ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใครอัจฉริยะกว่ากัน
เลโอนาโด ดาวินชี่
???
อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์
???
คะแนนทั้งหมด: 204
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7231
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 23:59
[RE: เลโอนาโด ดาวินชี่ VS อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์]
จินตนาการ ที่คิดเกี่ยวกับ relaivity space time garvity
คิดขึ้นมาจากศูนย์
ผมว่ามันbeyond ไปมากกว่า คำว่า จินตนาการ ไปเยอะเลย

แล้วรูปถ่ายแบลคโฮล์ล่าสุดยิ่ง ทำให้มัน beyond ไปอีกขั้นทำนายหน้าตาแบลคโฮล์ได้ตั้งแต่ 100ปีก่อน

อัจฉริยะสุด ผมให้ไอสไตน์ละกันครับ

ดาวินชี ยังเป็นยุคเริ่มต้นของวิทยาศาสตร์ ผมงาน มันตามยุคสมัย แต่สำหรับผมสิ่งที่โดดเด่นที่สุดของดาวินชีคือ Art ด้วยนะ ซึ่ง มันแล้วแต่รสนิยมคนด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10387
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 00:03
[RE: เลโอนาโด ดาวินชี่ VS อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์]
ต่อให้โหวตระหว่างนิวตันกับไอน์สไตน์ ผมก็จะโหวตนิวตัน

เมื่อคิดถึงข้อจำกัดและการสร้างทฤษฎีขณะนั้น

ขณะที่ไอน์สไตน์ แกเก่ง อัจฉริยะ คิดนอกกรอบจริง แต่ก็มีคนช่วย มีคนพิสูจน์ให้หลายๆ เรื่อง จนแม้แต่บางเรื่องเจ้าตัวยังไม่คาดคิดเลยว่าผลการคำนวณออกมามันจะตรงขนาดนี้
เช่น หลุมดำ และค่าคงที่อวกาศ

แล้วเกิดถูกยุคด้วย เกิดช่วง คริสตวรรษที่ 19-20 ที่นักวิทยาศาสตร์สร้างผลงานเปลี่ยนแปลงโลกและคิดทฤษฎีขึ้นมาเยอะมาก มีการโต้แย้งถกเถียงได้มากกว่าหลายพันปีที่ผ่านมาอีก
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1074
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 00:13
คอมเมนต์มีแต่ ดาวินซี แต่ โวต ไอนสไตน์นำ 7/10/65 0.14
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2010
ตอบ: 5644
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 01:49
ผมให้ดาวินชี่เพราะยุคนั้นแกสุดทุกเรื่องและทุกๆด้านถ้าเป็นเกมส์คง Stats 99 เกือบทุกช่อง

คณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ แพทย์ วิศวรกรรม สถาปัตกรรม ศิลปะ ในยุคเรเนซองส์ก็อยู่ระดับท็อปในทุกๆด้าน

0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7382
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 06:10
.
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

คอมเมนเตเตอร์
Status: ❤MINMIN❤●LISA●✚RYUJIN✚ ✿MINNIE✿★MINJI★ ♛CHIQUITA♛
: 18 ใบ : 4 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 5921
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 10:09
ถูกแบนแล้ว
เลือกยากแฮะ เลือกเพราะชื่อละกัน โหวต ดาวินชี่ ครับ
0
0
" United . . . Till I Die "
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 11065
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 10:58
Rinsama พิมพ์ว่า:
จินตนาการ ที่คิดเกี่ยวกับ relaivity space time garvity
ผมว่ามันbeyond ไปมากกว่า คำว่า จินตนาการ ไปเยอะเลย

แล้วรูปถ่ายแบลคโฮล์ล่าสุดยิ่ง ทำให้มัน beyond ไปอีกขั้นทำนายหน้าตาแบลคโฮล์ได้ตั้งแต่ 100ปีก่อน

อัจฉริยะสุด ผมให้ไอสไตน์ละกันครับ

ดาวินชี ยังเป็นยุคเริ่มต้นของวิทยาศาสตร์ ผมงาน มันตามยุคสมัย แต่สำหรับผมสิ่งที่โดดเด่นที่สุดของดาวินชีคือ Art ด้วยนะ ซึ่ง มันแล้วแต่รสนิยมคนด้วย  

เข้าใจว่าไม่ได้มาจากศูนย์ขนาดนั้นนะครับ อาจจะเข้าใจผิดแต่จำได้คร่าวๆ ว่าเกิดจากความผิดพลาดในการหาตำแหน่งการเคลื่อนที่ของดาวพุธจากสมการของนิวตันมั้ยนะ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7231
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 11:36
mama30 พิมพ์ว่า:
Rinsama พิมพ์ว่า:

เข้าใจว่าไม่ได้มาจากศูนย์ขนาดนั้นนะครับ อาจจะเข้าใจผิดแต่จำได้คร่าวๆ ว่าเกิดจากความผิดพลาดในการหาตำแหน่งการเคลื่อนที่ของดาวพุธจากสมการของนิวตันมั้ยนะ

ผมก็จำได้ไม่ชัดเจนเหมือนกัน
สมัยก่อนนิวตันคือจุดสูงสุดของฟิสิกสป็นพระเจ้ากลายๆ แล้วนักฟิสิกส์ที่คิดว่ากฎของนิวตันไม่สามารถอธิบายได้ แล้วมานั่งคิดอะไรใหม่ๆที่มัน groundbreaking นั้นละครับ
จะว่าศูนย์มั้ย สำหรับผมว่าศูนย์นะ เพราะ relativity มันไม่มีมาก่อน แล้วนอกกรอบใหญ่ที่นักฟิสิกส์นับถือกันมาตลอด

ยังมีเรื่อง photoelectric อีกที่สำคัญ แต่ไม่ดัง

ของด้อยของไอสไตล์ผมว่าน่าจะ ไม่เก่งMath มากนักนั้นแหละ
1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1513
โพสเมื่อ: Fri Oct 07, 2022 11:41
ใครสามารถคิดค้นเอาฉี่เติมแทนน้ำมันดีเซลได้ผมเชียร์คนนั้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel