ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4343
โพสเมื่อ: Tue Feb 07, 2023 13:07
[RE: Hogwart Legacy รีวิวแบบคร่าวๆ]
kimikase พิมพ์ว่า:
PezzYoH พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวรอ Mod Thai ก่อนครับ เสียดายนะทำไมค่ายไม่ทำซัพไทยออกมาเลย

ถ้ามีเหมือนพวก Sekiro หรือเกมอื่นๆ ที่แปลดีๆคนไทยนี่รอเปย์กันเยอะนะผมว่า

ค่ายพึ่งทำเกมระดับนี้เกมแรกเอง จะไปลงทุนแปลภาษาที่มีประเทศเดียวใช้ มันน่าจะเกินตัวไปนะ  

เขาทำซับญี่ปุ่น ซึ่งขัดแย้งกับเม้นท่านนะ แถมมีเสียงพากย์ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Mr.Lafa เมื่อ Tue Feb 07, 2023 13:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13659
โพสเมื่อ: Tue Feb 07, 2023 13:28
[RE: Hogwart Legacy รีวิวแบบคร่าวๆ]
Mr.Lafa พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวรอ Mod Thai ก่อนครับ เสียดายนะทำไมค่ายไม่ทำซัพไทยออกมาเลย

ถ้ามีเหมือนพวก Sekiro หรือเกมอื่นๆ ที่แปลดีๆคนไทยนี่รอเปย์กันเยอะนะผมว่า

ค่ายพึ่งทำเกมระดับนี้เกมแรกเอง จะไปลงทุนแปลภาษาที่มีประเทศเดียวใช้ มันน่าจะเกินตัวไปนะ  

เขาทำซับญี่ปุ่น ซึ่งขัดแย้งกับเม้นท่านนะ แถมมีเสียงพากย์ด้วย  
ตลาดญี่ปุ่นใหญ่กว่าไทยเยอะนะอีกอย่างมันลงPS5ด้วย+ในญี่ปุ่นบ้าแฮรี่มีทั้งสวนสนุกมีของเล่นบลาๆ บางทีผมก็ไม่เข้าใจคนไทยจะเอาตัวเองไปเทียบพวกประเทศTier1ทำไมพวกนี้มันบังคับทำอยู่แล้ว
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 554
โพสเมื่อ: Tue Feb 07, 2023 14:04
[RE]Hogwart Legacy รีวิวแบบคร่าวๆ
เกมนี้ดีจริงๆครับ ภาพสวยมาก ผมเล่นบน ps5 แต่ถ้าใครไม่เก่งอังกฤษอาจจะไม่เข้าใจเนื้อเรื่องครับ เพราะเกมพูดกันเยอะมากและพูดไวด้วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKungZaJr เมื่อ Tue Feb 07, 2023 14:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
เข้าร่วม: 06 Jan 2022
ตอบ: 577
โพสเมื่อ: Tue Feb 07, 2023 14:54

ตลาดญี่ปุ่นใหญ่กว่าไทยเยอะนะอีกอย่างมันลงPS5ด้วย+ในญี่ปุ่นบ้าแฮรี่มีทั้งสวนสนุกมีของเล่นบลาๆ บางทีผมก็ไม่เข้าใจคนไทยจะเอาตัวเองไปเทียบพวกประเทศTier1ทำไมพวกนี้มันบังคับทำอยู่แล้ว  

ตลาดญี่ปุ่นพวกเกมเป็นรองแค่ อเมริกา จีนเองนะ เขาจะทำก็ไม่แปลก
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31452
โพสเมื่อ: Tue Feb 07, 2023 14:59
โคตรน่าเล่นเลย
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19251
โพสเมื่อ: Tue Feb 07, 2023 15:05

ปกติเกมแทบทุกเกมมันก็มีซับญี่ปุ่นหมดอยู่แล้ว ยิ่งเป็นเกมระดับAAA ก็มีพากย์ญี่ปุ่นแทบทั้งนั้น ไม่น่าเอามาเทียบกันนะ
0
0
Tpk
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10966
โพสเมื่อ: Tue Feb 07, 2023 19:17
โคตรน่าเล่นแต่ตอนนี้กำลังมัน elden ring รอลดค่อยจัด
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15199
โพสเมื่อ: Tue Feb 07, 2023 20:18
Combat ดีมาก ไม่ได้ตื่นเต้นกับเกมซักเกมมานานแล้ว
อันนี้ดูคลิปคนเล่นแล้วตื่นเต้นกับสิ่งที่เกมนำเสนอทุกอย่างเลย
ทั้งงาน Art งาน Concept ต่างๆ งานเสียง เนื้อหาของเกมขัดเกลามาดีมากๆ
ผมไม่ใช่แฟนแฮรี่ หรืออินกับเนื้อหาของนิยาย แต่ดูแล้วผมตื่นเต้นกับเนื้อหาของเกมนี้จัง

ซื้อแน่นอน
แก้ไขล่าสุดโดย Chokkz เมื่อ Tue Feb 07, 2023 20:23, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
The Journey of new beginnings.
นักเตะอบจ.
Status: https://twitter.com/Marryrose_Lily
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1106
โพสเมื่อ: Tue Feb 07, 2023 22:24
golfars พิมพ์ว่า:
Spoil
Sugarcoat พิมพ์ว่า:
boat130 พิมพ์ว่า:
boat130 พิมพ์ว่า:
Vincent Sephiroth พิมพ์ว่า:
โคตรเซ็งตรงเกมที่ขายความอิน ดันไม่มีภาษาไทย

ทีมงานที่เคยทำ mod ภาษาไทย the witcher 3 ประกาศว่าจะทำ mod ไทยเกมนี้แล้วคับ แต่อาจจะต้องรอซักพักใหญ่เลย  

ผมเล่นบน ps5 แอบเซ็ง5555 แต่ก็เข้าใจว่าสตูดิโอที่ทำไม่ใช่สตูดิโอใหญ่ขนาดนั้น  

5555+ งั้นก้อทำใจอย่างเดียวล่ะคับ แต่อย่างน้อยพวกท่านยังได้เล่นกันก่อนนะ ผมนี่นับ ชม. รอแล้ว วันนี้กะจะนอนตั้งแต่ 1 ทุ่มเลย แล้วตื่นมาเล่นตี 1 ในกลุ่มเฟสนี่บิ๊วกันจัดๆ แว่วๆมาว่าภาพสวยมากๆ  

รอแผ่น วันที่ 10 เลยครับ รอยาวๆ  

เอ๊าซะงั้น นึกว่าท่านได้ของแล้ว ไม่เปนไรคับ ผมพรี deluxe ของสตีมไว้นานละ เด่วคืนนี้ลองแล้วจะมารีวิวให้ แต่ผมใช้ 3070ti นะ จะพยายามปรับสุดเท่าที่จะทำได้ แต่ผมว่ายังไงก้อคงได้ไม่สุดหมดอะ ray tracing นี่ไม่น่าไหว  

ผมพรีออเดอร์ในสตรีมไว้เหมือนกันครับ อยากสอบถามว่าการ์ดจอผม 2070s เล่นพอไหวมั้ยครับ ปรับได้ประมาณไหนต่ำๆหรือกลางๆ พอดีไม่ได้อัพเลยตั้งแต่โควิทมา

อันนี้ spec requir จาก IGN ครับ ผมแปะลิงค์ให้ด้วย เผื่ออยากดูทุกระดับ ดูจาก spec ที่ระบุ ผมว่าการ์ดจอท่าน ถ้าปิด ray tracing เล่นแบบ full hd น่าจะสบายคับ แต่อาจจะปรับ ultra ได้ไม่หมด เหมือนตัวเกมกิน ram พอสมควรเลย
https://sea.ign.com/hogwarts-legacy/194205/news/hogwarts-legacy-pc-system-requirements-revealed

ขอบคุณมากครับ สงสัยได้เวลาอัพคอมแล้วปีนี้
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4896
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 01:02
ไม่ใช่แฟนแฮรี่จะเล่นสนุกมั้ยครับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21423
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 01:14
god of war ยังเล่นไม่จบเลย

ไว้ค่อยต่อจากสองพ่อลูกละกันนะ

0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 23 Dec 2009
ตอบ: 4107
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 10:56
แอบติดตรงปรับหน้าตามันน้อยไปนิด ทั้งที่น่าจะเป็นจุดขายได้
ที่เหลือดีเลย
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2009
ตอบ: 1981
โพสเมื่อ: Wed Feb 08, 2023 20:25
แผ่นps5 ร้านประจำแถวบ้านบอกยังไม่เข้า รู้งี้ไม่จองแต่กดใน store ดีกว่า
0
0
แฟนผี หง แอบแฝง เป็นทีมอื่นอยู่ยาก
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11724
โพสเมื่อ: Fri Feb 10, 2023 15:07
Rafia พิมพ์ว่า:

ภาพสวยมาก  

Series X ปะครับ

ผมใช่ S อยู่อยากปล่อยไป X มาก แต่ตังไม่เป็นใจเลย ฮ่าๆๆๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel