ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4593
โพสเมื่อ: Fri Jan 06, 2023 13:13
[RE: พวกซิมเทพตามช้อปปี้ใช้ดีไหม]
yeen0071 พิมพ์ว่า:
babyboom พิมพ์ว่า:
โทรไป cc ของแต่ละค่ายก็ได้บอกว่าอยากได้โปรเติมเงินซิมเทพมาใช้กับซิมที่มีอยู่ ผมใช้ของ ais มาเป็นปีแล้ว ตอนนี้ได้สปีด 30Mb unlimit เอามาใส่ไวไฟเราท์เตอร์ต่ออุปกรณ์ได้ 12 ตัว สะดวกดี  

น่าสนใจบ้างทำยังไรครับ บอกขั้นตอนทีงับ  

โทรไป 1175 แล้วบอกว่าอยากได้โปรแบบซิมเทพแต่ขอใช้กับเบอร์เดิมที่มีอยู่ บอกหมายเลขไปครับ
ส่วนเรื่องสปีดก็ดูว่าซิมเทพปัจจุบันเขาเพิ่มให้เป็นเท่าไหร่แล้วถ้าเขายังไม่ได้ปรับให้เราแล้วเราอยากได้ก็โทรไปบอกว่าอยากให้ปรับสปีดเท่าซิมเทพ ปกติเรื่องสปีดผมไม่มีปัญหา ดู netfix, youtube ก็ดูได้ปกติตั้งแต่สมัยสปีดแค่ 7Mb แล้ว แต่เกมเมอร์อาจต้องเร็วกว่านี้เยอะๆ มั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2010
ตอบ: 1188
โพสเมื่อ: Fri Jan 06, 2023 16:14
[RE: พวกซิมเทพตามช้อปปี้ใช้ดีไหม]
โทรไป cc ของแต่ละค่ายก็ได้บอกว่าอยากได้โปรเติมเงินซิมเทพมาใช้กับซิมที่มีอยู่ ผมใช้ของ ais มาเป็นปีแล้ว ตอนนี้ได้สปีด 30Mb unlimit เอามาใส่ไวไฟเราท์เตอร์ต่ออุปกรณ์ได้ 12 ตัว สะดวกดี  

น่าสนใจบ้างทำยังไรครับ บอกขั้นตอนทีงับ  

โทรไป 1175 แล้วบอกว่าอยากได้โปรแบบซิมเทพแต่ขอใช้กับเบอร์เดิมที่มีอยู่ บอกหมายเลขไปครับ
ส่วนเรื่องสปีดก็ดูว่าซิมเทพปัจจุบันเขาเพิ่มให้เป็นเท่าไหร่แล้วถ้าเขายังไม่ได้ปรับให้เราแล้วเราอยากได้ก็โทรไปบอกว่าอยากให้ปรับสปีดเท่าซิมเทพ ปกติเรื่องสปีดผมไม่มีปัญหา ดู netfix, youtube ก็ดูได้ปกติตั้งแต่สมัยสปีดแค่ 7Mb แล้ว แต่เกมเมอร์อาจต้องเร็วกว่านี้เยอะๆ มั้ง  

ผมใช้รายเดือนอยู่ ถ้าเปลี่ยนใหม่ จะกลายเป็นเติมเงินมั้ยครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4593
โพสเมื่อ: Fri Jan 06, 2023 19:02

ผมใช้รายเดือนอยู่ ถ้าเปลี่ยนใหม่ จะกลายเป็นเติมเงินมั้ยครับ  

ถ้าใช้โปรแบบซิมเทพเขาก็เปลี่ยนเป็นเติมเงินให้ แต่เราก็จะเสียเรื่องโปรค่าโทรไป ถ้าจะให้ดีแยกเป็น 2 ซิมดีกว่า ซิมนึงเน้นโทร อีกซิมเน้นเน็ต ลองโทรไปคุยดูเล่นๆ ก็ได้เดี๋ยวเขาก็แนะนำให้เอง
0
0

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel