ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14308
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 15:47
[RE: WDF 1 รูปครับ]
ไอที่บอกว่าชอบตูดไม่ชอบเพลง นี่มันฟ้องข้อหาอะไรก่อน???

คือไม่ใช่การหมิ่นประมาท ไม่ใช่การดูถูกเหยียดหยาม ถามว่าคุกคามทางเพศมั้ย ก็ยังก้ำกึ่ง(คหสต.) ผมไม่รู้นิยามของกฎหมายคุกคามทางเพศจริงๆ ใครทราบช่วยไขกระจ่างให้ทีครับ

แต่งตัวยังไงก็สิทธิ์เค้าแหละ ในคอมเม้นต์ถามว่าควรมั้ย ก็ไม่ มันดูไม่ค่อยสุภาพ แต่ถามว่ามันถึงขั้นผิดกฎหมายเลยมั้ย ก็ไม่น่ามั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย songkrod เมื่อ Mon Oct 03, 2022 15:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16548
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 16:21
ไม่ชอบสักอย่างอะครับ
0
0
Do you hear the people sing ?
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 443
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 16:26
Blackfellow พิมพ์ว่า:
AngryBrids พิมพ์ว่า:
ผมไม่รุ้ว่าเราควรทำตัวแบบไหน

ทำคลิป แต่งตัว ออกมาให้ดู sexy

แต่ห้ามเม้นไปในทางที่มันส่อเสียด พวกที่เม้นไม่ให้เกียรติ ก็พอเข้าใจ

แต่เม้น ที่เอามาโชว์ ว่าชอบตูด ไม่ชอบเพลง แบบนี้ก็ฟ้องได้หรอหรือยังไง

ผมไม่เคยเม้นไปในทางไม่ให้เกียรตินะ แต่ถ้าเฟรมเค้าอยากได้ คอมเม้นดีๆ ไม่ส่อเสียด

ก็ควรทำคลิป ไปในทางที่มันไม่ล่อแหลมรึป่าว หรือยังไง

จริงๆ เขาจะทำอะไรมันก็ทำได้นั้นแหละครับ
คล้ายกรณีบอกให้ผญห้ามแต่งตัวโป๊ เพื่อป้องกันการโดนข่มขืนหรือลวนลาม
ทั้งๆที่ควรบอกผชกันเองให้อดทน ใช้หัวบนคิดมากกว่าหัวล่าง  

ผมสงสัยอย่างหนึ่งครับ
ผมเข้าใจนะว่าเราไม่ควรไปคุกคาม หรือทำอะไรคนอื่นโดยที่เขาไม่ยินยอม
แต่การที่คนๆนึงออกจากบ้านไปโดยที่ในหัวไม่ได้คิดเลยว่า วันนี้จะออกไปมองหน้าอกผู้หญิง
หรือจะไปคุกคามผู้หญิง แล้วอยู่ดีๆบังเอิญเจอผู้หญิงแต่งตัวเซ็กซี่มากๆ
เช่น รู้ว่าตัวเองมีขนาดหน้าอกที่ใหญ่ก็ใส่เสื้อรัดรูปมากๆ
แล้วผู้ชายคนนั้นจากที่อยากออกจากบ้านเฉยๆ
กลายเป็นออกมาแล้วต้องมาหักห้ามใจ ต้องมาบังคับตัวเองให้ใช้หัวบน บังคับสายตา
กลายเป็นอยู่ไม่สุข แบบนี้ถือว่าโดนผู้หญิงคุกคามมั้ยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย จอโจ้ เมื่อ Mon Oct 03, 2022 16:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32285
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 16:43
ต้องอวยอย่างเดียวรึไง โคตรปลอม ถ้าเพลงไม่ดีแล้วคนวิจารณ์เพลงว่าไม่ดีล่ะ โดนด้วยเหรอ
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34074
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 16:50
[RE]WDF 1 รูปครับ
เรียบร้อยขนาดนี้งงใจคนเกิดอารมณ์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5009
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 16:50
จอโจ้ พิมพ์ว่า:

ทำคลิป แต่งตัว ออกมาให้ดู sexy

แต่ห้ามเม้นไปในทางที่มันส่อเสียด พวกที่เม้นไม่ให้เกียรติ ก็พอเข้าใจ

แต่เม้น ที่เอามาโชว์ ว่าชอบตูด ไม่ชอบเพลง แบบนี้ก็ฟ้องได้หรอหรือยังไง

ผมไม่เคยเม้นไปในทางไม่ให้เกียรตินะ แต่ถ้าเฟรมเค้าอยากได้ คอมเม้นดีๆ ไม่ส่อเสียด

ก็ควรทำคลิป ไปในทางที่มันไม่ล่อแหลมรึป่าว หรือยังไง

จริงๆ เขาจะทำอะไรมันก็ทำได้นั้นแหละครับ
คล้ายกรณีบอกให้ผญห้ามแต่งตัวโป๊ เพื่อป้องกันการโดนข่มขืนหรือลวนลาม
ทั้งๆที่ควรบอกผชกันเองให้อดทน ใช้หัวบนคิดมากกว่าหัวล่าง  

ผมเข้าใจนะว่าเราไม่ควรไปคุกคาม หรือทำอะไรคนอื่นโดยที่เขาไม่ยินยอม
แต่การที่คนๆนึงออกจากบ้านไปโดยที่ในหัวไม่ได้คิดเลยว่า วันนี้จะออกไปมองหน้าอกผู้หญิง
หรือจะไปคุกคามผู้หญิง แล้วอยู่ดีๆบังเอิญเจอผู้หญิงแต่งตัวเซ็กซี่มากๆ
เช่น รู้ว่าตัวเองมีขนาดหน้าอกที่ใหญ่ก็ใส่เสื้อรัดรูปมากๆ
แล้วผู้ชายคนนั้นจากที่อยากออกจากบ้านเฉยๆ
กลายเป็นออกมาแล้วต้องมาหักห้ามใจ ต้องมาบังคับตัวเองให้ใช้หัวบน บังคับสายตา
กลายเป็นอยู่ไม่สุข แบบนี้ถือว่าโดนผู้หญิงคุกคามมั้ยครับ  

อยากมองก็มองไปสิครับ มองแค่รับทราบไม่ใช่มองแบบคนโรคจิต จ้องจะเอา
0
0
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 14187
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 17:00
ดีนะผมสายชัก ไม่ใช่สายเม้นท์ รอดตัวไป
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 857
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 17:06
[RE]WDF 1 รูปครับ
พฤติกรรมส่อให้คิดไปทางนั้น พิมพ์ไปแบบนี้มันผิดด้วยหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52990
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 17:06
WDF 1 รูปครับ
ครับ แอดมิน อ้าว แอดมินไม่อยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 17:51

ใช่อยู่นะครับ แต่ผมว่ามารยาทในสังคมก็เป็นสิ่งสำคัญมาก อันที่จริงแม้ว่าคำชมว่าหุ่นคุณเซ็กซี่มากจะแฝงด้วยความหมายว่าหุ่นเธอน่าเยจริงๆ แต่ร้อยทั้งร้อยก็น่าจะอยากฟังแบบแรกมากกว่าแหละ
0
0
"พบกันหนึ่งครั้งครากลางเวหา ประเสริฐกว่านับมิถ้วนในแดนดิน"
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 20:14
ไม่เคยไปเม้นอะไรเพราะว่าไม่รู้จะเม้นอะไร น่ารักมั้ยเฉยๆ เซ็กซี่มั้ยเฉยๆ มันเฉยๆไปหมด หมายศาลจะส่งมาก็ได้นะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 443
โพสเมื่อ: Tue Oct 04, 2022 03:16
จอโจ้ พิมพ์ว่า:

อยากมองก็มองไปสิครับ มองแค่รับทราบไม่ใช่มองแบบคนโรคจิต จ้องจะเอา  

การมองแค่รับทราบของแต่ละคนมันไม่เท่ากันไงครับ
ตอนนี้มันก็พูดได้อ่ะครับว่า อยากมองก็มองไป
พอถึงเวลาจริงๆบางคนมองแค่หางตา ผู้หญิงยังทำท่าไม่ชอบเลย

และบางสถานการณ์ผู้ชายอยากมอง แต่มันมองไม่ได้จริงๆก็ลำบากอีก
เช่นอยู่กับครอบครัว พ่อแม่ หรือกับแฟน

ผมถึงสงสัยนี่แหละ บางทีไม่ได้เตรียมตัวเตรียมใจจะมาเห็นคนแต่งตัวโป๊หรือเซ็กซี่
แต่พอมาเห็นแล้วมันอึดอัดใจ ไม่เท่ากับเราโดนคุกคามหรอ
ถ้าผมพอพ่อแม่ไปร้านเหล้า ผับบาร์ หรือทะเลก็ว่าไปอย่างอันนั้นเตรียมใจไว้แล้ว
แต่บางทีไปเดินห้างแล้วต้องเจองี้ หรือในร้านอาหารอะไรงี้

การแต่งตัวบางทีก็ต้องมีมารยาทนิดนึงทั้งผู้หญิงผู้ชาย
ไอ้ข่มขืนมันก็ไม่ควรอยู่แล้ว แต่ก็ต้องแต่งตัวระวังบ้าง
ระวังในที่นี้คือดูสถานที่บ้าง อาจจะมีเสื้อคลุมตอนไปบางที่ แล้วค่อยถอดเสื้อคลุมบางที่ก็ว่าไป

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel