ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18690
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 15:54
[RE: PC ประกอบซื้อกับเจ้าไหนดีสุดครับ ของครบเชื่อถือได้มีให้เลือกเยอะ]
ผมว่าแต่ละร้านก็ดีต่างกันไปนะครับ ต่างกันนิดหน่อยที่ค่าอุปกรณ์คอม ค่าแรงนิดเดียว แต่บางร้านอาจจะจิ๊กซิลิโคนของเราไปด้วย ผมเจอมา 55
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status: กาลเวลาพิสูจน์คน ความมั่นคง พิสูจน์ใจ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3464
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 16:20
[RE: PC ประกอบซื้อกับเจ้าไหนดีสุดครับ ของครบเชื่อถือได้มีให้เลือกเยอะ]
OGC พิมพ์ว่า:
Intel Gen13 มาละ i5 13500 น่าจัดมาก  

ผมเห็นใน advice ทีแรกจะจัดเซต i3 12100f เลยลังเลว่ารอเอา 13100f ดีกว่าเพิ่มเงินนิดหน่อย
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2009
ตอบ: 491
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 16:41
lordsaint พิมพ์ว่า:
Spoil
el blanco พิมพ์ว่า:
ถ้าตามเม้นบนเรื่องร้านนั้น ถ้าจะซื้อคอมที่เขาจัดเซ็ตอยู่แล้วก็ตามนั้นครับ
ถ้าจะ custom ไปร้านอื่นครับ

เช่น
pansonic
compute and more
advice

แนะนำไปเดินห้างที่มีร้านเยอะๆครับ เช่นฟอจูน เซียร์รังสิต
ส่วนตัว ประกอบมาหลายเครื่องแล้ว ทั้งของตัวเอง ของครอบครัว ของเพื่อนๆ

ผมซื้อจาก pansonic บ่อยที่สุด ของไม่มีเขาหาให้
เครื่องล่าสุดก็ pansonic ผมหา noctua nh-d15 ร้านใหญ่ๆไม่มีเลย ที่ร้านเขาหาให้จนได้
เมื่อก่อนเคยหา Galax 1070 HOF ร้านไหนก็ไม่มี ก็มาได้จากที่นี่อีก

ส่วนตัว ร้านไอแฮฟ ไม่ค่อยถูกใจ เคยหลงกลการตลาดจากเห็นคลิปในยูทูปบ่อยๆ
ตอนนั้นเครื่องเสียพอดี เก่าแล้วด้วย เลยกะจะซื้อเจ้านี้ จัดใหม่เลย
ลองถามแล้ว ของไม่มี มีของน้อย ส่วนมากขายแต่คอมเซ็ตที่จัดไว้
เปลี่ยนได้นิดหน่อย ไม่เหมาะแก่การ custom
ถามว่าแล้วของชิ้นที่ไม่มี เปลี่ยนอะไรมาแมชได้บ้าง ก็ส่ง spec คอมเซ็ตหน้าเว็บให้อยู่ดี
เลิกคุยเลย

ส่วนถ้าประกอบเองเป็น ร้านไหนก็ได้ครับ
สั่ง Online ได้ ซื้อแยกๆมาประกอบได้
ยังไงแต่ละชิ้นก็ประกันศูนย์แยกกันแต่ละชิ้นอยู่แล้ว

ถามได้มั้ยครับ panasonic ที่ไหนครับเนี่ย หา noctua ให้ได้เฉยเลย ผมก็กำลังหา  

ร้านชื่อ แพนโซนิก ครับ
กลางปีที่แล้วผมไปที่ฟอร์จูนมา
แต่ก่อนเคยไปที่พันทิพย์ประตูน้ำ แต่ตอนนี้ไปฟอร์จูนดีกว่าครับ

noctua ร้านไม่มี เขาหาให้ โทรถามร้านนู้นร้านนี้ให้ เขาซื้อต่อมาให้ครับ

ปล. ร้านอ่านว่า แพนโซนิก pansonic ไม่ใช่ พานา นะครับ 555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 1212
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 17:07
มือหนึ่ง หลาย ๆ อย่างผมกด mcwinner hwcorner ใน shopee เพราะใช้ร่วมกับคืนเหรียญ ออกใบกำกับภาษีได้
มือสอง ช่วงหลังก็ใน shopee นี่แหละ บางร้านร่วมคืนเหรียญ รอซื้อวันอังคาร

รอ gen13 บอร์ดดี ๆ ลงอีกสักนิด น่าโดนมาก
0
0
OGC
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2022
ตอบ: 1527
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 17:25
Gundam_Gunner พิมพ์ว่า:
OGC พิมพ์ว่า:
Intel Gen13 มาละ i5 13500 น่าจัดมาก  

ผมเห็นใน advice ทีแรกจะจัดเซต i3 12100f เลยลังเลว่ารอเอา 13100f ดีกว่าเพิ่มเงินนิดหน่อย  
ถ้าเป็นตัว i3 gen13 แทบจะไม่ต่างจาก gen 12(ต่างกันประมาณ3% 1000บาท) ส่วน gen 13 มี E-core มาตรงนี้คุ้มมาก i5 13500 14c20t แทบจะเทียบ i7 gen 12 แถมมี core เยอะกว่า i7
แก้ไขล่าสุดโดย OGC เมื่อ Wed Jan 04, 2023 17:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 7398
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 21:26
ถ้าความรู้เป็นศูนย์เลย หลายท่านตอบให้แล้ว เลือกตามชอบได้
แต่ถ้าพอมีความรู้เล็กน้อยแต่ไม่มั่นใจ แนะนำสละเวลาสักวัน ไล่ดูพวกวิดีโอประกอบ pc ในยูทูบ
ไล่ดูไปเลย ดูไปสักพักจะจับสังเกตได้ว่ามันก็เหมือน ๆ กันหมดแหละ
ที่แนะนำให้ทำแบบนี้เพราะวิธีนี้มันถูกที่สุด
แล้วถูกกว่าพอสมควรเลย

อีกอย่างคือชิ้นไหนที่มันทนทานหน่อยก็ไปหามือสองประกันเหลือ ก็ถูกลงได้อีก เช่นแรม, ซีพียู, psu เป็นต้น
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Dec 2009
ตอบ: 2007
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 23:32
lordsaint พิมพ์ว่า:
Spoil
ถ้าตามเม้นบนเรื่องร้านนั้น ถ้าจะซื้อคอมที่เขาจัดเซ็ตอยู่แล้วก็ตามนั้นครับ
ถ้าจะ custom ไปร้านอื่นครับ

เช่น
pansonic
compute and more
advice

แนะนำไปเดินห้างที่มีร้านเยอะๆครับ เช่นฟอจูน เซียร์รังสิต
ส่วนตัว ประกอบมาหลายเครื่องแล้ว ทั้งของตัวเอง ของครอบครัว ของเพื่อนๆ

ผมซื้อจาก pansonic บ่อยที่สุด ของไม่มีเขาหาให้
เครื่องล่าสุดก็ pansonic ผมหา noctua nh-d15 ร้านใหญ่ๆไม่มีเลย ที่ร้านเขาหาให้จนได้
เมื่อก่อนเคยหา Galax 1070 HOF ร้านไหนก็ไม่มี ก็มาได้จากที่นี่อีก

ส่วนตัว ร้านไอแฮฟ ไม่ค่อยถูกใจ เคยหลงกลการตลาดจากเห็นคลิปในยูทูปบ่อยๆ
ตอนนั้นเครื่องเสียพอดี เก่าแล้วด้วย เลยกะจะซื้อเจ้านี้ จัดใหม่เลย
ลองถามแล้ว ของไม่มี มีของน้อย ส่วนมากขายแต่คอมเซ็ตที่จัดไว้
เปลี่ยนได้นิดหน่อย ไม่เหมาะแก่การ custom
ถามว่าแล้วของชิ้นที่ไม่มี เปลี่ยนอะไรมาแมชได้บ้าง ก็ส่ง spec คอมเซ็ตหน้าเว็บให้อยู่ดี
เลิกคุยเลย

ส่วนถ้าประกอบเองเป็น ร้านไหนก็ได้ครับ
สั่ง Online ได้ ซื้อแยกๆมาประกอบได้
ยังไงแต่ละชิ้นก็ประกันศูนย์แยกกันแต่ละชิ้นอยู่แล้ว

ถามได้มั้ยครับ panasonic ที่ไหนครับเนี่ย หา noctua ให้ได้เฉยเลย ผมก็กำลังหา  

ร้านชื่อ แพนโซนิก ครับ
กลางปีที่แล้วผมไปที่ฟอร์จูนมา
แต่ก่อนเคยไปที่พันทิพย์ประตูน้ำ แต่ตอนนี้ไปฟอร์จูนดีกว่าครับ

noctua ร้านไม่มี เขาหาให้ โทรถามร้านนู้นร้านนี้ให้ เขาซื้อต่อมาให้ครับ

ปล. ร้านอ่านว่า แพนโซนิก pansonic ไม่ใช่ พานา นะครับ 555  

ขอบคุณครับ ไม่ได้อ่านดีๆ 55
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4402
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 08:38
PC ประกอบซื้อกับเจ้าไหนดีสุดครับ ของครบเชื่อถือได้มีให้เลือกเยอะ
ประกันถ้าสินค้าแบรนด์เดียวกันมันก็เหมือนๆกันแหละครับไม่ว่าจะประกอบกะใคร ส่วนใหญ่ร้านก็แค่รับฝากเคลม คุณภาพประกันมันขึ้นอยู่กับผู้นำเข้าของแต่ละพาร์ท ตอนซื้อก็ดูด้วยว่ามีประกันของเจ้าไหนมั่ง ที่ผมมีปสก.ดีๆก็ ascenti synnex
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Zumbey เมื่อ Thu Jan 05, 2023 08:42, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11647
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 11:27
fluffyfossil พิมพ์ว่า:
Commore ของเยอะจริง ราคาอยู่ในเกณฑ์พอรับได้ ประกอบเนี๊ยบใช้ได้

อีกร้านก็พวก Jets Computer แต่ส่วนตัวผมซื้อแยกๆแล้วประกอบเองเพราะมันถูกกว่า  

commore เขาคิดค่าแรงประกอบเท่าไหร่เหรอท่าน พอทราบไหมครับ
0
0
"FERNANDO & MSN"

แข้งเจลีก
Status: อยากน้วยแมว
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8224
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 11:33
Genezis พิมพ์ว่า:
Commore ของเยอะจริง ราคาอยู่ในเกณฑ์พอรับได้ ประกอบเนี๊ยบใช้ได้

อีกร้านก็พวก Jets Computer แต่ส่วนตัวผมซื้อแยกๆแล้วประกอบเองเพราะมันถูกกว่า  

commore เขาคิดค่าแรงประกอบเท่าไหร่เหรอท่าน พอทราบไหมครับ  

คอมวัวรู้สึกจะประกอบฟรีนะถ้าซื้อของจากร้าน แต่ถ้ายกไปให้ประกอบนี่ไม่ทราบเหมือนกัน
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11647
โพสเมื่อ: Thu Jan 05, 2023 11:39
Genezis พิมพ์ว่า:

คอมวัวรู้สึกจะประกอบฟรีนะถ้าซื้อของจากร้าน แต่ถ้ายกไปให้ประกอบนี่ไม่ทราบเหมือนกัน  

ขอบคุณครับท่าน ผมคงซื้อจากร้านเขาด้วย แต่บางส่วนก็จากร้านอื่น
1
0
"FERNANDO & MSN"

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2010
ตอบ: 2298
โพสเมื่อ: Fri Jan 06, 2023 20:10
ทำไมไม่มีคนตอบ JIB เลย
ผมประกอบคอมกับ JIB มาหลายตัวแล้ว
ค่าของ แพงกว่าทั่วไปเหรอครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel