ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
จะยิงเยอะสุดในโลกได้ไหม
ได้ดิวะ แค่ยืดขา ก็ใส่สกอร์ละ
???
ไม่ได้ ยืนระยะไม่ถึง
???
คะแนนทั้งหมด: 185
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5203
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 11:59
[RE]ฮาลันด์ อนาคตจะยิงเยอะสุดในโลกได้ไหม
ไม่คิดว่าจะโหดแบบนี้เป็นสิบปีนะ มารอดูกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"idea is the most resilient parasite"
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2727
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 12:52
[RE: ฮาลันด์ อนาคตจะยิงเยอะสุดในโลกได้ไหม]
MrRos พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่ครับ ฮาลัน เดี๋ยวมันต้องมีคนหาวิธีรับมือครับ โด้-เมส มันผ่านช่วงเวลาแบบนี้มาแล้ว

ถ้าจะทำได้ ฮาลันด์ก็ต้องผ่านจุดนั้นได้ นี่มันแค่จุดเริ่มต้น เอาไว้ถ้าฮาลันด์ทำแบบนี้ได้อีีก 2-3 ปี เราค่อยคุยเรื่องนี้ยังได้เลย

ปล. ใช่ว่าฮาลันด์จะได้เล่นกับ เดบรอย ไปด้วยกันอีก 10 ปีซะหน่อย เพราะ เดบรอยก็ 31 แล้วนะ มันไม่เหมือน 2 เทพนั่น ที่ไม่มีคนช่วยก็เอาตัวเองรอดได้อ่ะ  
ผมคนหามาสักพักแล้วนะวิธีหยุดฮาลันเนี่ยมันยากจริงๆจากขนาดตัวและทักษะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 13:07
[RE: ฮาลันด์ อนาคตจะยิงเยอะสุดในโลกได้ไหม]
Kik1409 พิมพ์ว่า:
MrRos พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่ครับ ฮาลัน เดี๋ยวมันต้องมีคนหาวิธีรับมือครับ โด้-เมส มันผ่านช่วงเวลาแบบนี้มาแล้ว

ถ้าจะทำได้ ฮาลันด์ก็ต้องผ่านจุดนั้นได้ นี่มันแค่จุดเริ่มต้น เอาไว้ถ้าฮาลันด์ทำแบบนี้ได้อีีก 2-3 ปี เราค่อยคุยเรื่องนี้ยังได้เลย

ปล. ใช่ว่าฮาลันด์จะได้เล่นกับ เดบรอย ไปด้วยกันอีก 10 ปีซะหน่อย เพราะ เดบรอยก็ 31 แล้วนะ มันไม่เหมือน 2 เทพนั่น ที่ไม่มีคนช่วยก็เอาตัวเองรอดได้อ่ะ  
ผมคนหามาสักพักแล้วนะวิธีหยุดฮาลันเนี่ยมันยากจริงๆจากขนาดตัวและทักษะ  

ไปตัด เดบรอย โฟเด้น แบร์นาร์โด้ ทิ้งแทน ก็ไม่ไหวอีกเพราะพวกนี้เก่งชิบเป๋งทุกคน
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1021
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 14:02
AUZRY พิมพ์ว่า:
AROUNDME พิมพ์ว่า:
ยืนระยะได้ก็ทำได้ นักเตะส่วนใหญ่ ทำไม่ได้เพราะยืนระยะไม่ได้ วินัยไม่มี

สมัยเกือบ10ปีก่อน บอกเบล และ เนมาร์ จะมาแทนโด้เมสซี่ กวาดบัลลังดอ ทุกวันนี้ เบลแทบจะหมดแล้ว เนมาร์ ก็ไม่น่าจะมีโอกาสได้สัมผัสสักครั้ง  

พวกนั้นมันอยู่ในยุคสมัยเดียวกัน เนย์มาร์กับเมสซี่อายุห่างกันไม่ถึง 5 ปีเองมั้ง เนย์มาร์มาใหม่เมสซี่มันยังร่างพีคสุดในโลกอยู่เลย อย่างตอนเมสซีขึ้นมา โรนัลดิญโญ่ก็เริมหมด เริ่มปล่อยตัวแล้ว ก็หมดยุคสมัยของตัวเองไป เมสซี่มาแทน

แล้วเมสซี่ก็โรนัลโด้มันปิศาจที่สุดในประวัติศาสตร์ฟุลบอลด้วยซ้ำยืนระยะกันขนาดนี้

แต่ฮาลันกับปั้บเป้ 2 คนนี้มันผลัดเปลี่ยนเจนกันชัดเจน

ผมถึงบอกไง มันอยู่ที่วินัย และ การยืนระยะ ถ้ายืนระยะได้ ก็ยาวไป ทุกๆปี หรือ 2ปี ก็มีนักเตะโหดมาเรื่อยๆ เมื่อกันประธานเอ็ม ก็พุ่งแรง จะวันนี้ วินัยยังดี แต่ทัศนคติ แย่
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17673
โพสเมื่อ: Thu Oct 06, 2022 14:40
ฟังดูเฉลี่ย 45 ถึง 37 เลยดูเยอะมาก ๆ ด้วยอายุ แต่อย่าลืมว่าด้วยปริมาณที่มันยิงตอนนี้ปีนึงรวมๆ

ทั้งสโมสรทีมชาติมันน่าจะซัดทะลุ 50-60+ ทุกรายการได้อยู่นะ คือกับนอร์เวย์ก็ยิงแทบทุกนัด ลูก 2 ลูก

กับซิตี้นี่ถ้าตาเป๊ปแกไม่ถอดมันคงมีอีกสัก 2 แฮททริก

ถึงอย่างนั้นก็เถอะมันเป็นเรื่องอีกยาวไกลมาก ผมก็ไม่คิดว่าจะทำลายสถิติได้ง่ายๆ อ่ะ

แต่ทำไมผมคิดว่าฮาลันด์นี่ไม่น่าจะอยากเล่นจนแก่มากๆ เท่าไรนะสัก 34-35 อาจจะเลิกก็ได้พอใจแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Thu Oct 06, 2022 14:43, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel