ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11987
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 14:16
[RE: Pokemon ภาคไหนเนื้อเรื่องสนุกๆบ้าง]
Rafia พิมพ์ว่า:
ยุคนี้ยังจะเล่นเถื่อนกันอยู่อีก ตบมือๆๆ  

เรื่องเถื่อนผมก็ไม่สนับสนุน แต่โปเกม่อนเนี่ยมันลำบากในการหาของแท้มาเล่นจริงๆ เครื่องที่เล่นได้ทุกภาคอย่าง3ds ก็ถูกลอยแพไปแล้ว ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าเครื่องพังแล้วจะไปซ่อมที่ไหน ใครยังรับซ่อมมั่ง แผ่นแท้ก็ราคานรกเหมือนกัน

สำหรับเนื้อเรื่อง ก็ดีหมดทุกภาคนะ อย่างน้อยก็ลองเล่นสักรอบ ดูภาพบรรยากาศ ฟังเพลง แต่ก็แน่นอนภาคเก่าๆไม่เล่นเถื่อนแล้วจะไปหาเล่นจากไหนหว่า
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 681
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 14:45
[RE: Pokemon ภาคไหนเนื้อเรื่องสนุกๆบ้าง]
B/W ครับ แน่นอนว่าภาคต่ออย่าง B2/W2 ก็ดี แต่ราคาวันก่อนเห็นผ่านๆ แผ่นละ 5,000 บาทไทย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 15:50
heracoz พิมพ์ว่า:
ยุคนี้ยังจะเล่นเถื่อนกันอยู่อีก ตบมือๆๆ  

เรื่องเถื่อนผมก็ไม่สนับสนุน แต่โปเกม่อนเนี่ยมันลำบากในการหาของแท้มาเล่นจริงๆ เครื่องที่เล่นได้ทุกภาคอย่าง3ds ก็ถูกลอยแพไปแล้ว ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าเครื่องพังแล้วจะไปซ่อมที่ไหน ใครยังรับซ่อมมั่ง แผ่นแท้ก็ราคานรกเหมือนกัน

สำหรับเนื้อเรื่อง ก็ดีหมดทุกภาคนะ อย่างน้อยก็ลองเล่นสักรอบ ดูภาพบรรยากาศ ฟังเพลง แต่ก็แน่นอนภาคเก่าๆไม่เล่นเถื่อนแล้วจะไปหาเล่นจากไหนหว่า  

ลำบากจริงครับก่อนโหลดผมหาข้อมูลหมดละพวกHGแผ่นแท้นี่ 8k+เลย ตอนแรกจะเล่นอันนี้แหละเพราะชอบโกลด์ซิลเวอร์ แต่อยากลองภาคที่ใกล้เคียงกับภาคใหม่ครับจะได้ตัดสินใจถูก แต่เค้าก็พูดถูกคือผมจะไม่บอกก็ได้แหละ แต่แบบมันเปลี่ยนเกมเพลย์ไปเยอะ จากมุมกล้องบนๆ มาเป็น 3d กลัวเล่นแล้วไม่สนุก ติดภาพเดิมๆ เลยลองเล่นก่อน แต่ดันเพลิน แต่ผมก็บอกแล้วว่าลองโหลดมาเล่นเพราะไม่ได้เล่นนาน 15ปี+ ได้มั้ง หลัง crystal คือไม่ได้เล่นเลย ก็เลยลองโหลดมาเล่นก่อนซื้อ แต่ไม่แปลกหรอกที่โดนแซะผมผิดจริง ขนาดนินเทนโด้สวิชพึ่งรู้ว่าถอดจอยได้ตอนคนที่ทำงานเอามาเล่นอะ 55555

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6935
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 18:06
Pokemon ภาคไหนเนื้อเรื่องสนุกๆบ้าง

ถ้าเกมเก่าแล้วอย่างโปเกมอนบางภาคมันไม่มี​ digital content ให้ดาวโหลด​ ผมก็โหลดเถื่อนเล่นในอีมูฯ​ นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 1148
โพสเมื่อ: Tue Oct 04, 2022 13:30
[RE]Pokemon ภาคไหนเนื้อเรื่องสนุกๆบ้าง

ใจเย็นครับท่าน
ในฐานะคนที่ตามเก็บโปเกม่อนแผ่นแท้ครับ
ภาค top tier ที่สนุกๆของเครื่อง nds, 3ds เนี่ย
คือ heart gold soul silver
สำหรับสองภาคบน ภาษาอังกฤษ สภาพครบกล่องราคาดีดไป5-7000++ แล้วครับ
ถ้าเหลือแต่แผ่นราคาก้ลงมา2-4000ได้ ย้ำนะครับ แผ่น US สำหรับคนจะเล่น ภาษาอังกฤษ

หรือภาค top tier อื่นๆ
Platinum
ก้ราคา3000+ๆ แล้วค้าบ (US)
ภาครองๆที่เล่นแก้ขัด ยังพอไหว 1-2500 อาทิเช่น x, y, black, white 1และ 2
หรือหากถ้าจะย้อนกลับไป gen 1-2 ของ gba, sp แผ่นแท้ US
Red blue green silver gold ราคาแผ่นแท้ ก็4000++ ค้าบบ
ยิ่งภาค Crystal ไม่ต้องพูดถึงครับ ราคาหลุดโลกไปแล้ว

ราคาแพงกว่าตัวเครื่องอีกครับท่านเอ้ย ลำพังตัวเครื่องมันหาไม่ยากหรอกคร้าบ
ก็สนับสนุนให้ซื้อแผ่นแท้ครับ แต่ด้วยสภาพตามที่กล่าวมาข้างบน
ยังไม่รวมความเสี่ยงที่ซื้อแผ่นมือ2 มาพะวงเรื่อง save อีกค้าบ
ใครไหวตามข้างบนก้จัดครับ
ใครไม่ไหวก็ load rom มาเล่นได้ครับ

ด้วยความเคารพค้าบ

Edit ในการซื้อขายจริงๆ สำหรับภาค top tier ของ 3ds
หากต้องการจริงๆ ราคาดังกล่าวเป็นราคาที่ค่อนข้างจะขายออกไวด้วยครับ สรุปง่ายๆว่า หายากพอสมควรครัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Be[C]uz เมื่อ Tue Oct 04, 2022 13:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Sep 2021
ตอบ: 1922
โพสเมื่อ: Fri Oct 21, 2022 21:33
Meekz พิมพ์ว่า:
พอดึพึ่งเล่น Sword&Shield จบ กำลังจะลอง Lets go Eevee กับ BDSP แล้วก็ sun moon

คือมีแพลนจะซื้อ Nintendo sw เพื่อเล่น โปเกมอนภาคใหม่(Scarlet/Violet) โดนเฉพาะ เลยลองโหลดมาเล่นก่อนกลัวซื้อมาแล้วไม่ชอบเพราะเคยเล่นแต่ภาคเก่าๆ555 แต่ sword shield มันจบไวเกิน เนื้อเรื่องสั้นๆยังไงก็ไม่รู้แต่เพลินดีกับเกมเพลย์ใหม่ๆ คือไม่ได้เล่นโปเกมอนมานานด้วย ส่วนตัวเล่นภาค gold silver/crystal บ่อยสุดสมัยเด็กๆเลย มีภาคไหนที่เนื้อเรื่องยาวๆสนุกๆบ้างครับ แล้วภาคในเครื่อง 3ds ภาคไหนดูดีสุดจะลองเล่นรอภาคที่จะซื้อเห็นว่ามาพฤศจิ อันนี้รวมถึงมีอะไรให้ทำเยอะๆด้วยนะครับ

อีกคำถาม ภาค BW2 สนุกไหมครับ

ขอบคุณครับ  

นอกเรื่องนิดนึง แนะนำให้ดูอนิเมะตอนนี้ โปเกมอนชิงแชมป์โลก รอบชิง
ซาโตชิ vs แดนดี้

ถ้าซาโตชิชนะจะได้แชมป์โลก ในอนิเมะโปเกมอนครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel