐานะดี) ก็ยิ่งดีใหญ่

คงไม่มีใครอยากได้คุณสมบัติข้างต้นแต่หน้าตาดูไม่ได้หรอกครับ
0
0
Status: Life is like a box of chocolate.
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 187
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 08:53
เปลี่ยนเยอะครับ เพราะปัจจุบันมองหาคู่ชีวิต ไม่ใช่คู่ควงอีกแล้วอะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2020
ตอบ: 2043
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 09:58
เมื่อก่อนบางกรอบ ตอนนี้ต้องแน่นๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1022
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 11:02
[RE]มุมมองความรักของคุณ ณ ปัจจุบัน เป็นยังไงครับ?
ปัจจุบันผมอายุ 31 ตอนนี้มีแฟนที่คบอยู่ ความรู้สึกคือต่างจากตอนวัยเรียนมาก ที่เรามองแต่ความรู้สึกตัวเอง ความรักแบบเด็กๆ
มาตอนนี้ ความรักของผมคือ ความสบายใจ อยู่ด้วยแล้วสบายใจ รู้สึกปลอดภัย รู้สึกเราเป็นตัวเองได้โดยที่ไม่ต้องพยายามอะไร บางครั้งอยู่ข้างๆไม่ได้พูดอะไร แต่รู้สึกสบายใจ มันเหมือนเป็นคู่ชีวิต ที่ขาดไม่ได้แล้วจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2022
ตอบ: 9968
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 14:50
บางทีชีวิตเรามันไม่มีคำจำกัดความไปแล้วอ่ะครับ

ประถมชอบคนที่ถูกใจ โดดเด่นในกลุ่มเพื่อน
มัธยม-มหาลัย ชอบสวยๆ ดาว ร.ร. หรือดาวคณะ
วัยทำงานช่วงต้นชอบเอ็กซ์ๆ ดึงดูดคนอื่นง่าย

ปัจจุบันแต่งงานกับคนที่ธรรมดากลางๆไปหมดทุกอย่าง แต่อยู่ด้วยแล้วสบายใจ เป็นเซฟโซนสุดท้ายให้เรา
สามารถไปไหนมาไหนลุยกันไปได้หมด ชอบอะไรเหมือนๆกัน หรือถ้าไม่เหมือนก็จะพยายามปรับมาให้เหมือนให้ได้โดยไม่ต้องพยายาม

อย่างที่ท่านบนๆว่าครับ "ศีลเสมอกัน"
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel