ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2022
ตอบ: 277
โพสเมื่อ: Sat Dec 03, 2022 14:53
ถูกแบนแล้ว
[RE: เกาหลีใต้ตอกย้ำ ไม่มีหมูในบอลโลก]
JennisLV พิมพ์ว่า:
เล่นนอกประเทศก็ตามกติกาแน่นอน

เรื่องพละกำลังใจสู้ ยอมรับ แต่

ถ้าเกาหลีเป็นเจ้าภาพ ไปค้นดูได้เลย มีโกงทุกงาน

โอลิมปิก 1988, ฟุตบอลโลก 2002, เอเชี่ยนเกมส์ 2014  

เขียนได้ดีมากครับพี่เบน , อ่อ ญี่ปุ่น ก็ไม่ต่างกันครับ

เผลอๆโกงหนักกว่าเกาหลีอีก เพราะยุ่นโกงแบบเนียนๆ และเกือบทุกกีฬา ยิ่งคนชอบดูมวยแบบผม ยิ่งรู้ดี

นักมวยไทย ทุกคนรู้ดี วางยาหรือยาขับปัสสาวะนักมวยเราก็มี ทำให้ฉี่ไม่หยุดและไม่มีแรงชก

ไม่ต้องเชื่อที่ผมพูด ลองไปอ่านดูครับ https://pantip.com/topic/35175753 อันนี้แค่1ใน100นะ เพียงแต่บ้านเราถูกปลูกฝังโดยเจลีก ทำให้เห็นญี่ปุ่นเหมือนพระเจ้า
แก้ไขล่าสุดโดย Petch69 เมื่อ Sat Dec 03, 2022 14:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10387
โพสเมื่อ: Sat Dec 03, 2022 23:06
[RE: เกาหลีใต้ตอกย้ำ ไม่มีหมูในบอลโลก]
lovemarie พิมพ์ว่า:
จริงผมว่าคนที่ตามแช่งเกาหลี จากเมื่อ 20 ปีก่อน ก็พอเข้าใจนะ โดยเฉพาะคนอิตาลี หรือบ้านเราแฟนอิตาลีก็ไม่น้อย แต่อย่างว่ามันผ่านมาร่วม 20 ปีละ ถ้าได้ดูความทุ่นเทของนักเตะเกาหลีที่ต้องเล่นกับแต่ละทีม ทั้งที่คุณภาพเป็นรองแล้ว อยากให้มองถึงความพยายามของเค้าในวันนี้บ้าง

ซึ่งบ้านเราไม่รู้เมื่อไหร่จะเกิดขึ้น ไม่ต้องบอลโลกหรอก ขอแค่แค่แมตช์เอเชีย เอเชี่ยนเกมส์ทั่วไป ผ่านมากี่ปีแล้วที่ไม่ได้มีความรู้สึกแบบคนเกาหลี ญี่ปุ่นในวันนี้  

ยังไม่ต้องพูดถึงของไทย ตราบใดที่แพ้ทีก็รื้อกระดานทีอยู่ร่ำไป

เกาหลีใต้ผมว่าไม่ต่างจากเม็กซิโก จากเดิมที่เป็นสมันน้อยให้โซนยุโรปและคอนเมโบลถล่มร่ำไป อาศัยว่าเข้ารอบบอลโลกบ่อยๆ จนแทบจองโควต้าตั้งแต่ยังไม่แข่ง พัฒนาทั้งฟอร์มการเล่นและตัวผู้เล่นจนหลายๆ ครั้ง ไม่ใช่ทีมที่ต้อนตือง่ายๆ อีกต่อไป

ทั้งที่ฟุตบอลไม่ใช่กีฬายอดนิยมของเกาหลีใต้ แต่จากแนวทางทำทีมอันเป็นเอกลักษณ์ มีนักเตะที่กล้าไปค้าแข้งต่างประเทศแม้เจอข้อจำกัดเรื่องฝึกทหาร ทำให้ทำผลงานได้โดยรวมน่าพอใจ

แต่บอลโลก 2002 ด้วยความที่เกาหลีใต้ ติดนิสัยทำให้ตัวเองได้เปรียบโดยไม่สนวิธีการหากได้เป็นเจ้าภาพแต่ไหนแต่ไร (และก็ไม่สนด้วยนะขนาดโลกประนามแค่ไหน ทั้งที่ทำตามกติกาตัวเองก็สู้ได้) ทำให้คนยังเกลียดชังเกาหลีใต้ในเกมกีฬาอยู่ร่ำไป แม้ตอนนั้นจะอ้างได้ว่ากรรมการแค่ "ช่วย" 2 นัดติดเท่านั้นก็ตาม

ส่วนจะให้อภัยหรือไม่เป็นเรื่องแต่ละคนดีกว่า อย่างในนี้หลายคนก็ยังชังเกาหลีใต้อยู่
1
0
โพสเมื่อ: Sat Dec 03, 2022 23:08
judass_stanley พิมพ์ว่า:
working man พิมพ์ว่า:
แต่ญี่ปุ่นกับเกาหลี โชคดีเหมือนกันตรงที่แข่งทีมที่เข้ารอบไปแล้วและใช้ชุดสำรอง  

ต่างกันหน่อยนึงครับ ของสเปน ยังไม่เข้ารอบ
100% คือถ้าเยอรมันแพ้ สเปนแพ้ก็จะกอดคอตกรอบไปกับเยอรมันเลย

แต่ของโปรตุเกสนี่ ต่อให้แพ้ก็ยังเข้าที่หนึ่ง

โปรตุเกสนี่คิดจะล้างแค้นที่เคยแพ้ตกรอบตอนปี 2002 หน่อยก็ไม่ได้
0
0
โพสเมื่อ: Sat Dec 03, 2022 23:11
Petch69 พิมพ์ว่า:

เรื่องพละกำลังใจสู้ ยอมรับ แต่

ถ้าเกาหลีเป็นเจ้าภาพ ไปค้นดูได้เลย มีโกงทุกงาน

โอลิมปิก 1988, ฟุตบอลโลก 2002, เอเชี่ยนเกมส์ 2014  

เขียนได้ดีมากครับพี่เบน , อ่อ ญี่ปุ่น ก็ไม่ต่างกันครับ

เผลอๆโกงหนักกว่าเกาหลีอีก เพราะยุ่นโกงแบบเนียนๆ และเกือบทุกกีฬา ยิ่งคนชอบดูมวยแบบผม ยิ่งรู้ดี

นักมวยไทย ทุกคนรู้ดี วางยาหรือยาขับปัสสาวะนักมวยเราก็มี ทำให้ฉี่ไม่หยุดและไม่มีแรงชก

ไม่ต้องเชื่อที่ผมพูด ลองไปอ่านดูครับ https://pantip.com/topic/35175753 อันนี้แค่1ใน100นะ เพียงแต่บ้านเราถูกปลูกฝังโดยเจลีก ทำให้เห็นญี่ปุ่นเหมือนพระเจ้า

ก็รู้ๆ กันอยู่ครับว่าถ้าเล่นบ้านญี่ปุ่น จะเจอวิธีตอดแบบแนบเนียน

ส่วนเกาหลีใต้ ทำไงก็ได้ขอให้ตัวชนะในบ้าน

แต่ก็ไม่ต้องไปเอาอย่างเรื่องด้านลบสองชาตินี้พอ เอาแต่ด้านบวก
ซึ่งของญี่ปุ่น ถ้าเทียบกับเกาหลีใต้แล้ว ไทยน่าจะถูกจริตกว่าเลยไปทำตามญี่ปุ่นเอา
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: รักปืนใหญ่ ใส่ใจ BNK48
เข้าร่วม: 02 Jun 2006
ตอบ: 5697
โพสเมื่อ: Sun Dec 04, 2022 10:54
เกาหลีใต้ตอกย้ำ ไม่มีหมูในบอลโลก
ตอนนี้ต้องภูมิใจในความเป็นเอเชียกันเลยนะ ทีมทีเข้ารอบไปทำผลงานได้ดียกเว้นเจ้าภาพเท่านั้น ซาอุ อิหร่าน ญี่ปุ่น เกาหลี ออสเตรเลีย ล้วนได้รับชัยชนะในการแข่งขันครั้งนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2022
ตอบ: 277
โพสเมื่อ: Sun Dec 04, 2022 11:28
ถูกแบนแล้ว
pepino พิมพ์ว่า:
Petch69 พิมพ์ว่า:

ก็รู้ๆ กันอยู่ครับว่าถ้าเล่นบ้านญี่ปุ่น จะเจอวิธีตอดแบบแนบเนียน

ส่วนเกาหลีใต้ ทำไงก็ได้ขอให้ตัวชนะในบ้าน

แต่ก็ไม่ต้องไปเอาอย่างเรื่องด้านลบสองชาตินี้พอ เอาแต่ด้านบวก
ซึ่งของญี่ปุ่น ถ้าเทียบกับเกาหลีใต้แล้ว ไทยน่าจะถูกจริตกว่าเลยไปทำตามญี่ปุ่นเอา  

ดังนั้นเนี่ย เลิกพูดถึงว่าญี่ปุ่นซื่อสัตย์ ให้เกียรติ บลาบลาครับ ฟังแล้วจั๊กจี้ ญี่ปุ่นก็โกงไม่ต่างจากเกาหลีหรอกครับ

จริงๆยังมีอีกเยอะนะ ความโกงของญี่ปุ่น แฟนมวย แฟนวอลเล่ย์รู้ดี กีฬาอื่นๆรู้ดี

คุณเชื่อไหม ผมเคยส่งเด็กไปชกมวยที่ญี่ปุ่น

ข้าวเอาของหมดอายุมาให้ ส่งนักเลงมาป่วนสร้างเสียงดังข้างห้อง ไม่ให้เรานอน จ้างล้มมวยก็มี

ให้นักเลงมาหาเรื่องตัดกำลังเราก็มี แกล้งทำเครื่องทำน้ำร้อนเสียก็มี แกล้งทำฮีตเตอร์เสียก็มี

จองรร.ห่างจากเวที 70กิโลเมตรให้ก็มี กะหวังให้เรานั่งรถไกลๆจะได้ล้า

มีอีกเยอะครับชาตินี้ ถ้าจะโกงก็โกงกันต่อหน้าดีกว่า อย่าหน้าตัวเมี- เป็นอีแอบครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Petch69 เมื่อ Sun Dec 04, 2022 11:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel