ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 3842
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 17:50
ผมควรช่วยแมว 2 ตัวนี้มั้ย ?
ช่วยเถอะครับ ค่าใช้จ่ายระหว่างหาบ้านใหม่ให้ผมช่วยออกให้ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 167
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 18:15
ช่วยไว้ก่อนก็ได้ครับถ้าติดเลี้ยงไม่ไหว ผมช่วยรับมาเลี้ยงได้ แต่กลัวรับจะมาจะเข้าไม่ได้กับแมวผมนี่แหละ เห็นแบบนี้สงสารเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 18:40
[RE: ผมควรช่วยแมว 2 ตัวนี้มั้ย ?]
ระวังเป็นรับซื้อของโจรนะครับ เลี้ยงแมวแต่ผูกคอแบบนี้เหมือนกลัวแมวหนีเลย น่าสงสารน้องมากๆ
แต่ถ้าซื้อมาเลี้ยงแล้วอาจจะประกาศหาเจ้าของตัวจริงไปในตัวก็ดีครับ
คนที่เลี้ยงแมวเขาไม่ทำกับแมวแบบนี้แน่ๆ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9357
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 18:41
ปล่อยตามบุญตามกรรมครับ

เหมือนปล่อยนกปล่อยปลาอ่ะ ท่านปล่อย เค้าก็ไปจับมาใหม่ อันนี้ท่านซื้อ เดี๋ยวเค้าก็ไปหาตัวอื่นมาขายต่อ

แนะนำ ถ้าแมวสภาพแย่มาก แจ้งตำรวจหรือมูลนิธิน่าจะดีกว่า
1
0
นักเตะอบต.
Status: ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นต่อไป
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4299
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 18:58
[RE: ผมควรช่วยแมว 2 ตัวนี้มั้ย ?]
ดูทรงเหมือนแมวขโมยมาเลย อยากถามท่านต่อคนที่ขายเป็นยังไงบ้าง ดูมีงานทำเป็นหลักแหล่งไหม สภาพติดยาเปล่าๆ เห็นแมวแล้วการเลี้ยงกลัวจะเป็นแมวที่ขโมยแล้วมาปล่อยขายต่อจริงๆ แถมขายเหมือนร้อนเงินด้วย
1
0

(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2021
ตอบ: 1553
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 19:05
ถูกแบนแล้ว
romanticsun พิมพ์ว่า:
ดูทรงเหมือนแมวขโมยมาเลย อยากถามท่านต่อคนที่ขายเป็นยังไงบ้าง ดูมีงานทำเป็นหลักแหล่งไหม สภาพติดยาเปล่าๆ เห็นแมวแล้วการเลี้ยงกลัวจะเป็นแมวที่ขโมยแล้วมาปล่อยขายต่อจริงๆ แถมขายเหมือนร้อนเงินด้วย  

เหมือนเขาเพาะพันธุ์กระต่าย กับ สุนัข ขายนะครับ
ดูจากหน้าโปรไฟล์

แต่เขาก็ไม่ยอมให้ผมเข้าไปรับที่บ้านนะ ผมก็ไม่ให้มาบ้านผม แต่จะนัดกันที่ปั๊มแถวบ้าน

ผมก็แจ้งแล้วล่ะ ว่าไม่โอนจ่ายก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปรับมาแล้วจะอัพเดทให้ฟังครับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39398
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 19:14
ผมว่าท่านมีใจอยากช่วยอยู่แล้ว ก็ช่วยก่อน ดูแลให้ดีขึ้น แล้วลองประกาศหาเจ้าของก่อนดีไหมครับ ถ้าไม่มีใครก็ค่อยหาคนเลี้ยงต่อ ผมว่าใครที่เลี้ยงแมวมาเจอแบบนี้ก็ใจอ่อนยวบล่ะครับ
1
0

นักเตะอบต.
Status: ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นต่อไป
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4299
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 19:18
Berlusconi69 V3 พิมพ์ว่า:

เหมือนเขาเพาะพันธุ์กระต่าย กับ สุนัข ขายนะครับ

แต่เขาก็ไม่ยอมให้ผมเข้าไปรับที่บ้านนะ ผมก็ไม่ให้มาบ้านผม แต่จะนัดกันที่ปั๊มแถวบ้าน

ผมก็แจ้งแล้วล่ะ ว่าไม่โอนจ่ายก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปรับมาแล้วจะอัพเดทให้ฟังครับ  

ถ้าเป็นแมวที่ไม่ได้ขโมยมาบวกกับท่านตั้งใจจะช่วยอยู่แล้วด้วย ถือว่าช่วยไปเถอะครับ เห็นตอนแรกผมกลัวว่าจะเป็นของขโมยมา แต่ถ้าเป็นของที่เขาซื้อมาเลี้ยงก็รับต่อมาได้แหละครับ อย่าลืมอัพเดทให้เพื่อนสมาชิกหลังจากรับน้องมาด้วยนะครับ
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 617
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 22:17
Berlusconi69 V3 พิมพ์ว่า:

ผมอ่านแล้วสะเทือนใจมาก ขอบคุณที่ช่วยน้องนะครับรอฟังอัพเดตอีกครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel