ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16535
โพสเมื่อ: Fri Oct 28, 2022 08:17
[RE]ผี นัดหน้าต้องชนะต้องชนะมากกว่า 1-0
คิดถึงเธอจัง พิมพ์ว่า:
KormBer พิมพ์ว่า:
ผมมอง3คะแนน ในนัดวิลล่ากับฟูแล่มมากกว่า

ถ้าจะเอาแชมป์ยูโรป้า ช้าเร็วต้องเจอของแข็งอยู่แล้ว

เดือนนี้นักเตะเริ่มกรอบ
ควรพักตัวผู้เล่นสำคัญในนัดโซเซียดัดและลีกคัพ

Spoil

มันไม่ใช่แค่เจอทีมใหญ่ครับ แต่มันหมายถึงต้องไปเล่น เพลออฟ ซึ่งเพิ่มจำนวนนัดขึ้นมาอีก

และต้องจัดตัวหลักลงสู้ทีมใหญ่ที่ตกมาจาก UCL ด้วย ถ้าเข้าที่ 1 ได้ก็จะไม่ต้องมีนัดเพลออฟเพิ่มขึ้นมาด้วย

ซึ่งลุ้นถ้วยยูโรป้าผมว่าสำคัญนะไม่แพ้ EPL เลย  
นั่นสิครับ เตะเพิ่มอีกจะกรอบกว่าเดิมส่งผลเสียต่อบอลลีดหนักเข้าไปอีก ควรจะจัดเต็มชนะ2ลูกให้ได้นั่นแหละชัวร์สุดถ้าได้ที่สองไปเจอทีม uclที่ร่วงมาโอกาสเข้ากับตก50:50เลย ดูเสี่ยงกว่าเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11177
โพสเมื่อ: Fri Oct 28, 2022 08:27
[RE]ผี นัดหน้าต้องชนะต้องชนะมากกว่า 1-0
ทีมที่ตกลงมาสภาพไม่ได้น่ากลัวเลยนะ
แค่มันเสียเวลาตรงต้องเตะเพิ่มอีก 2 นัด ถ้าได้ที่ 2
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11721
โพสเมื่อ: Fri Oct 28, 2022 08:52
เป็นบทพิสูจน์ที่ดีครับ แต่ยังเซ็งจุดโทษเกมแรก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 6063
โพสเมื่อ: Fri Oct 28, 2022 10:42
[RE: ผี นัดหน้าต้องชนะต้องชนะมากกว่า 1-0]
เป็นบทพิสูจน์สำคัญว่าทีมพร้อมเป็นแชมป์ยูโรป้าหรือยัง ขึ้นอยู่กับโด้หรือแรชว่าจะองค์ลงมั้ยถ้าเข้าโหมดร่างทองเผลอๆมี 3 เม็ดบวก แต่ถ้าร่างปกติลูกนึงก็ยังยิงไม่ได้หรอก
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 2130
โพสเมื่อ: Fri Oct 28, 2022 12:36
ผี นัดหน้าต้องชนะต้องชนะมากกว่า 1-0
ผมว่าเกมแรกที่แพ้ เราซวยจริง เพราะโซเซียดาดเล่นไม่มีอะไรเลย เล่นเเบบทีมเล็ก ครองบอลก็ไม่ดี จ่ายบอลก็ไม่แม่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Jun 2020
ตอบ: 1521
โพสเมื่อ: Sat Oct 29, 2022 01:04
[RE: ผี นัดหน้าต้องชนะต้องชนะมากกว่า 1-0]
KormBer พิมพ์ว่า:
ผมมอง3คะแนน ในนัดวิลล่ากับฟูแล่มมากกว่า

ถ้าจะเอาแชมป์ยูโรป้า ช้าเร็วต้องเจอของแข็งอยู่แล้ว

เดือนนี้นักเตะเริ่มกรอบ
ควรพักตัวผู้เล่นสำคัญในนัดโซเซียดัดและลีกคัพ

Spoil

ผมว่า ETH คงคิดคล้ายท่านน่ะ น่าจะใส่ตัวจริงทั้งหมดในเกมลีค ส่วนถ้วยน่าจะหมุนบ้างแน่ ๆ แบบเมื่อวาน แต่มันคงเปลี่ยนได้แค่บางตัวที่ทำให้ทีมยังรักษาทรงได้ ถึงแม้ว่าเกมนัดหน้ากับโซเซียดัดจะสำคัญมากก็ตาม ก็คงต้องหมุนบ้างนิดหน่อย

แต่เท่าที่ดู 4-5 แมทช์หลัง ผมว่าเราน่าจะพอเริ่มหมุนเวียนนักเตะได้เยอะขึ้นล่ะน่ะ เริ่มพอทดแทนกันได้ล่ะ ไม่มาตรฐานตกมากเกินไป ถึงจะไม่เหมือนกันก็ตาม แต่โค๊ชก็เลือกให้ทำหน้าที่เฉพาะคนได้ดี
แก้ไขล่าสุดโดย RomeoIF เมื่อ Sat Oct 29, 2022 01:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel