ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3787
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 16:07
[RE: ไปญี่ปุ่น ปลายปี 66]
B0S0 พิมพ์ว่า:
3BBEXPENSIVE พิมพ์ว่า:
ไปสองคนกับแฟนครั้งแรก โตเกียวเป็นตัวเลือกที่ดีครับ

แนะนำ ซื้อ Tokyo Wide Pass ราคาหมื่นเยนนิดๆ ใช้ได้ 5 วัน แล้วนั่งชินคันเซนไปเที่ยวนอกเมืองเอาครับ ที่เที่ยวที่ไปได้มีทั้งเอาท์เลต เมืองโบราณ ที่เล่นสกี(ไปปลายปีก็เจอหิมะแล้วครับ) ออนเซน ถือว่าครบหมดนะครับ

ส่วนการเดินทางในเมืองก็ใช้ Pass Metro แบบเหมาเอาครับ ราคาถูกมาก ผมเคยซื้อแบบเหมา 3 วันไม่ถึงพันเยน การเดินทางในเมืองนี่ผมว่าง่ายกว่ากรุงเทพอีกครับ

ไป 6-7 วันถือว่าใช้พาสได้คุ้มแล้ว  

Tokyo Wide Pass น่าจะใช้ได้ 3 วันนะครับ  

เมื่อกี๊ไปค้นพาสเก่าดู เป็น 3 วันจริงๆครับ ผมจำผิด
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 3957
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 16:33
ผมชอบ ฮาโกดาเตะ ที่สุด ฮาโกดาเตะ ซัปโปโร โอตารุ ซ้ำมา 3 รอบ ถูกใจจริงงงง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2006
ตอบ: 722
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 16:59
batbatmaru พิมพ์ว่า:

โปรแกรม ผม / tokyo เน้นเน้น  

นี่แผนปีหน้ารึเปล่าครับ
ไปช่วงเดียวกับผมเลย
ผมเน้นดู sakura ช่วงนั้น ออกนอกโตเกียวบ้าง
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2022
ตอบ: 1294
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 18:48
ไปฮอกไกโด ลงที่ sapporo เช่ารถขับเอง หาของกินระหว่างทางไปเรื่อยๆ อย่าไปกิรตามแหล่งท่องเที่ยว บางร้านต้องมั่วๆเมนูภาษาญี่ปุ่นเอา แต่ก็สนุกดี
พัก noboribetsu 1 คืน แช่ออนเซน ไปเที่ยว Jigokudani
พัก hokodate 2 คืน ขมวิวจากตึก (จำชื่อไม่ได้) เดินตลาดปลา หาของกิน
ขับรถขึ้นมาที่ otaru พัก 1-2 คืนตามสะดวก ช่อปปิ้ง เดินเล่น

อ่อ อย่าลืมไปกอนบุฟเฟ่ปูหิมะที่ sapporo ด้วยนะ อร่อยดี
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2983
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 19:54
eX พิมพ์ว่า:
อยากลองไปกับเเฟนเเบบนี้บ้างจัง เเต่ติดเรื่องเดียว คือ เรื่องภาษา

ส่วนตัวผมยังไม่กล้าไป ตปท โดยไม่มีไกด์เท่าไหร่

เเต่ลำพังไปกับไกด์ก็ราคาอัพขึ้นไปอีก  

ภาษาผมก็ไม่ค่อยเก่งนะท่าน

แต่ผมคิดว่าเราไปเที่ยวต่างเมืองอะ

เราเป็นคนต่างชาติเขาน่าจะเข้าใจๆเรา ถ้าเราจะมึนๆบ้าง 5555

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Doubters To Believer
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 143
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 20:03
ไปญี่ปุ่น ปลายปี 66
ผมขอแนะนำโอซาก้าแล้วกัน ไปตปท ครั้งแรก ก็ที่นี่เลย
ที่เที่ยวมีเยอะเลยครับ รอบด้าน ข้างซ้ายเป็นโกเบ ข้างขวาดป็นนารากับเกียวโต ข้างบนเป็นอามาโนะฮาชิดาเตะให้เป็นไฮไลท์ชอบทริปครับสำหรับอามาโนะจะมีแชร์ลิฟขึ้นไปบนเขา
ในโอซาก้าก็ยังมี USJ ให้เที่ยวอีก พึ่งเปิดโซนมาริโอ้ด้วย

การเดินทางสบายดูไม่งงเหมือนโตเกียว พาสต่างในแอพklook ตอนนี้ผมเช็คกำลังลดราคา บางอั้นก็แถมตั๋วรถไฟ ครับ ลองดูไว้เป็นทางเลือกได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26197
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 20:16
โอซาก้า เกียวโต ปลายพ.ย. ใบไม้เปลี่ยนสีงามหยดย้อย
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7361
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 20:33
ผมกำลังจะไปครับ เปนครั้งที่ 4 ในรอบ 5 ปี

Day1 - เดินเล่น Tokyo ไปทั่ว
Day2 - ไป Nikko หรือ Gala ถ้าชอบฟีลธรรมชาติสงบๆไป Nikko ถ้าชอบแนวๆเล่นสกีไป Gala
Day3 - ไปดู Fuji ที่ Kawaguchiko
Day4 - Disneyland
Day5 - เดินเล่นรอบ Tokyo ไปเรื่อย

3 วันแรกสามารถใช้ JR Tokyo wide pass ได้หมดเลยครับ แนะนำเลย Pass นี้
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3504
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 21:20
[RE]ไปญี่ปุ่น ปลายปี 66
System of Valentine พิมพ์ว่า:
แนะนำซัปโปโรเลยครับ หิมะกำลังมาช่วงนั้น

ซัปโปโร-โอตารุ-โนโบริเบ็ตสึ ฯลฯ การเดินทางไม่ยาก รถไฟใต้ดินไม่ซับซ้อนเท่าโตเกียวหรือโอซาก้า  
ขอถามหน่อยครับ ปกติไปฮอคไกโด ถ้าไปช่วง 15 มกราเป็นต้นไปน่าเที่ยวมั้ยครับ แล้วควรนั่งสายบินไหนดีหรอครับ แล้วมันจะมีโปรบ้างมั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25132
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 22:08
wuttigron พิมพ์ว่า:
System of Valentine พิมพ์ว่า:
แนะนำซัปโปโรเลยครับ หิมะกำลังมาช่วงนั้น

ซัปโปโร-โอตารุ-โนโบริเบ็ตสึ ฯลฯ การเดินทางไม่ยาก รถไฟใต้ดินไม่ซับซ้อนเท่าโตเกียวหรือโอซาก้า  
ขอถามหน่อยครับ ปกติไปฮอคไกโด ถ้าไปช่วง 15 มกราเป็นต้นไปน่าเที่ยวมั้ยครับ แล้วควรนั่งสายบินไหนดีหรอครับ แล้วมันจะมีโปรบ้างมั้ย  

น่าเที่ยวอยู่ครับ ถึงช่วงกลางกุมภา

ตอนนี้ที่ถูกสุดมีของ Scoot ไปกลับประมาณ 20k แต่แวะต่อเครื่องที่สิงคโปร์ และใช้เวลาต่อเครื่องเป็นวัน แต่ถ้าไม่ติดอะไรก็สามารถเที่ยวสิงคโปร์ไปในตัว

ส่วนทริปล่าสุดของผมตอนก่อนโควิด เลือกนั่งไปกลับดอนเมือง-คันไซ ตกไป 9k แล้วค่อยต่อเครื่องในประเทศไปซัปโปโรอีกต่อนึงครับ ประมาณ 3k

2
0
Status: Thanks for your kindness.
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 22:21
toeyza พิมพ์ว่า:
ผมชอบ ฮาโกดาเตะ ที่สุด ฮาโกดาเตะ ซัปโปโร โอตารุ ซ้ำมา 3 รอบ ถูกใจจริงงงง  

ผมสอบถามหน่อยได้ไหมครับ

เรื่องการเดินทางไปแต่ละที่

มันยังไง ประมาณไหนหรอ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15981
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 23:50
เคยไปโอซาก้า อาทิตย์นึงแบบโนแพลนกับกลุ่มเพื่อนห้าหกคน โคดมัน อยากไปไหนไป มั่วๆซั่วๆดี
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 03, 2023 23:51
pparm พิมพ์ว่า:

ครั้งแรก ผมไปลง โตเกียว แล้วต่อเครื่องไปลง new chitose แล้วเที่ยวไล่ลงมาเรื่อยๆ โดยรถไฟครับ แต่ครั้งที่แล้ว ผมไปลง new chitose เลย แล้วต่อรถไฟ อีกประมาณ 3-4 ชม ครับ ไปลง hakodate

จากนั้นเที่ยวให้คุ้ม แล้วค่อยนั่งรถไฟ ขึ้นมาเรื่อยๆครับ เพราะ ฮาโกดาเตะ มันอยู่ใต้สุดของเกาะฮอกไกโด แนะนำไป hakodate morning market ไปกินอาหารที่นั่น อร่อยสุดๆ แถมถูกด้วย

ปล. อย่าลืมไปกินเบอเกอร์ที่ Lucky Pierrot ด้วยนะฮะ
0
0
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 01:34

ครั้งแรก ผมไปลง โตเกียว แล้วต่อเครื่องไปลง new chitose แล้วเที่ยวไล่ลงมาเรื่อยๆ โดยรถไฟครับ แต่ครั้งที่แล้ว ผมไปลง new chitose เลย แล้วต่อรถไฟ อีกประมาณ 3-4 ชม ครับ ไปลง hakodate

จากนั้นเที่ยวให้คุ้ม แล้วค่อยนั่งรถไฟ ขึ้นมาเรื่อยๆครับ เพราะ ฮาโกดาเตะ มันอยู่ใต้สุดของเกาะฮอกไกโด แนะนำไป hakodate morning market ไปกินอาหารที่นั่น อร่อยสุดๆ แถมถูกด้วย

ปล. อย่าลืมไปกินเบอเกอร์ที่ Lucky Pierrot ด้วยนะฮะ  

หลักๆเป็นนั่งรถไฟเนอะ

ขอบคุณมากมากเลยครับท่าน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 01:54

หลักๆเป็นนั่งรถไฟเนอะ

ขอบคุณมากมากเลยครับท่าน  

ใช่ครับ พวก JR นั่งบ่อย แต่ถ้าอยู่ในเมืองยาว พวกรถไฟฟ้าใต้ดินก็ใช้ไม่น้อยนะ ท่านต้องวางแผนก่อนว่าจะเที่ยวแบบไหนเยอะกว่ากัน เพราะพวก บัตรวัน JR มันมีแบบขายควบรถอื่นๆด้วย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel