ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1099
โพสเมื่อ: Tue Oct 04, 2022 17:39
[RE: ท่านไหนอยากย้ายไปอยู่เมกา ลองไปจับสลากอันนี้ดูครับ ....(เผื่อฟลุุ๊ค)]
koki2245 พิมพ์ว่า:
คนเหงา2018 พิมพ์ว่า:
อยากทราบว่า ถ้าไม่มีญาติ​อยู่เมกาเลย แล้วได้ green card จะเริ่มตั้งตัวได้ยังไงครับ

ถ้างั้นต้องหาทำงานร้านอาหารไทย ตั้งแต่ที่ไทยหรือเปล่า จะได้แบบพอหาที่อยู่ที่กิน หรือลู่ทางไปต่อได้  

ถ้าพอมีเงินก็ไปลงเรียนคอร์ส พวกวิชาชีพครับ มีตั้งแต่ 6เดือน - 2 ปี ช่วงนี้หางานง่ายครับ ฝรั่งไม่ค่อยชอบทำงานกัน

ส่วนถ้าไม่มีทุน ถ้าพอพูดภาษาได้ ก็หาที่พักกับงานใน เวป หรือ FB ของเมืองที่เราอยากไปอยู่ครับ ส่วนใหญ่เมืองใหญ่ๆน่าจะมีหมด ถ้าพูดไม่ได้ก็ต้องทำในครัวครับ

พอเราไปอยู่ได้สัก 1 ปี เราจะรู้ว่าต้องทำยังไงต่อ อันนี้จากประสบการณ์น่ะครับ

ส่วนใหญ่ที่ทำงานที่ร้านอาหารไทย ก็ไม่มีประสบการณ์มาก่อนก็เยอะน่ะครับ อาศัยถึกเข้าว่าน่ะครับ ช่วงนี้คนขาดเจ้าของร้านรับหมดเลยครับ  

ขอบคุณมากฮะท่าน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel