ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5941
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 13:43
[RE: อีโก้เกินฝีเท้าเหลือเกิน​ ค.โด้]
ทำไมตั้งมู้แล้วให้คนเห็นต่างไปไกลๆอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2009
ตอบ: 2348
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 14:15
[RE]อีโก้เกินฝีเท้าเหลือเกิน​ ค.โด้
โด้เป็นนักเตะไม่กี่คนในโลกนี้ที่สามารถยิ่งใหญ่ขนาดนั้นได้ ถ้าไม่อคติกันเกินไป และเหตุผลที่โด้บอกมามันคือสิ่งที่เค้ารู้สึก

ตัดเรื่องจังหวะเวลาไปก่อน เพราะฉะนั้นเมื่อถึงวันๆนึงที่เค้าไม่ได้
อยู่จุดๆนั้นแล้ว ไม่มีใครที่จะทำใจได้ง่ายๆ และเราจะไม่สามารถรู้เลยว่าโด้รู้สึกมากขนาดไหน

ไม่ได้บอกว่าโด้ไม่ผิดนะ ในมุมของสังคมที่มองเข้าไปหาตัวเค้ามันผิด แต่ใครจะรู้มุมมองของโด้เองที่ถูกปฎิบัติโดยตรงว่ารู้สึกแบบไหน

ผมเข้าใจเทน ฮากนะ ในฐานะที่ต้องจัดการทีม

และเข้าใจโด้ว่าทำไมเค้าถึงรู้สึกแบบนั้นในฐานะนักเตะที่ยิ่งใหญ่จากความมานะ และทะเยอทะยานของตัวเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 17:58
[RE: อีโก้เกินฝีเท้าเหลือเกิน​ ค.โด้]
rooney8 พิมพ์ว่า:
nui_kmitl พิมพ์ว่า:
rooney8 พิมพ์ว่า:
โรนัลโด้ มันขึ้นมาถึงจุดนี้ได้ก็เพราะอีโก้นี่แหละครับ
เพราะความไม่ยอมแพ้ต่อโชคชะตาของมัน ถึงผลักดันมันให้ก้าวมาได้ขนาดนี้ มีทุกอย่างในชีวิตตอนนี้ก็เพราะอีโก้ผลักดันมา
จู่ๆ จะให้มันลดอีโก้ลงตอนนี้ ไม้แก่ดัดยากครับ ยังไงมันก็ไม่เปลี่ยน

แล้วสรุป การมีอีโก้ มันดีหรือไม่ดีกันแน่ เมื่อบวกลบคูณหารข้อดีข้อเสียทั้งหมดแล้ว ยังเป็นที่น่าสงสัย

อีโก้​ กับ​ ความพยายาม

น่าจะคนละความหมายมั้นคับ

คนมีความพยายามแค่ไม่มอีโก้​ ก็สามารถเก่งได้  

ผมว่าถ้าไอ้โด้ไม่มีอีโก้ ก้มหน้าก้มตายอมรับคำดูถูก ยอมรับคำเยาะเย้ยว่ากระจอกกว่าเมสซี่ มันจะไม่มีทางพัฒนาตัวเองมาได้ขนาดนี้ครับ
มันอาจจะเป็นนักเตะที่เก่งระดับนึง เล่นหวือหวา ดูสนุก ประมาณกวาเรสม่า
แต่การที่มันพัฒนาตัวเองจนขึ้นมาขนาดนี้ สาเหตุหลักๆเลยคืออีโก้ของตัวเองที่ไม่ยอมแพ้ให้กับคำด่าแซะดูถูกต่างๆนี่แหละครับ เวลามันโดนด่าหรือดูถูก มันจะยิ่งทุ่มเทพัฒนาตัวเองเพื่อเอาชนะเสียงด่านั้น

ผมว่าอีโก้ก่อนหน้ามีประโยชน์กับตัวโด้เอง อย่างที่ชอบให้สัมภาษณ์ว่าเมสทำให้ตัวโด้เองมีแรงผลักดันอยากเอาชนะ พาตังเองมาได้ไกลถึงขนาดนี้ แต่มันติดนิสัยเล่นเพื่อสร้างสถิติให้ตัวเอง กับวางอีโก้ไม่ลงตอนนี้มันเลยกลับมาทำร้ายตัวเอง

การไม่ยินดีกับเบนซ์ผมมองยังไงก็ไม่โอเคนะ ในมุมมองของแฟนบอลเบนซ์มันซัพพอร์ทโด้เต็มๆเลย แต่โด้อาจมองว่าเก่งด้วยตัวเองเบนซ์ไม่ได้มีผลกับสถิติตัวเอง

1
0
evertonian
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel